Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Savarez แบบ high tension ตึงมากหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1802 ครั้ง)

guitara

• member
Savarez แบบ high tension ตึงมากหรือเปล่าครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 19:12:36 »
ซื้อมาแล้ว ไม่กล้าใช้ครับ กลัวนิ้วมือซ้ายพัง

ยังไม่แกะกล่อง ถ้าจะขายต่อ ตั้งราคาเท่าไหร่ดีครับ ถึงจะมีคนซื้อ
เป็นรุ่น cantiga new cristal ครับ

เมื่อสัปดาห์ก่อน เปลี่ยนสามสายเบส เอาสาย d'addario แบบ high tension มาใส่
เล่นอยู่สองวัน ถอดเปลี่ยนคืนครับ นิ้วมือซ้ายระบม และเสียงไม่ได้ด้วย (เป็นรุ่นราคาถูก)

P5398

• member
Re: Savarez แบบ high tension ตึงมากหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 21:23:08 »
ผมใช้อยู่ครับ เสียงดีมากครับ
ตึงยิ่งกว่า d'addario  high tension อีกครับ 
  ผมมีความรู้สึกว่า sevrez normal tension ตึงเท่ากับ d'addario high tension อีกครับ
ถ้าเล่น sevrez high tension เเล้ว เล่น สาย d'addario normal tension ไม่ได้เลยครับ รู้สึกว่านิ่มเกินไปมาก

เรื่องราคาผมไม่เเน่ใจครับ