Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ทรงD(ต่อคับ)ช่วยผมคิดหน่อยนะครับ;)  (อ่าน 8697 ครั้ง)

Peng

• member
Re: อยากได้ทรงD(ต่อคับ)ช่วยผมคิดหน่อยนะครับ;)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 21:47:25 »
ขอบคุนมากๆเลยคับมันเป็นเงินก้อนแรกผมเลยคิดหนักเลยคับ
ผมคงจะไม่ขายแน่ๆคับคงใช้ยาว

Peng

• member
Re: อยากได้ทรงD(ต่อคับ)ช่วยผมคิดหน่อยนะครับ;)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 21:50:43 »
ในความคิดผมซื้อกีตาร์มี 2 แบบ คือซื้อเผื่อขาย อันนี้ต้องเน้นชอบและเน้นตลาดต้องการด้วย  กับอีกแบบคือ ซื้อก่ะใช้ยาวทั้งชีวิตถ้าเป็นแบบที่ 2 นี่เอายี่ห้ออะไรก็ได้ขอเสียงที่ชอบไว้ก่นอ
ถ้าแบบที่ 2 ผมว่า pearless เป็นยี่ห้อที่ไม่เป็นรองใครเลยน่ะครับ โดยเฉพาะรุ่น pd 65 all solid spurce & rosewood แต่อาจต้องเพิ่มงบหลายพันอยู่ ครับผม อยากให้มีทางเลือกหลายๆทางๆ ใจเย็นๆ และขอให้ได้ของที่ชอบน่ะครับผม ^^
ผมต้องขอขอบคุนทั้งป้ามุก น้า ทอม น้ายินยอม น้าphongphak น่้าzabinmaru น้าnantfa
น้าjotakun น้าชวลิต ด้วยนะครับที่ช่วยมาตอบ ซึ้งใจจัง
@น้ายินยอม seagullมันพองบผมรุ่นไหนคับเอาแบบcและpuนะคับ
@น้าjotakun taylor series cมือ1หรือมือ2คับ เสียงมันอุ่นมั้ยอะคับ

ก็ใช้ได้เลยครับ แต่มือหนึ่งก็น่าจะถึงแล้วนะครับ
ลองไปรับชมรับลอง Taylor ที่สยามดิสก็ได้ครับ กันเองมากๆ

ส่วน Seagull นี่ พอไหวครับเรื่องราคา
ของ Mini Jumbo ที่ผมใช้อยู่ก็โอเคแล้ว
แต่ระวังเรื่อง PU นะครับ เช็คของดีๆหน่อยเน่อ ดูได้ที่ธีระมิวสิคครับ
Taylor series cเช่น 110หรอคับ. พอดีผมไม่รู้เรื่องtaylorเลยอะคับ:p

Peng

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 22:07:42 »
วันนี้ไปลองtaylor กะtakamineรุ่นในงบมาครับยังไม่โดนคับเสียงใสไปหน่อย(ทรงd)แต่งานนี้สุดยอดคับ
ผมว่าผมต้องเสร็จที่ร้านธีระแน่เลย:) ผมมีคำถามอีกนิดนึงคับ...
ทุ่กรุ่นของseguall simon&partickหรือจะเป็นart@luturiesมีแถมcaseเหมือนกันหมดเลยรึเปล่าคับ
ที่เป็นcaseเท่ๆอะคับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 23:41:04 »
เรื่องแถมเคสต้องถามที่ร้านครับ ห้องลองในธีระนี่มันสุดยอดจริงๆว่าไหม
ถ้าอยากรู้ว่าเสียงดีจริงไหม ต้องขอเอากีตาร์ตัวเก่าเราไปเทียบครับ เพราะห้องเล็กรีเวิร์บเยอะ เสียงเพราะแน่นอน
(แต่ผมว่าซีกัล เสียงมันดีจริงๆครับ)
:)

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:14:57 »
วันนี้ไปลองtaylor กะtakamineรุ่นในงบมาครับยังไม่โดนคับเสียงใสไปหน่อย(ทรงd)แต่งานนี้สุดยอดคับ
ผมว่าผมต้องเสร็จที่ร้านธีระแน่เลย:) ผมมีคำถามอีกนิดนึงคับ...
ทุ่กรุ่นของseguall simon&partickหรือจะเป็นart@luturiesมีแถมcaseเหมือนกันหมดเลยรึเปล่าคับ

แถมครับ ส่วนใหญ่เลยนะที่ถามบ่อยๆครับ

เรื่องแถมเคสต้องถามที่ร้านครับ ห้องลองในธีระนี่มันสุดยอดจริงๆว่าไหม
ถ้าอยากรู้ว่าเสียงดีจริงไหม ต้องขอเอากีตาร์ตัวเก่าเราไปเทียบครับ เพราะห้องเล็กรีเวิร์บเยอะ เสียงเพราะแน่นอน
(แต่ผมว่าซีกัล เสียงมันดีจริงๆครับ)

เข้าไปเล่นทีไรลืมตัวทุกทีเลย เหอ เหอ
นึกว่าห้อง Gallery กีตาร์ตัวเอง
ต้องรีบหามาใช้แล้วล่ะครับ น้ายินยอม
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 16:22:28 »
น่านไง ยุกันอีกแล้ว ๕๕๕
:)

RaTtaWitZ

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 16:28:35 »
งบประมาณนี้ได้ของดีอยู่แล้วครับ  ผมใช้หมื่นกว่าๆ ยังเป็นปลื้มเลย อิอิ

Peng

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:30:23 »
แถมครับ ส่วนใหญ่เลยนะที่ถามบ่อยๆครับ

เข้าไปเล่นทีไรลืมตัวทุกทีเลย เหอ เหอ
นึกว่าห้อง Gallery กีตาร์ตัวเอง
ต้องรีบหามาใช้แล้วล่ะครับ น้ายินยอม

ขอบคุนน้ายินยอมน้ารัดตาวิดและน้าjotakunมากๆเลยคับ
ถ้าผมจะเอากีตาร์ผมไปลองเทียบในห้องเค้าจะให้มั้ยคับ:)
สนใจseagullสุดๆ ผมสนใจรุ่น s6slim cw spruce ที่มีภาคไฟฟ้าอะคับ
ไม่ทราบว่าใครเคยลองแล้วบ้างคับ;) (เห็นในเว็บซีกัล)

Peng

• member

gazz

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 14:14:15 »
ผมก็วนเวียนไปลอง กีต้าร์ทุกตัวที่จะซื้อละครับ ตอนนั้นมีเงิน 16000 บาท
ลองทั้ง TAYLOR วีระ yahama Guild บลาๆ เท่าที่มีให้ลอง

สุดท้ายไปชอบเสียงของ Seagull ที่ ธีระ เนี๊ยละครับ แถมตอนลองเข้าไปในห้อง หยิบเล่นได้ทุกตัวตนเราเกิดความเกรงใจ
พี่ที่ร้านก็แนะนำดี บอกผมว่าอยากได้ All Solid น่าจะเพิ่มอีกหน่อย แต่ต้องการกีต้าร์ไว้ซ้อมครับ สุดท้ายเลยได้มาแต่เป็น S6 Slim มีภาคไฟฟ้า
เคยอ่านมา น้าๆ แนะว่าให้ซื้อ Seagull Maritime ครับ ของผมได้ตัวล่างก็ดีใจแล้ว
http://www.seagullguitars.com/specs.htm

แนะให้ไปลองเลยครับ พี่เค้าใจดี อย่าไปวันเสาร์นะครับ รถติดชนิดเบื่อโลกกันไปเลยแถมของรอนานเพราะเค้าต้องไปเอาให้ที่โกดัง

Peng

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 16:35:28 »
ผมก็วนเวียนไปลอง กีต้าร์ทุกตัวที่จะซื้อละครับ ตอนนั้นมีเงิน 16000 บาท
ลองทั้ง TAYLOR วีระ yahama Guild บลาๆ เท่าที่มีให้ลอง

สุดท้ายไปชอบเสียงของ Seagull ที่ ธีระ เนี๊ยละครับ แถมตอนลองเข้าไปในห้อง หยิบเล่นได้ทุกตัวตนเราเกิดความเกรงใจ
พี่ที่ร้านก็แนะนำดี บอกผมว่าอยากได้ All Solid น่าจะเพิ่มอีกหน่อย แต่ต้องการกีต้าร์ไว้ซ้อมครับ สุดท้ายเลยได้มาแต่เป็น S6 Slim มีภาคไฟฟ้า
เคยอ่านมา น้าๆ แนะว่าให้ซื้อ Seagull Maritime ครับ ของผมได้ตัวล่างก็ดีใจแล้ว
http://www.seagullguitars.com/specs.htm

แนะให้ไปลองเลยครับ พี่เค้าใจดี อย่าไปวันเสาร์นะครับ รถติดชนิดเบื่อโลกกันไปเลยแถมของรอนานเพราะเค้าต้องไปเอาให้ที่โกดัง

ใช่คับรถติดมากเลยแบบว่าตอนนั้นผมไปวันตรุษจีนอะคับร้านดันปิดกันอีก