Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: •••••• ไม่คิดว่ากระทู้แบบนี้จะเป็นกระทู้แรกของผมกับเวปนี้ ••••••  (อ่าน 9198 ครั้ง)

nhoy

• member
จะอย่างไรก็ตาม เห็นใจทุกฝ่ายครับ ผมว่าทุกอย่างมีทางลงเอยได้ด้วยดีครับ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ตกลงนี่เรื่องจริงหรือการตลาดกันแน่ครับน้า

FatBoy

• member
ตกลงนี่เรื่องจริงหรือการตลาดกันแน่ครับน้า

นั่นน่ะสิ่ครับ

TOM1869

• member
ผม ว่าดีอีกน่ะครับ ที่มีร้านซ่อมกีต้าร์ ที่มี เครื่องมือ ดีๆ แบบนี้ แถมอยู่ หนองแขม หน้าบ้านผม อีก

ผมไม่คิดว่าเป็นเรื่องการ ตลาดอะไรหรอกครับ  ช่างซ่อมกีต้าร์ที่เก่งๆ ในเมืองไทยหายากมาก เก่งแล้วยัง ต้องมีความเชื่อถือไว้วางใจจากลูกค้า อีกด้วย  อาชีพซ่อมกีต้าร์ผมเชื่อว่าไม่ใช่ อาชีพที่ทำแล้วรวยสร้างรายได้เป็นกอบเป็นกำ หลายท่านที่ประกอบอาชีพนี้ ล้วนทำด้วยความชอบ และมีกีต้าร์อยู่ในหัวใจทั้งนั้น  ทำแล้วไม่เห็นรวยซักราย ดูช่างจง เป็นตัวอย่างก็ได้

งานซ่อมกีต้าร์  งานช่างตัดผม งานศิลป พวกนี้เป็นงานที่ต้องใช้ฝีมือเฉพาะทาง  งานเหล่านี้ เร่งไม่ได้ ต้องให้เวลา ช่างเต็มที่ และที่สำคัญลูกค้าต้องเชื่อมั่นในตัวช่างก่อนถึงจะกล้าเอากีต้าร์ ไปเชือดได้ ครับ

Line id: 081-8718003

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ขอให้จบลงกันด้วยดีครับ  นำเสนอได้ดีมาก
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

pong

• member
จะเป็นกลยุทธการตลาดหรือไม่ ไม่สำคัญ
แต่เครื่องไม้เครืองมือดูพร้อมดีครับ ^^
ส่วนเรื่องที่กล่าวมา ขอให้จบได้ด้วยดีนะครับ
เอาใจช่วยทั้งสองฝั่งครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
แต่เอาจริงๆเลยนะ ผมว่าพี่เจ๋งว่ะ พี่ peekboy

+1 ครับ อ.ยุทธ

Anat

• บุคคลทั่วไป
จะเป็นกลยุทธการตลาดหรือไม่ ไม่สำคัญ
แต่เครื่องไม้เครืองมือดูพร้อมดีครับ ^^
ส่วนเรื่องที่กล่าวมา ขอให้จบได้ด้วยดีนะครับ

คิดเหมือนน้า pong เลย
เราไม่สนว่าจะ..การตลาด หรือ มาเนียน  ไม่ไช่สาระสำคัญ

สำคัญตรงที่ น้าพีคบอย เป็นคนมีระเบียบมาก  เป้นคนใส่ใจ  ไม่ชุ่ย ไม่ละเลย
เราสังเกตดูจากบรรยากาศใน studio นะ

คนใส่ใจ ตั้งใจทำงาน  รักในอาชีพ  มักเป็น "คนดี" ครับ
เราเชื่ออย่างนั้น จร้า

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage

คิดเหมือนน้า pong เลย
เราไม่สนว่าจะ..การตลาด หรือ มาเนียน  ไม่ไช่สาระสำคัญ

สำคัญตรงที่ น้าพีคบอย เป็นคนมีระเบียบมาก  เป้นคนใส่ใจ  ไม่ชุ่ย ไม่ละเลย
เราสังเกตดูจากบรรยากาศใน studio นะ

คนใส่ใจ ตั้งใจทำงาน  รักในอาชีพ  มักเป็น "คนดี" ครับ
เราเชื่ออย่างนั้น จร้า

+10 ครับ

surachaisorn

• member
Post แรก ๆ เหมือนกันครับ
+1 ด้วยคนครับ ในเรื่องการทำงาน ความเป็นระเบียบ ครับ
ส่วนดัวไม่เชื่อว่าเป็น การโฆษณาครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

ไม่มี comment ใด ๆ เกี่ยวลูกค้าท่านนั้นครับ

kook_gai

• member
ในมุมมองของผม การซื้อเครื่องมือดีๆ เอาไว้ใช้ทำงาน ได้ขนาดนี้ก็ยอมรับครับว่ามีความตั้งใจในการทำงานสูงจริงๆ

เรื่องอื่นไม่ทราบครับ ขอให้ลงเอยด้วยดีทั้งสองฝ่าย

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
เอาจากใจเลยนะครับ เท่าที่อ่านดู ผมตัดเรื่องระหว่างช่างกับผู้ซ่อมทิ้งก่อนเลย  แล้วก็ดูรายละเอียดรายการซ่อม ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลอยู่ ราคากับงานที่ระบุมาก็จัดว่าน่าใช้บริการอยู่
พอมาวิเคราะห์เรื่องว่า เป็นโฆษณาหรือเปล่านั้น ดูจากภาษาที่น้าพีคบอยใช้แล้ว ก็ออกจะเก็บกดอยู่นัยๆ ซึ่งใช้การโฆษณาแบบนี้ผมว่าเสี่ยงมากกว่า โดยส่วนตัวจึงไม่คิดว่าจะเป็น Ad
แต่ถึงจะเป็นการแอดการเข้ามายกเลิกหรืออื่นๆในเวปที่ผมว่าลูกค้าส่วนใหญ่น่าจะได้ใช้บริการ มันเสี่ยงอยู่ครับ เป็นผมคงจะเก็บจนถึงที่สุดเผื่อไว้ เพราะลูกค้าอื่นๆจะได้ไม่ตกใจกับเหตุการณ์จนไม่กล้าไปทำ
ส่วนเรื่องระหว่างผู้ใช้บริการและผู้ซ่อม คงเป็นเรื่องที่ตัดสินอะไรไม่ได้เพราะมันก็ไม่ได้มีส่วนทำให้ผม อยากทำรึไม่อยากทำเลยครับ เข้าใจความรู้สึกของทั้งคู่ครับ อยากให้มันจบลงในทางที่ดีกว่านี้ครับ

หวังว่าทั้งผู้ใช้บริการและผู้ซ่อม จะได้เห็นกระทู้นี้และเคลียปัญหาได้นะครับ

ปล.ผมรักกีต้าร์ และผมเชื่อว่าคนที่เอากีต้าร์ไปซ่อม กับคนที่ซ่อมกีต้าร์ มีวัตถุประสงค์เดียวกัน คือ ทำให้กีต้าร์ตัวนั้นๆ อยู่ในสภาพที่ดีที่สุดเท่าที่มันจะเป็นไปได้
ถ้าลูกค้าพอใจ ช่างก็อยู่ได้ เรื่องแบบนี้มันปากต่อปาก ถ้าทำไม่ดี ก็จบ อนาคตและผลงานจะเป็นตัวบอกเองครับว่า น้าพีคบอย เจ๋งรึไม่เจ๋ง
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
ผมบ้างนะครับ
ตั้งแต่รู้จักกับพี่ Tabnee ตอนที่ซื้อ Crafter Je18/N ของแกมา ประมาณ เดือนเดียว ( แต่แกซื้อคืนไปแล้ว )
ก็ได้คุยกันแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องกีตาร์กันเรื่อยมา
เรื่องนี้พี่เค้าก็เล่าให้ฟังอยู่ ตอนแรกบอกว่าช่าง ( ไม่รู้ที่ไหนแต่วันนี้รู้แล้ว ) ตีราคาค่าซ่อม นู้น นี่ นั่น ของแกมาประมาณ สามพันกว่าบาท
ซึ่งบอกตรงๆว่าตอนที่ได้กีตาร์ของแกมาก็เล่นได้ดี ไม่เป็นอะไร แต่กลับไปทำไมซ่อมเยอะแยะ
แล้วตอนที่เกิดเรื่องกันแกก็โทรคุยกับผมเหมือนกัน ( แรงมาก งง เลย )เมาจริงยอมรับ ผมก็โดนด่าไปด้วย แต่วันนี้เคลียร์กับพี่เค้าแล้ว ไม่รู้แกไปโกรธใครมา
เรื่องนี้ผมว่าควรฟังทั้ง สองฝ่ายน่าจะดีกว่าครับ
ช่างกีตาร์ที่ดีก็เคยเจอ คนที่ดีก็เคยเจอ และตรงข้ามทั้ง 2 อย่างก็เคยเจอครับ....
No 1 Does It Better.

axezyharmonicz

• member
พี่บอยนี่งานดีครั้บ กีต้าผมซ่อมมาหกเจ็ดตัวจบ ทุกตัวล่าสสุดเจอเต่าดำที่ซ่อมาหลายครั้ง ก็จบครั้บ ราคาไม่แพงคุณภาพสูงครั้บ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ไม่ออกความเห็น แต่อยากให้ใจเย็นๆ ทั้ง 2 ฝ่าย
เวลาอารมณ์ดีๆ คุยกันอะไรก็ง่ายไปหมด
เวลาอารมณ์ร้อน พูดผิดหูนิดเดียว กลายเป็นเรื่องใหญ่
ยังไงก็คิดซะว่าผิดเป็นครูครับ มองข้ามปํญหามันไปบ้าง
บางทีสิ่งดีๆ ยังมีอีกตั้งเยอะ ลองมองดู

ผมเองส่งกีตาร์ให้น้าเบิร์ท แล้วพัง แตก เสียหาย ต้องซ่อม
คิดในแง่ดี (ก็ยังดีกว่าหาย ยังไงก็ชดใช้ 2000 เหมือนกัน)
คิดในแง่ร้าย (ผมส่งกีตาร์พังไปขาย แล้วบอกว่าไปรษณีย์ทำแตก)
บางทีแล้วแต่คนมองครับ  แต่ความรับผิดชอบจะบอกเอง ว่าคนๆนั้นเป็นยังไง
ใจร่มๆ....ครับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ไม่ออกความเห็น แต่อยากให้ใจเย็นๆ ทั้ง 2 ฝ่าย
เวลาอารมณ์ดีๆ คุยกันอะไรก็ง่ายไปหมด
เวลาอารมณ์ร้อน พูดผิดหูนิดเดียว กลายเป็นเรื่องใหญ่
ยังไงก็คิดซะว่าผิดเป็นครูครับ มองข้ามปํญหามันไปบ้าง
บางทีสิ่งดีๆ ยังมีอีกตั้งเยอะ ลองมองดู

ผมเองส่งกีตาร์ให้น้าเบิร์ท แล้วพัง แตก เสียหาย ต้องซ่อม
คิดในแง่ดี (ก็ยังดีกว่าหาย ยังไงก็ชดใช้ 2000 เหมือนกัน)
คิดในแง่ร้าย (ผมส่งกีตาร์พังไปขาย แล้วบอกว่าไปรษณีย์ทำแตก)
บางทีแล้วแต่คนมองครับ  แต่ความรับผิดชอบจะบอกเอง ว่าคนๆนั้นเป็นยังไง
ใจร่มๆ....ครับ

ความคืบหน้ากีต้าร์ตัวนั้นเป็นยังไงบ้างครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ลุ้นด้วยคน ขอให้ลงเอยกันด้วยดีนะครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!