Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าๆกันหน่อยครับ ทำไมถึงอยากเล่นกีต้าร์โปร่งออกแอมป์อยู่บ้านกันครับ  (อ่าน 7235 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เป็นคำถามที่ดีมากครับ
นั่นคือเหตุผลที่ผมขายแอมป์รับประทานไปแล้ว
:)

mai_911

• member
เป็นคำถามที่ดีมากครับ
นั่นคือเหตุผลที่ผมขายแอมป์รับประทานไปแล้ว

เล่นกีต้าร์มาเป็นสิบปี ผมเพิ่งจะมีแอมป์โปร่งตัวที่ 4 ณ ปัจจุบันนี้ครับ
ก่อนหน้าที่ซื้อมาลอง แล้วก็ขายรับประทานเพราะไม่ได้ใช้มา 3 ตัว
หลังจากนั้น พยายามหาอะไรมาแทนตลอด เพราะรู้นิสัยและพฤติกรรมของตัวเองดีว่า ถ้าอะไรไม่ได้ใช้แล้วมันจะอยากขาย 5555

สุดท้ายตัวปัจจุบันใช้คุ้มสุดครับ Fishman Loudbox Mini คือรุ่นเดียวกับตัวแรกที่ซื้อ
แต่งวดนี้คิดแล้วคิดอีก แถมพอได้มือสองมาราคาดี และได้หาเรื่องใช้งานตลอด คาดว่าน่าจะยากที่จะขายครับ เพราะขี้เกียจหาอะไรมาแทน

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ครับน้า
ของผมเวลาจะซื้อตัวใหม่จะพยายามขายตัวเก่าก่อน เลือกตามตัวที่ไม่ได้ใช้
แอมป์อคูสติกผมเลยปลิวครับ
:)

yootapong

• member
สำหรับผมนะครับ กีต้าร์ตัวหนึ่งๆ จะได้หลากหลายสำเนียงของกีต้าร์ สามารถปรุงแต่งได้ไม่จำเจอยู่กับเสียงเดียว จะเพิ่ม เบส
เสียงแหลม เสียงทุ้ม ได้หมดเลย อิอิชอบแอมป์ครับ

thow

• member
  • ราศรีมีน
มันก็มีบ้างนะ บางทีก็อยากได้ยินเสียงที่ถูกปรุงแต่งจากแอมป์ที่ดีๆ ฟิ่ลลิ่งและอารมณ์ร่วม...มันให้มากกว่านะ ส่วนตัวที่ใช้เสียบออกแอมป์ก็เพื่อไว้ใฃ้ในกิจกรรมการเรียนการสอนให้กับนักเรียนที่สนใจรักในกีตาร์โปร่ง..สอนรายวิชากิจกรรมชุมนุมโฟลค์ซองครับผม ดีดเปล่าๆเด็กๆไม่ได้ยินเสียงกีตาร์ก็เลยต้องใช้ออกแอมป์ขยาย มีเวลาก็แจมกับนักเรียน ซักสองสามเพลง ครับ ผมใช้ roland AC -60 / crafter 1500 rs สุดคุ้มกับชุดนี้ครับ