Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ******** การแก้ไขปัญหา "รูปภาพขึ้นสีดำ" ในกระทู้ คลิกอ่าน...********  (อ่าน 1635 ครั้ง)

Acousticthai Team

• บุคคลทั่วไป
ในช่วงจากนี้ไปประมาณ 30 วัน เวบไซด์จะแสดงโทนสีดำนะครับ รูปภาพที่โพสขึ้นเวบฯ ก็จะแสดงสีดำด้วย
วิธีการแก้ไข หากต้องการดูภาพให้เป็นสี ง่ายๆ ด้วยวิธีการ....
--> คลิกขวาที่ภาพ แล้วเลือกเซฟ(save)ภาพ ลงในเครื่องตัวเอง
เมื่อภาพลงเครื่องตัวเอง ก็จะแสดงสีเหมือนรูปภาพต้นฉบับ

สำหรับกติกาการโพสกระทู้ ยังเหมือนเดิมคือ ต้องลงภาพจริง ห้ามวางลิ้ง
แหกกฎไม่เคารพกติกา โดนล็อคหรือลบกระทู้ หรือหากผิดซ้ำๆ ขอลบ user ท่านออกจากระบบ

อ่านกติกาได้ที่ --> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=12356.0

หมายเหต....
ข้อแนะนำจากเราคือ เมื่อท่านโพสขายสินค้า ให้ท่าน copy ข้อความด้านบน(ที่เราแนะนำให้ save ภาพ)
เพื่อแนะนำผู้ที่ไม่ทราบ ได้ทราบถึงวิธีการดูภาพสินค้า หรือ นำลิ้งกระทู้นี้วางไว้ในกระทู้ขายสินค้าของท่าน

TOM1869

• member
มันมี แถบสี เทาขึ้นมาขวาง ดูไม่ได้เลยครับ  แบบเดิมดีกว่าครับ  ขาว ดำ เฉพาะหัวก็พอ  ส่วนใครต้องการไว้ทุกข์ ก็ปรับตัวเองเป็นขาวดำ  ดีกว่าครับ
Line id: 081-8718003

sonic

• member
ผมว่าเอาแบบนี้ไปก่อนดีกว่าครับ ถือว่าอยู่ในช่วงที่ต้องให้ความร่วมมือกัน รูปภาพไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะดาวโหลดไปหรือ save ไป ก็เห็นเป็นสีปกติแล้ว
คนไหนสนใจตัวไหนก็ save ไปดู

OIL Korat

• member
เห็นด้วยกับน้า Tom ครับ เว็บขายสินค้าทั่วๆไปเขาก็ทำแบบนั้น

TOM1869

• member
ตอนนี้ ผมดูกระทู้ ด้วย โทรผศัพท์ไม่ได้ เลย  พอ Zoom เข้าไป มัน จะเป็น จอ ขาว  รบกวน ด้วยครับ

pringchaum

• member
ผมรู้สึกไม่สะดวกนิดหน่อยเทียบกับเมื่อก่อน แต่ผมเข้าใจและมีวิธีจัดการกับมัน

pringchaum

• member
ผมเป็นสมาชิกที่นี่มาพอควร รู้ว่าใครเป็นยังไง

OIL Korat

• member
อย่าแสดงความรัก จนไปทำลายคนอื่นเลยครับ ......

Thammarat

• member
ดึงสติแล้วเปิดใจให้กว้างครับ

mai_911

• member
โหดแทะๆ
คอมเมนต์รุนแรงเดี๋ยวกระทู้โดนปิดนะครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

รัก คือ การรู้จักให้ รู้จักการเสียสละ รู้จักการแบ่งปันความสุข รู้จักการสร้างความสามัคคี าู้จักสร้างสรรสิ่งดี ๆ ให้แก่กัน

ในสังคม คนหมู่มาก ยิ่งต้องรู้รักสามัคคี ถ้อยทีถ้อยอาศัย เคารพในความเห็นต่าง ในเชิงสร้างสรร ที่เป็นประโยชน์

และสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ ในสังคม ของคนไทย คือ การยอมรับ ให้ความสำคัญ ในวุฒิภาวะการเป็นเด็กกว่า ผู้ใหญ่กว่า

ส่วนความเห็น คำแนะนำ จะตรงใจหรือไม่ ? ถูกผิดหรือไม่ ? มีเหตุมีผลต่างกันหรือไม่ ? มันเป็นคนละเรื่อง

ขอให้รัก และมีเหตุผล  มากกว่า การใช้อารมณ์ ... น่าจะเป็นแนวทาง ในการอยู่ร่วมกันในสังคมใหญ่ และแทบไม่เคยเจอกัน

Finger Picking Style

Judge Dredd

• member
มันมี แถบสี เทาขึ้นมาขวาง ดูไม่ได้เลยครับ  แบบเดิมดีกว่าครับ  ขาว ดำ เฉพาะหัวก็พอ  ส่วนใครต้องการไว้ทุกข์ ก็ปรับตัวเองเป็นขาวดำ  ดีกว่าครับ
ตอนนี้ ผมดูกระทู้ ด้วย โทรผศัพท์ไม่ได้ เลย  พอ Zoom เข้าไป มัน จะเป็น จอ ขาว  รบกวน ด้วยครับ

ลองไปหาชมพระราขกรณียกิจของในหลวงท่านตาม Youtube หรือใน Facebook ซึ่งตอนนี้แชร์กันอยู่มากมายดูครับ (นี่แหละครับ เหตุผลของผม)

ซึ่ง ณ ช่วงเวลานี้ ทางเวบอคูสติคไทยได้ทำการเปลี่ยนสีเวบเพจเป็นสีขาวดำ เพื่อเป็นการไว้อาลัยให้แก่ท่าน (ถ้าจะให้พูดถึงเรื่องความคิด ผมคิดว่าทางเวบอคูสติคไทย ท่านทำได้ถูกต้อง ถูกกาลเทศะมากๆครับ)

แต่ถ้าการที่ท่านมีความรู้สึกลำบาก ไม่สุขกายสบายใจเหมือนแต่ก่อน กับการที่ทางเวบได้ทำการเปลี่ยนแปลงสีเพียงแค่ในช่วงระยะเวลาหนึ่งๆ ก็ขอเชิญให้ท่านเรียกร้องเอานู่นเอานี่ต่อไปตามอัธยาศัยครับ

สวัสดีครับ

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism
กระทู้นี้ตั้งมาเพื่อแนะนำให้ท่านที่ไม่ทราบ จะได้เข้าใจถึงวิธีการแก้ไขปัญหา
สำหรับความคิดเห็นแสดงออกได้ แต่ขอให้อยู่ในขอบเขตที่ไม่ไปกระทบใคร
หรือเลือกใช้คำพูดที่ไม่รุ่นแรงจนกลายเป็นความผิดใจกัน ขอความร่วมมือทุกๆท่านด้วยนะครับ
(สำหรับบางกระทู้/ข้อความ หากรุ่นแรงไปผมขอลบออกครับ)

กระทู้นี้จะไม่ปิดหรือล็อค เพราะต้องการ update เป็นระยะๆให้กับผู้ที่ยังไม่เข้าใจการแก้ไขปัญหา
ระยะช่วงนี้ หลายๆท่านอาจจะไม่ได้รับความสะดวกมากนักในการใช้งาน ทางเวบฯต้องขออภัยทุกๆท่านด้วย

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
ตามนั้นครับ ^^!

TOM1869

• member
อ้างถึง
###ลองอ่านดูนะคะ###

เราตื่นมาเปิดเฟสบุค เห็นคนอยู่ 2 ประเภท
คือคนที่รักในหลวง
กับคนที่รักในหลวงจนคลั่ง
ด่าคนที่โพสต์ขายของสัมมาชีพ ด่าคนที่ไม่เปลี่ยนรูปโปรไฟล์ ด่าคนที่ไม่ใส่เสื้อดำ ด่าคนที่โพสต์ไลฟสไตล์ปกติ
.
ใครรักในหลวง อาลัยท่านคนนั้นไม่ผิด
แต่สิ่งที่ผิดคือการไปด่าคนอื่นที่ไม่ทำเหมือนกัน
.
"ระยะทำใจ" แต่ละคนไม่เท่ากัน
คนทำใจได้ช้าไม่ควรไปด่าคนที่ทำใจได้เร็ว
คนทำใจได้เร็วไม่ควรไปเร่งคนทำใจได้ช้า
จริงๆคือไม่มีใครควรด่าใครทั้งนั้น...
.
ท่านอยู่บนฟ้าแล้ว สิ่งที่ท่านอยากเห็น
คงไม่ใช่แค่คนไทยใส่เสื้อดำ เปลี่ยนโปรไฟล์
แต่คงอยากเห็นคนไทยทำตามคำที่ท่านสอน
และสิ่งที่ท่านสอนมากที่สุด คือ ความสามัคคี
"ท่านไม่ได้ปรารถนาให้คนไทยรักท่าน
แต่ท่านปรารถนาให้คนไทยรักกัน"
.
เลิกด่ากัน แล้วหันมารักกันเถอะ
ถึงจะเป็นการน้อมส่งดวงพระวิญญาณเสด็จสู่สวรรคาลัยของจริง "ไม่มีพ่อคนไหนที่จะสบายใจเมื่อเห็นลูกทะเลาะกัน"
.
"Pain is temporary, Pride is forever"
ความเจ็บปวดเป็นสิ่งชั่วคราว
แล้วมันจะผ่านไป...
แต่ความภูมิใจต่างหาก
ความภูมิใจที่เราได้เกิดและโตในช่วงรัชสมัยนี้
ความภูมิใจที่เรามีพระมหากษัตริย์ที่ทรงงานหนักและรักประชาชนที่สุดในโลก
ความภูมิใจนี้จะอยู่กับเราไปจนลมหายใจสุดท้าย...
.
#เศร้าแค่ไหนประเทศไทยต้องไปต่อ
#เปลี่ยนความเศร้าหันเอามาเป็นพลัง
#ที่จะสร้างชีวิตที่ดีและมีคุณค่าต่อไป
#KeepgoingThailand

Credit : ครูชัย Marketing in Black

ลองอ่านดู ลอกเขามา

ผมแค่ แจ้ง Admin ทราบ ถึง BUG ในโทรศัพท์ มือถือของผม ระบบ Amdroid ว่ามี แถบสีขาวขึ้นมาปิดขวางเมื่อ Zoom เมื่อ Zoom ลงไป ทำให้อ่านกระทู้ล่างๆ หรือตอบกระทู้ไม่ได้  อันเนื่องมาจากการปรับ Code สี เป็นสี ขาวดำ แค่นั้นเอง  ดังนั้น ถ้าเป็นผมเขียน CODE ก็คงจะย้อนกลับไป 1 ขั้นตอน คือแบบเดิม ขาว ดำ เฉพาะ Headind น่าจะทำได้

ส่วนใน คอมพิวเตอร์ ปกติ ครับ

Judge Dredd

• member
อ้างถึง
###ลองอ่านดูนะคะ###

เราตื่นมาเปิดเฟสบุค เห็นคนอยู่ 2 ประเภท
คือคนที่รักในหลวง
กับคนที่รักในหลวงจนคลั่ง
ด่าคนที่โพสต์ขายของสัมมาชีพ ด่าคนที่ไม่เปลี่ยนรูปโปรไฟล์ ด่าคนที่ไม่ใส่เสื้อดำ ด่าคนที่โพสต์ไลฟสไตล์ปกติ
.
ใครรักในหลวง อาลัยท่านคนนั้นไม่ผิด
แต่สิ่งที่ผิดคือการไปด่าคนอื่นที่ไม่ทำเหมือนกัน
.
"ระยะทำใจ" แต่ละคนไม่เท่ากัน
คนทำใจได้ช้าไม่ควรไปด่าคนที่ทำใจได้เร็ว
คนทำใจได้เร็วไม่ควรไปเร่งคนทำใจได้ช้า
จริงๆคือไม่มีใครควรด่าใครทั้งนั้น...
.
ท่านอยู่บนฟ้าแล้ว สิ่งที่ท่านอยากเห็น
คงไม่ใช่แค่คนไทยใส่เสื้อดำ เปลี่ยนโปรไฟล์
แต่คงอยากเห็นคนไทยทำตามคำที่ท่านสอน
และสิ่งที่ท่านสอนมากที่สุด คือ ความสามัคคี
"ท่านไม่ได้ปรารถนาให้คนไทยรักท่าน
แต่ท่านปรารถนาให้คนไทยรักกัน"
.
เลิกด่ากัน แล้วหันมารักกันเถอะ
ถึงจะเป็นการน้อมส่งดวงพระวิญญาณเสด็จสู่สวรรคาลัยของจริง "ไม่มีพ่อคนไหนที่จะสบายใจเมื่อเห็นลูกทะเลาะกัน"
.
"Pain is temporary, Pride is forever"
ความเจ็บปวดเป็นสิ่งชั่วคราว
แล้วมันจะผ่านไป...
แต่ความภูมิใจต่างหาก
ความภูมิใจที่เราได้เกิดและโตในช่วงรัชสมัยนี้
ความภูมิใจที่เรามีพระมหากษัตริย์ที่ทรงงานหนักและรักประชาชนที่สุดในโลก
ความภูมิใจนี้จะอยู่กับเราไปจนลมหายใจสุดท้าย...
.
#เศร้าแค่ไหนประเทศไทยต้องไปต่อ
#เปลี่ยนความเศร้าหันเอามาเป็นพลัง
#ที่จะสร้างชีวิตที่ดีและมีคุณค่าต่อไป
#KeepgoingThailand

Credit : ครูชัย Marketing in Black

ลองอ่านดู ลอกเขามา

ผมแค่ แจ้ง Admin ทราบ ถึง BUG ในโทรศัพท์ มือถือของผม ระบบ Amdroid ว่ามี แถบสีขาวขึ้นมาปิดขวางเมื่อ Zoom เมื่อ Zoom ลงไป ทำให้อ่านกระทู้ล่างๆ หรือตอบกระทู้ไม่ได้  อันเนื่องมาจากการปรับ Code สี เป็นสี ขาวดำ แค่นั้นเอง  ดังนั้น ถ้าเป็นผมเขียน CODE ก็คงจะย้อนกลับไป 1 ขั้นตอน คือแบบเดิม ขาว ดำ เฉพาะ Headind น่าจะทำได้

ส่วนใน คอมพิวเตอร์ ปกติ ครับ

ลองอ่านดูแล้วครับ

ผมไม่ด่าหรอกครับ พวกที่ไม่ใส่เสื้อดำ หรือพวกที่จะใส่เสื้อแดง เสื้อเหลือง หรือเสื้อเขียว

แต่ผมต่อว่าพวกที่มาให้ทางเวบ (ที่ผมคิดว่าทางทีมงานทำได้ถูกต้องแล้ว) เปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่ เพื่อความสะดวกสบายของตนเองต่างหากครับ

ก็เห็นพิมพ์ได้นี่ครับ และก็เห็นเข้าไปโพสต์ในกระทู้ได้นี่ครับ ลำบากมากมั๊ยครับ

สวัสดีครับ

Thammarat

• member
ทาง webmaster แจ้งแล้วนะครับ พอเถอะครับ
เห็นแก่ส่วนรวมด้วยครับ เพราะกระทู้นี้ปิดไม่ได้ครับ
เป็นกระทู้แนะนำครับ

Judge Dredd

• member
ผมกราบขออภัยเวบอคูสติคไทยรวมถึงทีมงาน และน้าๆที่ไม่ได้เกี่ยวข้องทุกท่านด้วยครับ ผมขอโทษจริงๆครับ