Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำกีตาร์เหมาะกับการสตัมคอร์หน่อยคับผม  (อ่าน 1234 ครั้ง)

aimkub

• member
ขอเปน taylor หรือ takamine หรือk.yairi ก๊ได้คับเพาะมีMartinแระคับ ขอราคามือ1/2 ก๊ได้คับ ระหว่าง 20,000-25,000 คับ ขอบคุนคับ

loh

• member
3 ยี่ห้อที่ถามมา ผมว่าดีทุกยี่ห้อ ชื่องเสียง ความนิยม คุณภาพของกีต้าร์ เลือกได้เลย แค่เน้นตีคอร์ดก้อน่าจะเลือกทรง Dreadnought
หรือไม่ก็ GA grand auditorium

howard

• member
Strum แน่นๆในงบนี้ ลองดู Martin X Series ที่เป็นทรง D ดูครับ Dx1ae Dx1kae Dx1rae เสียงทุ้มแน่นกังวาลดีแท้ครับ

Moko

• member
ผมมองที่ Taylor 210 และ 214 ครับ
^Easy Man^

SOIC

• member
takamine ให้ไปลองดูพวกทรง Jumbo ลองดู takamine ed05sc
taylor ไปดู 210 110 เป็นทรง D หรือจะลองทรง GA ก็ได้ครับเสียงไม่ต่างกันมาก

aimkub

• member
ขอบคุนความคิดจากพี่ๆทุกๆคับ ทรงD กะGA มันต่างกันยังไงคับพอกีเปนมือใหม่คับฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ  ;D

pas

• member