Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ ตั้ง action ต้องเปลี่ยนสายกีต้าร์เพื่ออะไรครับ  (อ่าน 2461 ครั้ง)

wootipop

• member
ฝน saddle ตั้งระยะให้เตี้ยลง ทำไมต้องเปลี่ยนสายใหม่ครับ

oocl

• member
ไม่จำเป็นครับ
ยกเว้น ตั้งระยะต่ำมาก แล้วเราใช้สายเบอร์ที่เล็ก มันจะมีโอกาสบัสเยอะครับ จึงต้องเปลียนสายที่มีเบอร์ใหญ่

wootipop

• member
กีต้าร์ผมไม่มี truss rod ครับ ไปตั้งแอคชั่นให้ต่ำ ทางร้านจะฝน saddle ให้ คิดค่าทำ 600+ บาท  และบอกจำเป็นต้องเปลี่ยนสาย  ผมเลยสงสัยครับว่าทำไมต้องเปลี่ยน   พอย้ำว่าไม่เปลี่ยนช่างก็บอกยังไงก็ต้องเปลี่ยน

psychosis_kill

• member
เขาอยากให้คุณอเมซิ่งเสียงใหม่ที่ได้มั้ง ..ไม่ก็หลอกขายของ

surapong

• member
กีต้าร์ผมไม่มี truss rod ครับ ไปตั้งแอคชั่นให้ต่ำ ทางร้านจะฝน saddle ให้ คิดค่าทำ 600+ บาท  และบอกจำเป็นต้องเปลี่ยนสาย  ผมเลยสงสัยครับว่าทำไมต้องเปลี่ยน   พอย้ำว่าไม่เปลี่ยนช่างก็บอกยังไงก็ต้องเปลี่ยน

ถ้าเสียค่าปรับตั้ง  ก็ลองเปลี่ยนด้วยซิครับ   ถ้ามันเก่าแล้วนะ     

น่าจะได้ลองเสียงแบบใหม่ด้วยครับ      สายไม่แพงกว่าค่าปรับตั้งหรอกครับ
guitar lover

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
ไหนๆทําแล้ว  ถ้าสายเดิมมันเก่าแล้วก็เปลี่ยไปเถอะครับ....ยกเว้นถ้าสายคุณยังใหม่ก็ไม่จําเป็น
ทําในในสิ่งที่ใจรัก