Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า 3/4  (อ่าน 2408 ครั้ง)

amyygirlss

• member
ขอคำแนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า 3/4
« เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 04:55:33 »
ตามหัวข้อเลยค่ะ กำลังตามหากีต้าร์โปร่งไฟฟ้าไซส์เล็กอยู่ อยากขอคำแนะนำเรื่องยี่ห้อกับรุ่นว่าตัวไหนดี (ที่ดูๆไว้ก็มี takamine, veelah) อยากทร่บพวกรุ่นที่น่าสนใจ ราคาโดนใจเสียงใช้ได้เลย หรือที่บ้านมีโปร่งธรรมดาแล้ว GS mini rosewood นำไปติด pickups ดีคะ แต่ใจจริงแอบเสียดายอ่ะค่ะถ้าเอาไปติด

SONK

• member
Re: ขอคำแนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า 3/4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 08:41:21 »
ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ในบรรดากีตาร์sizeเล็กหารุ่นไหนที่จะเทียบกับGS MINI ค่อนข้างยาก ยิ่งน้าamyygirlssใช้GS MINIอยู่แล้วด้วย เกรงว่าพอไปเล่นรุ่นอื่นมันจะไม่แซ่บเท่าGS MINIครับ ฉะนั้นถ้าเป็นผมคงจะเอาGS MINIที่มีนั่นล่ะครับไปติดpick upรุ่นที่เราชอบ ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ คือเลือกหากีตาร์รุ่นที่เราต้องการก่อน ถ้าไม่มีภาคไฟฟ้ามาด้วยผมก็หาpick upติดเอง ซึ่งทำให้เราได้กีตาร์รุ่นที่ชอบ และได้pick upรุ่นที่เราต้องการ ทำให้กลายเป็นกีตาร์ที่สมบูรณ์แบบสำหรับเราครับ หรือถ้าทำใจเรื่องเจาะตัวกีตาร์ไม่ได้ ก็ลองเลือกpick upรุ่นที่แปะไว้ภายในตัวกีตาร์แทน ประหยัดงบไม่ต้องไปซื้อกีตาร์ตัวใหม่ราคาเป็นหมื่นๆครับ หรือถ้าทำใจไม่ได้จริงๆ ผมคงหาซื้อGS MINIรุ่นที่มีภาคไฟฟ้าในตัวอีกเหมือนเดิมครับ ( แต่เสียดายตังค์ที่ต้องซื้อตัวใหม่นะซิ )

momo9507

• member
Re: ขอคำแนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า 3/4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 14:43:01 »
ตัวเล็กๆเป็นโปร่งไฟฟ้า Yamaha APXT2 ครับ เคยไปลองเสียงดีมากๆราคาที่เคยไปลองเล่นที่พารากอนน่าจะประมาณเกือบ 9 พัน

Chava

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 15:55:41 »
Gs mini มันจะมี  pu สำหรับตัวเองขายอยู่นะครับ ไม่ต้องเจาะตัวกีต้าร์ ชื่อ Es go ครับ หาซื้อได้ที่ MC ครับ หรือจะตามหามือ 2 ก็คุ้มครับ