Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ 10,000 อยากได้สายเอ็นสักตัว สามารถสัมผัสตัวไหนบ้างครับ  (อ่าน 2784 ครั้ง)

Doshitz

• member
มีความอยากเล่นสายเอ็น เลยแวะเข้ามาขอความรู้พวกพี่ในอคูสติคไทย  และอาจารย์ๆทั้งหลายครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ :) ;D

pomguitar

• member
Alhambra ครับ งานของสเปน ตอนนี้เขาทำรุ่นเริ่มต้นก็เป็นสเปนแล้ว ยกเว้นสต๊อคเก่าเคยจ้างจีนผลิต แต่คุณภาพดีนะครับ เชื่อว่าทาง Alhambra ต้องดู QC อย่างดี
งานที่ผมเคยสัมผัสของ made in china ถือว่าดีมากกับแบรนด์ Alhambra ในปัจจุบันเป็น made in Spain หมดแล้ว

ichi

• member

เชียร์ Alhambra กับ La Patrie แต่ La Patrie น่าจะเกิน 1 หมื่นนะครับ ส่วน Alhambra มีรุ่นไม่เกิน 1 หมื่น
ทั้งสองแบรนด์คุณภาพดีมาก ถ้า La Patrie ได้เสียงคมๆจัดจ้าน ถ้า Alhambra ได้เสียงแบบโน๊ตกลมๆ คม และได้วอมๆ ด้วย ดีทั้งคู่ครับ

Alhambra ลองได้ที ปีเตอร์สัน กับ มิวสิคคอลเล็คชั่น
La Patrie ลองได้ที่ ธีระมิวสิค กับ music city เซนทรัลพระราม 9

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
ขอแจมหน่อยครับ ไม่ทราบว่า alhambra นี่ทำไนล่อน คอเล็กไหมครับ
Lekjang2513

hocky

• member
Alhambra ตอนนี้รุ่นเล็กๆ ทำในโรงงานโรมาเนีย ครับ เคยไปเยี่ยมชม Line การผลิตมาแล้วครับ

Laté

• member
ลองดู Takamine ที่นครหลวง ก็น่าสนใจนะครับ ราคาไม่เกินงบด้วย ผมเคยใช้รุ่น GC5 ก็เสียงดี เล่นง่าย มีเหล็กที่คอ ปรับได้ด้วยครับ

joeapichart

• member
สวัสดีครับ ผมมี คลาสสิค​ vintage อยู่หลายตัวสนใจ คุยกันได้ครับ

ไลน happyjoe.

Kanoh

• member