Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: โปร่งธรรมดา+ปิ๊กอัพ กับ โปร่งไฟฟ้า ซื้ออย่างไหนดีครับ น้าๆ  (อ่าน 3604 ครั้ง)

gaokids

• member
สวัสดีครับ ลืมแนะนำตัวเลยผมน้องใหม่ ชื่อเก้านะครับ ตั้งมาสองกระทู้ละลืมแนะนำตัว
ผมอยากทราบว่า  ถ้าซื้อกีต้าร์โปร่งแล้วมาติดไอ้ตัวที่เล่นกะแอมป์ได้(เค้าเรียกปิ๊กอัพปะครับ)  กับ โปร่งไฟฟ้า ไปเลย อันไหนดีกว่าครับ
ตอนนี้เล็ง Veelah V1DCE อยู่ครับ เพราะผมชอบ Solid อยู่แล้วอะครับ
อิอิ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
สวัสดีครับ ลืมแนะนำตัวเลยผมน้องใหม่ ชื่อเก้านะครับ ตั้งมาสองกระทู้ละลืมแนะนำตัว
ผมอยากทราบว่า  ถ้าซื้อกีต้าร์โปร่งแล้วมาติดไอ้ตัวที่เล่นกะแอมป์ได้(เค้าเรียกปิ๊กอัพปะครับ)  กับ โปร่งไฟฟ้า ไปเลย อันไหนดีกว่าครับ
ตอนนี้เล็ง Veelah V1DCE อยู่ครับ เพราะผมชอบ Solid อยู่แล้วอะครับ
ยินดีต้อนรับ น้องเก้านะครับ  Veelah V1DCE เป็นกีตาร์ที่เสียงดีคุ้มราคาครับ มีปรีย์ของฟิชแมนให้คุณภาพไม่เป็นรองใครอยู่แล้วครับ จากคำถามถ้าเป็นผม ผมจะเลือกที่ติดตั้งมาเลยนะครับ ไม่ต้องคิดมากว่าถ้าเจอะกีตาร์แล้ว กลัวกีตาร์แตกอีกนะครับ ติดตั้งจากโรงงานได้คุณภาพมากกว่าครับ  :) :)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ถ้าจะเน้นเรื่อง คุณภาพการติดตั้ง ผมแนะนำให้ซื้อ โปร่งไฟฟ้า ไปเลยครับ ถ้าภาคไฟฟ้า หรือ ปิ๊กอับมีปัญหา เราสามารถส่งกลับไปให้เค้าแก้ไข หรือเปลี่ยนตัวใหม่ได้เลยครับ
เพราะ ถ้าซื้อกีตาร์โปร่ง มาติดตั้ง ปิ๊กอับ ลงไปทีหลัง อาจเกิดปัญหาได้ครับ (ผมเคยเกิดมาแล้ว)

แต่การซื้อกีตาร์โปร่ง แล้วมาติดตั้งปิ๊กอับลงไปทีหลังนั้น มีข้อดีตรงที่ เราสามารถเลือก คาแลคเตอร์เสียงของยี่ห้อปิ๊กอับ ราคา รุ่น และคุณภาพ ของปิ๊กอับตั้วนั้นได้ครับ
เพราะปิ๊กอับแต่ละยี่ห้อ หรือแม้กระทั้งยี่ห้อเดียวกันแต่คนละรุ่น จะมีเอกลักษณ์ เป็นของตัวเองครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nhoy

• member
ผมอยากทราบว่า  ถ้าซื้อกีต้าร์โปร่งแล้วมาติดไอ้ตัวที่เล่นกะแอมป์ได้(เค้าเรียกปิ๊กอัพปะครับ)  กับ โปร่งไฟฟ้า ไปเลย อันไหนดีกว่าครับ
สวัสดีครับน้องเก้า ยินดีต้อนรับครับ
ถ้าต้องการที่จะเล่นออกตู้แนะนำให้ซื้อโปร่งไฟฟ้าไปเลยครับ
และ Veelah V1DCE ก็เป็นกีต้าร์ที่เสียงดี คุ้มค่า น่าใช้ครับ

yamakita

• member
เลือกโปร่งไฟฟ้าดีกว่าครับ ผมตะก่อนคิดว่าเล่นในบ้านไม่ต้องใช้ กีต้าร์ทั้งหมดเลยเป็นโปร่งธรรมดา พออยากเล่นผ่าน Amp บ้าง  ก็เลยต้องซื้อทั้ง AMP และ ปิ๊กอัพ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ยินดีต้อนรับครับ.....ถ้าจะกีต้าร์ซื้อใหม่ก็ซื้อที่เค้าติดปิคอัพมาเลยดีกว่าครับ...........แต่ถ้ามีกีต้าร์อยู่แล้วหาปิคอัพมาติดเพิ่มก็ได้ครับไม่มีปัญหา.........

อ่อ.....ปิคอัพก็เลือกดีๆหน่อยน๊ะครับ.......พวกวีโก้ ดีแมค ก็ได้ครับ........มือสองราคาไม่ตกเท่าไหร่ครับ......

ohm_pea

• member
อ้า...ติดเองดีก่า
จันทาร ดีกว่า จันไร

Aum_GuitarNoob

• member
ซื้อโปร่งไฟฟ้าดีกว่าครับ ถ้าซื้อกีตาร์แล้วต้องมาซื้อปิ๊กอัพ สมัยนี้ไม่คุ้มครับ ปิ๊กอัพมันกินน้ำมันนักดนตรีสู้ลำบาก เด๋วนี้มีอีโค้คาร์เป็นอีก 1 ตัวเลือกสำหรับคนไม่ชอบระบบแก๊ส ลองดูครับ..

(เพิ่งมาอ่าน โดนแย่งเล่นไปซะละ 5555)

yod69

• member
เลือกตัวที่เสียงเปล่าดี ถูกใจ ก่อน ครับ ส่วนปรีจะไปติดตอนไหนก็ได้

TOM1869

• member

ผมอยากได้  โปร่งธรรมดา + เก๋ง ครับ ปิ๊กอัพ มีแล้ว
Line id: 081-8718003

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย

ผมอยากได้  โปร่งธรรมดา + เก๋ง ครับ ปิ๊กอัพ มีแล้ว
อิอิ น้าๆเริ่มพาออกทะเลแล้ว

Dog Never Lie

• member
ให้เลือกคงเลือกโปร่งธรรม + ปิ๊กอัพครับ เพราะว่าได้มีรถไว้เที่ยวด้วยครับเบื่อก็ขายปิ๊กอัพซื้อกีตาร์ได้อีกหลายตัว 

พากันออกทะเลอีกนิด
It's my...