Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Takamine GN 93 Ce กับ V6GACE. ภาพรวมตัวไหนคุ้ม ค่าสุด ขอบคุณครับ  (อ่าน 926 ครั้ง)

thanom99

• member

keng guitar

• member
Re: Takamine GN 93 Ce กับ V6GACE. ภาพรวมตัวไหนคุ้ม ค่าสุด ขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 19:34:56 »
ทุกวันนี้ผมเก็บไว้ใช้งานทั้ง Takamine และ Veelah (V1-GACE ที่เอาไปโมติด L.R.Baggs Stage Pro Anthem) คิดว่าต่างก็มีจุดเด่นกันไปคนละอย่างครับ ดีทั้งคู่

ในแง่ความคุ้ม ผมให้พอๆกัน ขึ้นอยู่กับว่าเอาไปใช้งานแบบไหนครับ ถ้าเล่นออกแอมป์วงอะคูสติกน้อยชิ้นหรือเน้นเสียงเปล่าใสๆกิ๊งๆ ผมเชียร์ให้เล่น Veelah V6-GACE เวิร์คกว่า แต่ถ้าหากใช้งานภาคไฟฟ้าเป็นหลัก มีแนวโน้มต้องเล่นกับวงไฟฟ้าด้วย หรือต้องใช้ On Stage บ่อยๆ ผมเชียร์ให้เล่น Takamine ครับ ภาคไฟฟ้าเลิศ