Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะกีตาร์ koa 2 ตัวนี้ด้วยครับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

akadeus

• member
ขอคำชี้แนะกีตาร์ koa 2 ตัวนี้ด้วยครับ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 12:16:24 »
ได้ฟังคลิ้ป saga om68c(back and side koa),veelah mini camper all koa แล้วรู้สึกชอบเสียงที่นุ่มกังวานของไม้ตัวนี้อ่ะครับ เลยอยากขอคำชี้แนะด้วยครับว่าควรเลือกตัวไหนดีครับ(7-8 พันบาทไม่มีภาคไฟฟ้าทั้งคู่) หรือมียี่ห้ออื่น รุ่นอื่น ไม้ชนิดอื่นในราคาพอๆกันที่ให้เสียงคล้่ายๆกันแล้วคุ้มค่ากว่า 2 ตัวนี้ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ มือใหม่ (เล็ง lag t1oo blk,sigma,cort ไว้เหมือนกันครับ)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Re: ช่วยชี้แนะกีตาร์ไม้ koa ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 12:23:52 »

เกรงว่า ในงบประมาณ ที่ตั้งไว้  จะเอื้อมไม่ถึง ไม้ KOA แท้ ๆ สิครับ ...
Finger Picking Style

akadeus

• member
Re: ขอคำชี้แนะกีตาร์ koa 2 ตัวนี้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 21:11:40 »
ตามงบครับ

mai_911

• member
Re: ขอคำชี้แนะกีตาร์ koa 2 ตัวนี้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 11:31:02 »
จะมีโอกาสลองก่อนซื้อหรือไม่ครับ

JackSmile

• member
  • My song is My live!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 13:14:12 »
โดยความเห็นส่วนตัว ตามที่น้า akadeus กล่าวมากีต้าร์ทั้ง 2 ตัวนั้นน่าเล่นทั้งคู่ครับ แต่กระผมถ้าให้เลือจริง ๆ ผมมองไปที่  saga om68c ครับ
แต่ทั้งนี้เป็นเพียงแค่ทัศนะส่วนตัวเท่านั้น ทางที่ดี น้า akadeus ควรหาเวลาไปเล่นด้วยตัวเองจะดีกว่ามากครับ
กระผมยึดหลักนี้ครับในการเลือกซื้อกีต้าร์
"กีต้าร์ที่เค้าบอกว่าเสียงดี...อาจจะไม่ใช่กีต้าร์ที่ชอบเรา..." ขอให้ น้า akadeus ได้กีต้าร์ที่ถูกใจครับ

akadeus

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 15:03:51 »
ขอบคุณครับแนะนำของน้าๆทุกท่านครับจะรีบไปหาลองดูน่ะครับ