Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำกีตาร์ตัวเริ่มต้น Yamaha F310 หรือ Takamine D4N ครับ  (อ่าน 1917 ครั้ง)

NewGuy

• member
รบกวนขอคำแนะนำกีตาร์ตัวเริ่มต้น ด้วยความสับสนจากบางท่านว่า "คุณไม่รู้หรอกว่ากีตาร์ราคา 3 พัน
กับ 1 หมื่น เสียงมันต่างกันอย่างไร?" + กีตาร์ถูกๆสำหรับหัดวางเอาไว้ไม่ต้องกังวลว่าจะหาย / อีกเสียงแนะนำว่า
กีตาร์ถูกๆ + สายถูกๆจะทำให้เจ็บนิ้วมากทำให้เข็ดและเลิกเล่น ผมจึงจัดอยู่สามกลุ่มและไม่ต้องการระบบไฟฟ้าครับ
ด้วยมีเงื่อนไขว่าหากเลิกกลางทางไม่เจ็บตัวมาก และหากเล่นต่อไปได้ก็ใช้งานได้ต่อไปครับ

กลุ่มแรก Yamaha F310 หรือ Takamine D1N(คนขายแนะนำว่า D4N ไปเลยหากงบไม่ใช่ปัญหา)
กลุ่มสอง Takamine D4N หรือ Seagull S6
กลุ่มสาม 2,000-3,000

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

loh

• member
ควรโพสห้องแรก ห้องนี้คุยเฉพาะเรื่องกีต้าร์ classic

hoycivil26

• member
ไหนๆก็หลงทางเข้ามาแล้วครับ ช่วยตอบให้ครับสำหรับคนใหม่
เดาว่าคนถามมือใหม่แต่วัยทำงาน
ตัดข้อสามออกไปเลยครับ
ทีนี้มือใหม่ ผมแนะนำครับว่าควรซื้อกีต้าร์ที่ได้มาตรฐาน
คร่าวก็เลือกยี่ห้อเลยครับ
จากสามพันถึงหนึ่งหมื่นก็หางบที่เราสบายใจครับว่าไม่เดือดร้อน
คหสต ควรมีเพื่อนที่เล่นเป็นมาช่วยเลือกครับ
ถ้าคิดว่าจะเล่นให้เป็นแน่ๆไม่เลิกเก่งไม่เก่งอีกเรื่อง แนะนำว่าซื้อแพงกว่าสามสี่พันไปหน่อยดีกว่าครับ