Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสดุดีแด่ คิลปินท่านนี้อีกสักครั้ง " ราชาโพร์คซองคำเมือง "  (อ่าน 5860 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
พอดีไปเจอ คลิป นี้ใน youtube จึงอยากขอแสดงความเสียใจ กับการจากของท่านอีกสักครั้ง

ราชาเพลง คำเมือง ที่ชื่อ " จรัล มโนเพชร "   เพชรเม็ดงามของคนล้านนาโดยแท้

730วันจรัลลา.flv
รักเธอนะ....กีต้าร์

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
สุดยอดเลยครับ เป็นศิลปินโฟล์คซองที่ผมชื่นชมอย่างมาก

• member
สุดยอดเลยครับ เป็นศิลปินโฟล์คซองที่ผมชื่นชมอย่างมาก
" สาวมอเตอร์ไซด์ "  เป็น การเริ่มต้น ของคนจับกีต้าร์มือใหม่แทบทุกยุค ทุกสมัย ก็ว่าได้ครับ

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
บทเพลง ของคุณ จรัญ มโนเพชร ยังคงตราตรึงอยู่ในหัวใจ จาวหละปูน เน้อครับ..........
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

แม่น แต๊ แต๊ เจ๊าววว.......

สมัยที่ยังเรียนอยู่ทีี่เชียงใหม่  ครั้งหนึ่ง  ได้มีโอกาสเล่น  Backup  คอนเสริทกลางสวน  ที่สวนรุขชาติ  ข้างมหาวิทยาลัยเชียงใหม่

และเจอะเจอกันบางครั้ง ใน Coffe Shop ที่เล่นภาคกลางคืน  ที่สำคัญ เป็นรุ่นพี่ ในสถาบันเดียวกันด้วย

ยังรู้สึกใจหาย และเสียดาย กับคนฝีมือดี  มีคุณภาพ  ของประเทศไทย  อีกท่านหนึ่ง ครับ

Finger Picking Style

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
" สาวมอเตอร์ไซด์ "  เป็น การเริ่มต้น ของคนจับกีต้าร์มือใหม่แทบทุกยุค ทุกสมัย ก็ว่าได้ครับ
ถูกต้องเลยครับน้าหำ ว่าแต่สกลฝนตกเยอะรึเปล่าครับ หัวหินตกทุกวันเลย

• member
ถูกต้องเลยครับน้าหำ ว่าแต่สกลฝนตกเยอะรึเปล่าครับ หัวหินตกทุกวันเลย
อาทิตย์ ที่แล้วตกตลอดเลยครับ  เป็น วัตต์ เป็น โวล์ เป็น แอมป์แปร ยังไม่หายเลยครับ

nantfa

• member
ผมชอบเพลงนี้ครับ  "ฮานี้บ่าเฮ้ย "

โฟล์คซองคำเมือง - ฮานี้บ่าเฮ้ย

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

ohm_pea

• member
อ้า...อุ๊ย คำ คนแก่ ท่าทางบ่ดี ลูกผัว ก็หนี ไม่อยู่ด้วยกัน มะแลงแดดออก อุ๊ยคำกำ.... ไปเกี่ยวกระเป๋า ตามที่ชุมชน
จันทาร ดีกว่า จันไร

• member
ผมชอบเพลงนี้ครับ  "ฮานี้บ่าเฮ้ย "

โฟล์คซองคำเมือง - ฮานี้บ่าเฮ้ย

ไป๋ขายตัวเหียก่อนเน้อ น้า น่านฟ่า

nantfa

• member
ตอนนี้ก็เกลี้ยงเเล้ว ครับพี่  ............. อิอิ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Guitar_Joe

• member
ทุกวันนี้ผมยังใช้เพลงน้าจรัล ทำมาหากินอยู่เลย และยังได้รับเสียงปรบมือเสมอ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

ohm_pea

• member
อ้า...ชอบบ้องตันน อร่อยดีครับ
จันทาร ดีกว่า จันไร

• member
ตอนนี้ก็เกลี้ยงเเล้ว ครับพี่  ............. อิอิ

555+++ หมดคือกัน เหลือแต่....หำน้อย นี่แหละ

• member
ทุกวันนี้ผมยังใช้เพลงน้าจรัล ทำมาหากินอยู่เลย และยังได้รับเสียงปรบมือเสมอ
อีสาน มิตติ้ง ตุลาคม คงมีโอกาส ร่วมเล่นด้วยกันอีกนะครับ น้า Guitar Joe

nhoy

• member
จรัล มโนเพชร คือ ผู้บุกเบิกโฟล์คซองคำเมือง และเป็นเพชรเม็ดงามในหมู่ศิลปินโดยแท้ครับ

• member

แม่น แต๊ แต๊ เจ๊าววว.......

สมัยที่ยังเรียนอยู่ทีี่เชียงใหม่  ครั้งหนึ่ง  ได้มีโอกาสเล่น  Backup  คอนเสริทกลางสวน  ที่สวนรุขชาติ  ข้างมหาวิทยาลัยเชียงใหม่

และเจอะเจอกันบางครั้ง ใน Coffe Shop ที่เล่นภาคกลางคืน  ที่สำคัญ เป็นรุ่นพี่ ในสถาบันเดียวกันด้วย

ยังรู้สึกใจหาย และเสียดาย กับคนฝีมือดี  มีคุณภาพ  ของประเทศไทย  อีกท่านหนึ่ง ครับ

ดีใจ กับน้ากวางด้วย ที่มีโอกาส ได้เล่น แบ๊คอัพให้ ดีใจกับคนเหนือด้วย ที่มีบุคคล ที่ได้สร้างคุณงามความดีให้ผืนแผ่นดินเกิด

yod69

• member
มักหลาย...ยิ่งมักไปใหญ่เพราะใช้กีต้าร์รุ่นเดียวกัน....อิอิอิ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
หัดเพลงแรก เลยครับ เพลงนี้
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
โฟล์คซองคำเมืองนี้ผมถือว่าเป็นโฟล์คซองที่ชัดเจนที่สุดเลยครับ สมัยนี้ผมยยังไม่เห็นศิลปินที่เป็นลักษณะโฟล์คซองจริง ๆ เลย ผมเองตอนหัดเกาใหม่ ๆ ก็ มิดะ เลยครับ เพราะมาก ^^