Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ธณาวุธ แจ้งมงคล โจรดีๆนี่เอง  (อ่าน 6893 ครั้ง)

Suwalee

• member
ธณาวุธ แจ้งมงคล โจรดีๆนี่เอง
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 15:32:15 »
จากกระทู้หา Taylor 214ce นะคะ มีคนแอดไลน์มาขายในราคา 19,000 ค่าจัดส่ง 300 สรุปยอดโอน 19,300 เรานัดโอนให้วันอาทิตย์ก่อนเที่ยง แต่เมื่อวานเขาทักมา เรารำคาญเลยไปโอนให้เมื่อวานเลย หลังจากโอนให้แล้วสักพักเค้าก็มาบอกให้เราไปอาญัติเงินคืนเพราะสมุดบัญชีกับบัตรหายเลยถอนไงไม่ได้ ตอแหลมากค่ะ เมื่อเช้าเราไปธนาคาร ธนาคารบอกว่าเมื่อวานอิห่านี่มันถอนเงินไปหมดแล้วค่ะ พอแม่เราโทรหาว่าไหนบอกไม่ได้ถอน มันก็ตอแหลว่า ถอนตอนหนคะ พอแม่เราบอกว่าถอนจากตู้ ATM ไป 19,000 ครั้งนึง 300 อีกครั้งนึง มันก็วางสายเลยค่ะ สันดานเหี้ยมากค่ะ โกงทั้งผัวทั้งเมียมันเลยค่ะ อิตัวเมียจะออกแนวตอแหลหน่อยค่ะ ไม่ใช่ออกแนวค่ะ ตอแหลเลย ใครที่พอรู้จักคนนี้ทักมาเลยนะคะ ชื่อ ธณาวุธ แจ้งมงคล ค่ะ ส่วนอิเมียมันที่ตอแหลชื่อ ส้ม ใครจะรับมันเข้าทำงานตั้งคิดแล้วคิดอีกนะคะ คิดเอาว่าจะเอาโจรเข้าทำงานรึป่าว ใครมีเบาะแสอะไรติดต่อไลน์ kaopopular ได้เลยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

Suwalee

• member
Re: ธณาวุธ แจ้งมงคล โจรดีๆนี่เอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 16:01:49 »

Suwalee

• member
Re: ธณาวุธ แจ้งมงคล โจรดีๆนี่เอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 16:02:46 »
ฝากคนอยุธยาช่วยตามหาหน่อยนะคะ คนโคราชด้วย ขอบคุณค่ะ

Heater

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 16:50:11 »
ไปแจ้งความด้วยครับ อย่าปล่อยให้พวกชั่วนี้ลอยนวล

rjirapol

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 16:59:11 »
ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์ครับ
เมื่อทราบข้อมูลแล้ว ตำรวจสามารถเช็คทะเบียนราษฎร์ได้จากชื่อบัญชีที่โอนเงินเข้า แล้วโทรเข้าไปหาผู้ต้องหา
ปกติเค้าจะโทร.คุยเจรจาเพื่อให้นัดหมายโอนเงินคืนเจ้าทุกข์
ถ้าถึงเวลาไม่โอน ตำรวจจะออกหมายเรียกตามที่อยู่ในทะเบียนราษฎร์
หลังออกหมายเรียก ถ้าไม่มาพบเจ้าหน้าที่ ก็จะออกหมายจับ
ผู้ต้องหาก็จะมีหมายจับติดตัว มีคดีติดตัว ทำมาหากินลำบาก
คุณ Suwalee พยายามเจรจาให้ตำรวจทำตามขั้นตอนนี้นะครับ ปกติงานเค้าจะเยอะอาจลงบันทึกประจำวันไว้เฉยๆ เราต้องคอยติดตามด้วยครับ
เอาใจช่วยครับ

arter5168

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 19:52:07 »
เอาล่ะ ผมพอสรุปเรื่องที่มาที่ไปได้แล้ว หลังจากที่ได้อ่านว่า "วันอาทิตย์ ก่อนเที่ยง"
นายธณาวุธ แจ้งมงคล ใช้ช่องนี้ หากิน ผมเกือบโดน คือน้องเค้าโพสต์ หา 214CE ผมเป็นผู้ตอบกระทู้ เสนอขาย นายธณาวุธ ให้แฟนติดต่อมาที่ผม สวมรอยเป็นน้อง จขกท ตกลงซื้อขายกับผม โดยนัดกันวันนี้ เที่ยง เพื่อทำการซื้อขายกัน เมื่อเช้าผมโทร.ไป Confirm ว่าจะนัดกันที่ไหน แต่ถูกปฏิเสธสายตลอด และแวะเข้ามาดูกระทู้เดิม เห็นน้อง จขกท กำลังพูดเรื่องถูกโกงเงิน ผมเห็นดังนี้จึงเข้าใจว่า จขกท ตกลงซื้อขายกับผมแล้ว ทำไมซื้อกับคนอื่นไปแล้วและไม่บอกยกเลิกผม ผมเลยต่อว่าน้องเค้าไปในกระทู้ (ซึ่งตอนนั้น ผมไม่รู้ว่าผมโดนสวมรอย และ น้องจขกท ไม่รู้ด้วยว่าผมเป็นใคร) เรื่องมันอึมครึมไปใหญ่ จนท้ายที่สุด มีเพื่อนสมาชิกมาช่วยหลังบ้าน คุยกันไปคุยกันมาจึงทราบว่า ไม่เกี่ยวข้องกัน ได้แต่สงสัยว่า นายคนนี้จะโกงเงินน้องแล้วมาติดต่อผมทำไม แต่ท้ายที่สุดก็เคลียร์กันได้ แต่ผมก็ยังอดสงสัยไม่ได้ว่าแล้วเขาจะมาติดต่อซื้อผมทำไม
ตอนนี้ผมกระจ่างแล้วว่าทำไม ที่มาสะดุด ที่น้อง จขกท เขียนไว้ว่า วันอาทิตย์ก่อนเที่ยง ซึ่งมันเป็นเวลาที่ผมนัดซื้อขายกับ ผู้หญิงของนาย ธณาวุธไว้ แจ่เกมไม่เดินไปอย่างที่คิด น้อง จขกท โอนเงินไปเมื่อวาน แล้วน้องเข้ามาแจ้งในกระทู้ เมื่อวาน เข้าใจว่า นาย ธณาวุธ น่าจะรู้ตัวแล้วเผ่น ซึ่งหากเป็นไปตามที่เขาวางไว้ ว่าโอนวันนี้ก่อนเที่ยง แล้วเขาเจอผม เอาเงินที่หลอกน้องมาซื้อกีตาร์ผม อันนี้เท่ากับแผนการสำเร็จลุล่วง
ผมเริ่มตั้งข้อสังเกตอีกอย่างว่านาย ธณาวุธ ส่งรูป กีตาร์ ให้น้อง จขกท ดู นั้น เขาเอารูปใครส่งไปหรือเปล่าโดยที่ไม่ได้มีอยู่ในมือ
ผมขอสาปแช่งไอ้เลวคนนี้ครับ คน ๆ นึง ตั้งใจซื้อกีตาร์ ราคาหลักหมื่น จะด้วยการหาเงินจากไหนก็แล้วแต่ เขาอาจจะเก็บมาเป็น ปี ๆ เพื่อซื้อ มันโกงไปหน้าด้าน  ๆ ผมจะพยายามช่วยน้อง จขกท หาข้อมูลนายคนนี้มาให้ได้ครับ แม้ผมจะไม่มีช่องทางมากมาย แต่ ไอ้คนอย่างนี้ ปล่อยให้อยู่ในสังคมนี้ไม่ได้ สิ่งที่ผมทำได้ตอนนี้คือ แชร์ เรื่องนี้ไปให้เพื่อน ๆ ผมใน Facebook ซึ่งเพื่อนสมาชิกก็ สามารถ ทำได้เหมือนผม ขอให้เรื่องนี้กระจายเป็นวงกว้างออกไป

Suwalee

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 21:10:34 »
ตอนนี้ได้ทราบเบาะแสนิดหน่อยแล้วว่า ผญ ที่อ้างว่าเป็นแฟนของ ธณาวุธ คือ ทิวาวรรณ เป็นทอม เข้าไปหาในเน็ตจะเจอรูปเลยค่ะ มีคดีเยอะมากค่ะ ตำรวจไม่ตามจับเลย

Jameamphol007

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 21:56:45 »
https://web.facebook.com/moviesjam ไม่แน่ใจว่านี่ใช่เฟสเค้าหรือเปล่านะครับ ยังไงก็ขอให้เจ้าของกระทู้ได้เงินคืนไวๆนะครับ

pringchaum

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 22:27:02 »
ตอนโอนไป ชื่อบัญชีผู้รับคือใครอะครับ

Suwalee

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 23:08:50 »
บัญชีของ ธณาวุธ ค่ะ แต่คนที่โทรคุยด้วยเป็น ทิวาวรรณ ที่มีคดีๆเยอะอ่ะค่ะ ที่โกงน้าจรเชียงใหม่ด้วย

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 00:22:31 »
https://web.facebook.com/moviesjam ไม่แน่ใจว่านี่ใช่เฟสเค้าหรือเปล่านะครับ ยังไงก็ขอให้เจ้าของกระทู้ได้เงินคืนไวๆนะครับ
ผมว่าไม่น่าใช่ ถ้าผมเป็นโจรผมคงไม่เอาชื่อจริง-นามสกุลจริงมาตั้งเฟสหรอกครับ
ปล.Taylor 214ceสภาพสวยวิ้งถ้าไม่ใช่ของหลุดจากโรงรับจำนำ ราคา19,000ยากมากๆที่จะมีคนปล่อยครับ

punning

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 06:47:52 »
รอบที่แล้วโดนกันเปนสิบ

punning

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 06:48:46 »
ไม่มีไครได้ตังคืนสักคน

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 08:32:19 »
เลวจริงๆ ขอให้เอาตัวมันมารับโทษให้ได้น่ะครับ

chanyaYJ

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 09:14:31 »
ถ้ามีข้อมูลโจรพวกนี้นำมาแชร์ด้วยนะครับ  สมาชิกบ้านไม้ทุกคนจะได้ระวังตัว

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 09:50:50 »
งงมากครับ ทำไมไอ้เวรพวกนี้มันถึงทำแล้วทำอีกได้บ่อยๆ

Demonic

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 10:14:08 »
บัญชีของ ธณาวุธ ค่ะ แต่คนที่โทรคุยด้วยเป็น ทิวาวรรณ ที่มีคดีๆเยอะอ่ะค่ะ ที่โกงน้าจรเชียงใหม่ด้วย

ลองเอาชื่อ ทิวาวรรณ  กับเบอร์ 0623409550  ไปค้นหา ใน google  มา  ประวัติเพียบเลย  ไม่ว่าจะเป็น    case โกง  iphone, ipad ,กล้อง,คอมพิวเตอร์  สารพัดเลยครับ 

ตั้งเกตว่า  0623409550  เบอร์นี้ใช้เบอร์นี้โทรหลอกหาลูกค้ามาหลายปีแล้ว 

ลอง  เอาชื่อ  "รวมตัวที่โดน เลขบัญชี 983-927-0923 ชื่อทิวาวรรณ โกงค่ะเราจะส่งยื่นเคสดำเนินคดี"   ค้นหาใน google  ดูครับ   

OIL Korat

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 10:57:29 »
โกงกันอีกละ เสียเครดิตคนบ้านไกลหมด สู้ๆครับ ผมอยู่โคราชจะช่วยดูให้ครับ

Suwalee

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 11:07:01 »
รบกวนน้าๆทุกคนช่วยแชร์โพสในเฟส K'ao Suwaleelak ด้วยนะคะ จะได้เห็นหลักฐานทั้งหมด และเรื่องราวทั้งหมดค่ะ ฝากแชร์ด้วยนะคะ

Suwalee

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 11:52:05 »
https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=346284645723289&id=100010252688431&notif_t=like&notif_id=1477808474722139 ฝากน้าๆช่วยแชร์โพสนี้ด้วยค่ะ