Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง Ballade pour Adeline พร้อมแท็ป  (อ่าน 3383 ครั้ง)

redtopup

• member
เพลง Ballade pour Adeline พร้อมแท็ป
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:57:41 »
Richard Clayderman - Ballade pour Adeline
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
Re: เพลง Ballade pour Adeline พร้อมแท็ป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:59:14 »
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
Re: เพลง Ballade pour Adeline พร้อมแท็ป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 13:00:37 »

redtopup

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 13:01:31 »

redtopup

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 13:03:02 »

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 13:17:27 »

เพลงนี้ จะไปรอดหรือเปล่า ก็ไม่รู้....  แต่จะพยายาม เพราะไม่นึกว่า เพลงนี้ จะใช้กีต้าร์ เล่นได้ ไพเราะ ไม่แพ้เปียโน

Finger Picking Style

redtopup

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 13:34:44 »

เพลงนี้ จะไปรอดหรือเปล่า ก็ไม่รู้....  แต่จะพยายาม เพราะไม่นึกว่า เพลงนี้ จะใช้กีต้าร์ เล่นได้ ไพเราะ ไม่แพ้เปียโน

อย่างน้ากวางต้องไปรอดอยู่แล้วครับ

ผมเองก็ไปไม่ค่อยรอดเหมือนกันเลยครับ น้า กวาง
ได้หน้าลืมหลัง  ได้หลังลืมหน้า 
เพลงเก่ายังไม่ทันคล่อง ก้ ไป แกะ เพลงใหม่อีกแล้ว
มีหลายเพลงเลยที่ผมหา โน๊ตไม่ได้ ผมก็แกะเอา จากในวิดิโอ นี่แหละ
แกะเสร๊จ พอ ผ่านไป ไม่กี่วันเอง กลับมาเล่นใหม่ ลืมอีกแล้ว
ต้องเอาวิดิโฮ มา เปิดดูอีก 
กว่าจะแกะให้ได้ทุกเม็ดได้ บางคนก็เล่นเสียงไม่ชัด ต้องคลำจังหวะเอา  กว่า จะจำได้ หมดเพลงนึง ใช้เวลามาก  เล่นเอา หลายวันเลย บางทีเป็นอาทิตย์ 
ไม่ได้ซ้อมเลยผม   มัวแต่มานั่งแกะเพลง  เดือนนี้ทั้งเดือน เลย แกะแต่เพลง 
มีหลายเพลงเลยที่ผมอยากจะเขียน แท๊ป และ โน๊ต เก็บเอาไว้  กันลืม ขี้เกียจมาแกะใหม่ 
ผมเองยังใช้พวกโปรแกรม ไม่เป็น เลย 
ถ้าน้าๆท่านใด มีความรู้เกี่ยวกับ โปรแกรม เขียน ช่วย  อธิบายด้วยก็ดีครับ 
ก็ มาฟังเพลงกันบ่อยๆ  น๊ะครับ มันจะได้  เพลินๆกันน๊ะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 13:56:27 »
Richard Clayderman - Ballade pour Adeline

Ballade Pour Adeline-아드리느를 위한 발라드

ชอบทั้งเวอร์ชั่น Piano และเวอร์ชั่น Guitar เลยครับ  เพลงนี้เคยฟังแรกๆ ของริชาร์ด ยังประทับใจอยู่จนทุกวันนี้ เพราะมากครับ ให้ความรู้สึกของท่วงทำนองเยี่ยมมาก
ขอบคุณน้า redtopup ที่กรุณานำเพลงดีๆ มาให้ชมให้ฟังกันอยู่เสมอครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 21:09:39 »
อันไหนไม่คุ้น ก็จะไม่ค่อยได้เข้ามาเด้อครับ

น้าเรด เข้าถึงได้ลึก(ซึ้ง)มากครับ..ละเอียดยิบ

ผมแค่ ชุมชนบ้านนอกปากน้ำเองครับ (นอกกว่าน้ากวางเกือบสี่สิบกิโล)

ชอบเวอร์ชั่นใส่สูตมากครับ ทั้งสูตขาวสูตดำ

lekhaew

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:23:44 »
ชอบเพลงนี้เหมือนกันครับ

กำลังฝึกอยู่เลย (แต่ฝึกมานานละ ^^'')
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

asturias

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 21:02:40 »
ขอบคุณที่แนะนำเพลงดีๆ อยู่เสมอๆ ครับ

boatza555

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 23:48:46 »
ขอบคุณน้า redtopup มากครับ
กำลังหาเพลงใหม่ๆเล่นอยู่พอดีเลยครับ

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 02:50:45 »
ขอบคุณครับ
facebook.com/byrt21

labella

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 13:44:32 »
ขอบคุณน้า redtop ครับสำหรับเพลงเพราะๆ
ขออนุญาตแปะลิงค์ให้ดาวน์โหลด เป็น pdf นะครับ

http://file1.uploadfile.biz/i/EDENMEIIIWWDIW

ที่มา
http://grahamchoo.blogspot.com/2007/07/ballade-pour-adeline.html