Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ในราคา 6xxx-7xxx ระหว่าง walden กับ Sigma พี่ๆน้าๆว่าเล่นแบรนไหนดีครับ  (อ่าน 1597 ครั้ง)

BossSystem

• member
ตามหัวข้อเลยครับ แล้วเสียงของมาฮอกกานีกับโรสวูด เสียงต่างกันยังไงหรอครับ เล่นสตัมคอร์ด กะปิ๊ก โซโล่นิดหน่อยอ่ะครับ

loh

• member

Mahogany ย่านเสียงสูงดี คมชัดพุ่ง
Rosewood เสียงทุ้มลงต่ำดี เบสนุ่ม

จะเล่นด้วยวิธัการไหน pick หรือ finger เลือกได้ทั้งสองไม้ครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
ในราคาเริ่มต้น Sigma ทำออกมาเนียบกว่าแบรนด์จีนอื่นๆ ในราคาใกล้กัน
เสียงดี สำเนียงออกมาทางมาตินครับ
facebook:or ponata

momo9507

• member
ที่บ้านผมมีตัว Sigma DR-28V ก่อนจะซื้อตัวนี้ผมเดินรอบร้าน ลองเล่นตัวSigmaมันตั้งแต่ตัวถูกยันตัวแพง ผมว่างานประกอบดีกว่านะครับ ส่วนเกรดวัสดุผมว่าพอๆกัน ส่วนเรืองเสียงผมชินหูกับเสียงแบบ Martin มากกว่า เลยชอบSigma มากกว่า  ถ้าตัวราคาเริ่มต้นวัดกันจริงๆเลยนะ ผมว่า Sigma ดีกว่า walden  และดีกว่า Veelah ด้วย

Kai-Bangrak

• member
ึเชียร์ sigma ครับ

sobdong

• member
Sigmaกินขาดทุกช่วงราคา

Peavey

• member
Walden ถ้าจะเล่น ตามหามือสองอย่างเดียว
Sigma เลยครับ ใช้ได้ๆ

Nattawutjudo 28

• member
ผมกำลังจะตั้งกระทู้ถามเลยครับว่า Sigma เสียงกับงานเป็นอย่างไรบ้าง ที่บ้านไม่มีขาย
เห็นกระทู้นี้พอดี เริ่มเกิดความรังเล ในราคาที่พอๆกัน ตอนแรกกำลังจะไปซื้อ V1OM
แต่เห็นกระทู้นี้เลยเริ่มคิดหนัก ว่าจะเล่น Sigma OOOM-1st หรือจะ Veelah V1OM ดี
สงสัยต้องหาเวลาไปลอง Sigma OOOM-1st ให้หายค้างคาใจ
Line= Nattawutjudo28

howard

• member
กีตาร์โปร่งงบไม่เกินหมื่น หรือหมื่นหน่อยๆ จากที่เคยได้ลองสัมผัสทุกรุ่น ผมมองไปที่ Sigma ครับ
นอกจากเสียงจะดีมากแล้ว งานยังเนี๊ยบอีก คุ้มค่าเกินราคาครับ