Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Gig bag ของMartin Dreadnought Junior คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ?  (อ่าน 1839 ครั้ง)

guitar_import

• member
แล้วถ้าสมมติว่าเทียบกับของTaylor Big baby อย่างไหนน่าใช้กว่ากันครับ?

ปล.จะเอามาใส่Gibson L-1ครับ

Chava

• member
Re: Gig bag ของMartin Dreadnought Junior คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 14:23:21 »
บางกว่าของเทเลอร์ครับ ของเทเลอร์น่าใช้กว่าครับผม ขนาด martin djr ของผมยังจะหาฮาร์ดเคสใส่เลยครับเพราะ Gig bag ค่อนข้างบางครับผม ใส่แล้วรู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไรครับ

• member
Re: Gig bag ของMartin Dreadnought Junior คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 16:15:06 »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวคงจะหาซื้อของTaylorมาใช้ดีกว่า

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 16:37:44 »
Gigbag Taylor Big baby ก็ค่อนข้างบางนะครับ
มันจะไม่เหมือน Hard Bag ของ GS mini ที่หน้ากว่ามาก

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 10:47:49 »
Gibson L-1 ไม่น่าจะใส่ gig bag ของ Martin D Junior ใด้นะครับเพราะ scale ยาวกว่า 1" ถ้าต้องการความปลอดภัยก็เก็บใส่กล่องกีตาร์คลาสสิคดีกว่าครับ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 11:52:57 »
Gibson L-1 ไม่น่าจะใส่ gig bag ของ Martin D Junior ใด้นะครับเพราะ scale ยาวกว่า 1" ถ้าต้องการความปลอดภัยก็เก็บใส่กล่องกีตาร์คลาสสิคดีกว่าครับ

ขอบคุณลุงกฤษณ์สำหรับคำแนะนำครับ L-1ปี1930ของคุณลุงสวยมากครับ กีตาร์80กว่าปีแล้วสภาพยังสวยวิ้งอยู่เลย ส่วนของผมมันคือตัวก็อปของลุงกฤษณ์ครับ

ขอเรียนถามนิดนึงครับว่าลูกบิดของกีตาร์ตัวนั้นเป็นของKlusonหรือเปล่าครับ? ของผมมันก็องแก๊งเหลือเกินอยากเปลี่ยนมาให้เหมือนตัวOriginalน่ะครับ ของผมหน้าตามันเหมือนKlusonแต่มั่นใจว่าไม่ใช่เพราะไม่มีLogo Klusonเลย

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 23:35:44 »
ลูกบิดของคุณเป็นยี่ห้อ Gotoh ครับ ส่วนของ original นั้นเป็น Kluson "3 on a plate" ซึ่งไม่มีของแท้ขายแล้ว

ถ้าอยากใด้ก็มีของเลียนแบบขายที่ Stewmac ครับ