Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สาย D'addario(ปลอม) ห่อนี้เสียงดีนะไม่เคลือบ แถมบอกสรรพคุณแต่ละรุ่นของมันด้วย เอามาให้อ่าน  (อ่าน 5965 ครั้ง)

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'

ไม่รู้ใครใช้บ้าง  เสียงมาเต็มเบย

อ่านแต่ละชนิดแล้ว น่าจะเป็นไกด์บอกคนที่อยากจะซื้อสายใหม่ ยี่ห้อนี้ไม่มากก็น้อย :-*
สูงสุดคืนสู่สามัญ"-_

กฤษณ์

• member
เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับว่าสายรุ่นนี้มี "ของปลอม"ด้วย (ดูตัวสะกดตรงที่วงใว้ พี่จีนพลาดแบบนี้บ่อยครับ)

กฤษณ์

• member
รูปนี้คือของแท้ครับ

ถ้ากรุณาบอกว่าซื้อที่ไหนจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆมากครับ

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'
คุณพระ !

นี่แปลว่าเสียงมันดีนี่ กีต้าร์ไม้ดีมันเลยช่วยหรอครับเนี่ย
พี่ แฟน 1000แท้! จริงๆ แต่ผมก็ไม่ได้คิดไรคือ เมื่อวานสาย1ชุด Elixirมันขาดไป ทีนี้ผมก็ไปเดินห้าง
แถวบางพลีพอดีเห็นร้านนึงวางขายก็คิดว่า เอาละวะลองหน่อยเพราะสอบถามได้ความว่า ราคา180 เลย
หยิบแบบไม่ลังเล ไม่ได้คิดเอะใจ! ทำไมถูกจังเพราะในห้างอื่นเห็น200ปลายๆเกือบ300บ.

กลับถึงบ้านจัดแจงขึ้นสายใหม่เรียบร้อยลองดีด เอ้อ!เสียยใช้ได้เลย (ดีเพราะสายใหม่แกะซอง) สงสัยเข็กไปอิกนาน ต่อนี้ไปขอบElixir Music Collectionแล้ว แท้100%   :-*

Ods16339

• member
รุ่นนี้ร้านย่งเส็งขาย150บาทเองครับ
ของแท้ด้วย

TOM1869

• member
ร้านย่งเส็ง  เป็นตัวแทน ซื้อเป็นโหลมีส่วนลดครับ

อีก สอง อาทิตย์ รู้ผลครับ
Line id: 081-8718003

AMD[z]

• member
จะว่าไปแล้ว พี่กฤษณ์นี่ ตบตา ย้อมแมวแกยากนะ 55  :-*

mai_911

• member

AMD[z]

• member
นอกจาก ตำแหน่งคำว่า Longในจุดที่พี่กฤษณ์ ชี้วงแดงไว้
วันนี้ผมกลับไปฉะพ่อค้าที่บอกว่าของแท้กับผมมา แล้วผมนำห่อของจริงไปเทียบ

จะมีสีห่อของแท้ Vs ปลอม  โดยของแท้จะพริ้นได้เข้มกว่า จัดเจนครับ ซ้ายแท้ ขวาปลอม
รูปแสงเดิม สีเดิมไม่แต่งของดูครับ

AMD[z]

• member
ส่วนสีพริ้นอักษรด้านในซอง แท้จะเข้มกว่าปลอม อย่างมีนัยยะครับ :-*

กฤษณ์

• member
ผมงงกระทู้นี้ครับ

กระทู้นี้น้า AMD[z] ตั้งขึ้นเพื่อเล่าว่าสาย D'Addario รุ่น EZ910 ที่เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนนั้นเสียงดีและบนซองยังเขียนอธิบายลักษณะเสียงของสายชนิดต่างๆด้วยจึงเอามาแชร์กับเพื่อนสมาชิก

ผมเห็นภาพซองที่โพสต์ก็แน่ใจว่าเป็นสายกีตาร์ปลอมเพราะสะกดภาษาอังกฤษผิด ผมเลยถามว่าซื้อมาจากไหนเพราะถ้าเราไม่ควรปล่อยให้คนโกงลอยนวล (ถ้าขนาดสมาชิกบ้านนี้ยังโดนหลอกแล้วชาวบ้านจะไปเหลือเรอะ) ไม่ต้องมาบอกผมว่าทางคนขายก็ไม่รู้ว่าเป็นของปลอมเพราะถ้าโง่ขนาดนั้นก็ไปขาย......ดีกว่า

สายกีตาร์ปลอมนี่เหล็กไม่มีมาตรฐานแน่นอน ถ้ามันขาดแล้วดีดเข้าตาก็ไม่ใช่เรื่องตลกนะครับ

TOM+

• member
ขอบคุณน้ากฤษณ์ครับ ที่แบ่งปันความรู้ดีๆให้เพื่อนสมาชิกตลอด

ขอบคุณน้า AMD[z] ด้วยครับ ที่ตั้งใจดี เห็นอะไรที่คิดว่าดี ก็มาเล่าให้ฟัง

กฤษณ์

• member
สายกีตาร์นี่เป็นรายใด้สำคัญของร้านขายกีตาร์นะครับ ในอเมริกาปี 2014 สายกีตาร์มียอดขาย = 151 ล้านเหรียญ = 5,375 ล้านบาท = 16.2% ของยอดขายกีตาร์โปร่งและไฟฟ้ารวมกัน ถ้าพิจารณาว่าสายกีตาร์โปร่งราคาแพงกว่าและต้องเปลี่ยนบ่อยกว่าสายกีตาร์ไฟฟ้า ยอดขายสายกีตาร์โปร่งน่าจะเกิน 20% ของยอดขายกีตาร์ครับ

ลองคิดดูครับว่าตั้งแต่คุณเล่นกีตาร์มาคุณเสียเงินค่าสายไปแล้วเท่าไหร่ (บางคนอาจจะมากกว่าค่ากีตาร์ด้วยซ้ำ) ร้านที่ขายสายปลอมนี่เขาใด้กำไร 2-300% เขาก็เลยกล้าทำ บางร้านเจ้าของร้านไม่รู้แต่พนักงานขายแอบเปลี่ยนเอาของปลอมมาวางแล้วเอาสายแท้ไปแอบขายข้างนอกก็มี พฤติกรรมเลวๆแบบนี้ไม่มีวันหมดไปถ้าพวกเราไม่ช่วยกันเปิดโปงครับ (เดี๋ยวนี้ขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์โทษจำคุกสููงสุด 4 ปีนะครับ) 

guitar_import

• member
ผมคนนึงอ่ะครับที่จ่ายตังค่าสายมากกว่าค่ากีตาร์

TOM1869

• member
ผมชอบกระทู้แบบนี้  เมื่อก่อนมีแต่ สาย Gibson ที่ปลอมจนผมเลิกซื้อไปแล้ว ติด sticker  ก็ยังปลอม ตอนนี้ ตามมา  Dad อีกแล้ว
Line id: 081-8718003

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
ซื้อที่ตัวแทนจะมีปลอมมั้ยครับ ว่าแต่เมื่อก่อนทำไมมันไปปลอมแต่กิปสันนะ หรือว่าเค้านิยมสุด

akarawoot

• member
ตอนนี้สายกีต้าร์ D'adario ขายดี ทำให้มีปลอม

ผมระแวง เลยครับ ขอบคุณที่มาแชร์ครับ

samaklen

• member
dad ปลอม
แถวบ้านผม มีมานานแล้วครับ
สงสัยตั้งแต่ EJ45 ราคาถูกเป็นพิเศษ
แพคกระดาษก็กาวดีเหลือเกิน จับปั๊บ หลุดออกทันที

จริง ๆ มีปลอมหลายรายการมากกว่านี้ครับ แต่เข้าวงในไม่ถึง
เลยไม่รู้ว่า นอกจากสายกับกีตาร์แล้ว มีอะไรอีก

mai_911

• member
เข้าใจแล้วครับน้ากฤษณ์ 5555 ขอบคุณครับ

ผมงงตรงที่ไม่มีปี่มีขลุ่ยนี่แหละครับ ว่าอะไรยังไงแน่

ผมงงกระทู้นี้ครับ

กระทู้นี้น้า AMD[z] ตั้งขึ้นเพื่อเล่าว่าสาย D'Addario รุ่น EZ910 ที่เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนนั้นเสียงดีและบนซองยังเขียนอธิบายลักษณะเสียงของสายชนิดต่างๆด้วยจึงเอามาแชร์กับเพื่อนสมาชิก

ผมเห็นภาพซองที่โพสต์ก็แน่ใจว่าเป็นสายกีตาร์ปลอมเพราะสะกดภาษาอังกฤษผิด ผมเลยถามว่าซื้อมาจากไหนเพราะถ้าเราไม่ควรปล่อยให้คนโกงลอยนวล (ถ้าขนาดสมาชิกบ้านนี้ยังโดนหลอกแล้วชาวบ้านจะไปเหลือเรอะ) ไม่ต้องมาบอกผมว่าทางคนขายก็ไม่รู้ว่าเป็นของปลอมเพราะถ้าโง่ขนาดนั้นก็ไปขาย......ดีกว่า

สายกีตาร์ปลอมนี่เหล็กไม่มีมาตรฐานแน่นอน ถ้ามันขาดแล้วดีดเข้าตาก็ไม่ใช่เรื่องตลกนะครับ

intach

• member
ซองด้านขวาพิมพ์ผิดที่่ขีดเส้นใต้สีแดง