Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ Huss and Dalton >> ประกาศชื่อ ผู้ได้รับรางวัล เครื่องตั้งสายกีต้าร์ F-Zone ((เฉลยคำตอบ ไว้ใน  (อ่าน 10643 ครั้ง)

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism
คำถาม...กีต้าร์ตัวนี้ ยี่ห้ออะไร ?

ข้อมูลประกอบการ "เดา" :
1. Made in USA
2. เป็น Hand-Craft กีต้าร์
3. ผู้สร้างกีต้าร์ยี่ห้อนี้ มาจากชาย 2 คน เกิดจากความชอบในดนตรี bluegrass
4. ทำกีต้าร์โดยใช้ชื่อตัวเอง เป็นยี่ห้อ (Brand)
5. ก่อตั้งบริษัท...ในปี 1995 ใช้เวลาไม่นาน ก็สามารถสร้างชื่อให้กับกีต้าร์ยี่ห้อ... เรียกว่าโด่งดังมากๆ ในอเมริกา

ของรางวัล สำหรับผู้(เดา)ตอบถูก :
- เครื่องตั้งสาย จำนวน 2 รางวัล (มูลค่า 450 บาท) รางวัลละ 1 ท่าน
- ผู้ได้รับรางวัล หากอยู่ กทม. ต้องมารับเอง, หากอยู่ ตจว. เดี๋ยวทีมงานอะคูสติกไทย จัดส่ง(EMS)ให้ถึงบ้านครับ
- ตอบถูกเกิน 2 ท่าน ทีมงานขอจับฉลาก (random) ชื่อเหลือเพียง 2 ท่าน เท่ากับของรางวัล ครับ: )

หมดเขต พร้อมเฉลย ใน...108 Reviews :
- หมดเขตร่วมสนุกคำตอบถาม วันพฤหัสที่ 7 กค. เวลา 18.00 น.
พร้อมเฉลยคำตอบ ในช่วง "108 Reviews" ในวันเวลาเดียวกัน

ฝากรูป

yuth_pu_rx

• member
 ;D เดี๋ยวมาลอง

ThumpMove

• member
ขอเดาครับ   Huss & Dalton Guitar  ครับผม

yuth_pu_rx

• member
ผมก็ว่าน่าจะใช่ เพราะในรูปคล้ายๆที่ร้าน stringshop เลย

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
   ขอตอบว่า Huss and Dalton Guitar  ครับ   ขอให้ถูกด้วยเถอะครับโอมเพี่ยง  ;D ;D ;D ;D
noomxman

winnie

• บุคคลทั่วไป
ขอเดาด้วยครับ Huss & Dalton Guitar อิอิ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ขอลอกข้อสอบหน่อยน๊ะครับ.........Huss and Dalton........

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
มารอลุ้น คำตอบ แต่ไม่ขอตอบครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

thanantorn

• member
Huss & Dalton Guitar ครับ

:D

nhoy

• member
Huss & Dalton ครับ จุดสังเกตที่เห็นได้ชัดน่าจะเป็นบริเวณก้นกีต้าร์ที่มีลักษณะเหมือนกับเกือบเป็นเส้นตรงเลยครับ

niranamm

• member
Huss & Dalton OM Guitar คราฟ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
มารอฟังคำตอบครับ

bluesmaniaman

• member
ขอร่วมสนุกด้วยครับ

ตอบว่า Huss & Dalton Guitar ครับผม

kalasin_blues

• member
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมสังเกตตรง rossette กับ bridge อ่ะครับ แต่ในรูปสีมันเข้มมาก เห็นบริดจ์ไม่ชัดเท่าไร...

PoCraftsman

• member

Grhythm

• member
Huss & Dalton ด้วยคนครับ ร้านคุ้นๆ อิอิ

เคนนี่

• member
เดาเหมือนกันครับ Huss&Dalton Guitar เห็น bridge เหลี่ยมๆ

thezerot

• member
Huss & Dalton Guitar  อีกหนึ่งเสียงคับ
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

vchadon

• member
หมอรักษ์ขอฟันธง Huss & Dalton Guitar  ผมจำตูดกะหัว ร้าน stringshop