Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงประจำตัวหรือเพลงโชว์เวลาจับกีต้าร์มาเล่นของแต่ละท่านเล่นเพลงอะไรกันครับ  (อ่าน 2095 ครั้ง)

ohmo

• member
ผมอยากรู้ครับ เวลาได้จับกีต้าร์มาเล่น หรือไปลองกีต้าร์ตามที่ต่างๆ น้าๆมีเพลงหากิน หรือเพลงประจำตัว หรือเพลงไว้เทสกีต้าร์ เล่นไหมครับ แล้วถ้ามีเล่นเพลงอะไรกัน

ถ้ามีคลิปที่เคยเล่น โพสให้ชมยิ่งดีครับ

อย่างผมเองชอบตีคอร์ดหรือเกา สเกล C เล่นๆ แล้วก็โซโล่ สเกลนี้ไปช้าๆ จากนั้นจะเล่นอะไรก็เล่นละครับ ฮ่าๆๆๆๆ

Lukpuen

• member
 ;D ;D ;D ไม่มีเพลงประจำตัว สับคอร์ด กรีดนิ้ว เรื่อยเปื่อย (เพราะ เล่นไม่เป็นเพลง อิอิ) เอาว่าเสียงเบศ เสียงกลาง เสียงแหลมเป็นไง เท่านั้น แต่เท่าที่ลองมา เสียงดีทุกตัวเลยอ่ะ (สงสัย ฟังไม่รู้เรื่องอ่ะ ฮากลิ้งไปเลย) ดูทรงดูไม้ ลายสวย ก็ ok หมด  :P :P :P :P

uncle nok

• member
ของผมส่วนมากเป็นเพลงที่แต่งเอง หลังจากเล่นเพลงคนอื่นมานาน จนปัจจุบันมีเรื่อง ลิขสิทธิ์เข้ามาอีก เลยเลิกไปเลย (อย่างเพลงข้างล่างนี้ครับ และอีกหลายเพลงที่ลงไว้)
https://www.youtube.com/watch?v=s0aVZViNuLA

mai_911

• member
ลองกีต้าร์ไม่เล่นเป็นเพลงสิ่ครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ปรกติชอบซื้อกีต้าร์ตามร้าน ก็ดีดๆ เล่นๆ พอสนุก ฟังเสียง จับไปจับมา จายตังค์   มีช่วงหนึ่งซื้อมาขายไปบ่อยมาก จนชิน จนพอรู้ พอเอาตัวรอดได้ในทักษะการซื้อและเลือกกีต้าร์ให้เป็นของตัวเองในการใช้งานเพื่อความบันเทิงส่วนตัว    เดี๋ยวนี้ถ้าไปลองชอบไปหามุมเงียบๆเล่นเพลงสองสามเพลง พอเพลินๆครับ ผมชอบเล่นเพลงนี้พอเล่นได้แบบไม่ใช่มืออาชีพ แต่ฟังเองเพลินๆดีครับ
! No longer available

Lukpuen

• member
 :) :) :) :) ชอบ ชอบ ชอบ อยากเล่นได้แบบเนี่ยยยยย..... :) :) :) :) :) :)

ohmo

• member
ของผมส่วนมากเป็นเพลงที่แต่งเอง หลังจากเล่นเพลงคนอื่นมานาน จนปัจจุบันมีเรื่อง ลิขสิทธิ์เข้ามาอีก เลยเลิกไปเลย (อย่างเพลงข้างล่างนี้ครับ และอีกหลายเพลงที่ลงไว้)
https://www.youtube.com/watch?v=s0aVZViNuLA

ไพเราะมากเลยครับน้า loongnox

ohmo

• member
ปรกติชอบซื้อกีต้าร์ตามร้าน ก็ดีดๆ เล่นๆ พอสนุก ฟังเสียง จับไปจับมา จายตังค์   มีช่วงหนึ่งซื้อมาขายไปบ่อยมาก จนชิน จนพอรู้ พอเอาตัวรอดได้ในทักษะการซื้อและเลือกกีต้าร์ให้เป็นของตัวเองในการใช้งานเพื่อความบันเทิงส่วนตัว    เดี๋ยวนี้ถ้าไปลองชอบไปหามุมเงียบๆเล่นเพลงสองสามเพลง พอเพลินๆครับ ผมชอบเล่นเพลงนี้พอเล่นได้แบบไม่ใช่มืออาชีพ แต่ฟังเองเพลินๆดีครับ
! No longer available

โห ฝีมือสุดยอดมากครับน้า อยากเล่นได้แบบนี้บางจัง

Joe Charon

• member
ผมจับกีต้าร์ได้ก็มักจะบรรเลงไปเรื่อย ๆ อะครับ ก็มักจะใช้คอร์ดวนไปเรื่อย ๆ เช่น A C#m B#m E หรือ E C#m A B วนไปเรื่อย ๆ ครับ ก่อนจะลงไปด้วยการเล่นเป็นเพลง แล้วก็มักจะเล่นเพลงบรรเลงไปก่อน แล้วค่อยเล่นเพลงที่ร้องไปด้วยเล่นไปด้วยครับ
https://www.youtube.com/watch?v=1sZJc-lWNeM&feature=youtu.be
เพลงนี้ชอบเล่นทุกครั้งที่จับกีต้าร์ครั้งแรกครับ ชอบเมโลดี้ไพเราะดีครับ (แต่ผมเล่นไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่นะครับ 5555)

TOM1869

• member
เวลาจับกีต้าร์ มาเล่น ผมจะเล่นเพลง Diamond and rust หรือ เพลง soulin ของ PP&M เพื่อ วอร์ม นิ้ว ครับ
Line id: 081-8718003

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
เวลาจับมาเล่นส่วนใหญ่ไม่เป็นเพลง ส่วนใหญ่จะเล่น สเกล Em กับ Am pentatonic ไหลไปตามอารมณ์ พร้อมกับเบียร์วุ้น นอกจากเวลาจะออกงานบนเวที ถึงจะซ้อมเป็นเพลงๆไป

Thammarat

• member
;D ;D ;D ไม่มีเพลงประจำตัว สับคอร์ด กรีดนิ้ว เรื่อยเปื่อย (เพราะ เล่นไม่เป็นเพลง อิอิ) เอาว่าเสียงเบศ เสียงกลาง เสียงแหลมเป็นไง เท่านั้น แต่เท่าที่ลองมา เสียงดีทุกตัวเลยอ่ะ (สงสัย ฟังไม่รู้เรื่องอ่ะ ฮากลิ้งไปเลย) ดูทรงดูไม้ ลายสวย ก็ ok หมด  :P :P :P :P
ซื้อกีต้าร์มาเช็ดแล้วเก็บ แล้วก็หยิบมาเช็ด แล้วเก็บ
สักพัก ขาย!!

jicko-takamine

• member
สำหรับผมจับกีตาร์ปุ๊บนิ้วจะขยับเป็นเพลง Nothing else matters   กับ When the children cry แบบอัตโนมัติ เล่นจมซึมเข้า ดีเอ็นเอ ไปแล้ว