Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีดู crafter ga8/n ครับ  (อ่าน 1877 ครั้ง)

pop.po

• member
ขอคำแนะนำวิธีดู crafter ga8/n ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2016, 22:08:41 »
พอดีกำลังจะไปรับ crafter ga8/n ต่อจากน้าใน acousticthai นี่แหละครับ เลยอยากทราบวิธีดูของแท้หรือเทียม คือมีข้อสงสัยนิดหน่อยว่าทำไมลูกบิดที่เค้าขายมือสองกันถึงเป็นสีเงิน แต่พอเข้าไปดูรูปจากร้านดังๆ ที่ขายมือหนึ่ง ลูกบิดกลับเป็นสีส้มใสๆ (หรือว่ามันแตกต่างกันตรงล็อตเก่า-ใหม่) และอยากทราบว่า crafter ga8/n นี่มันมีของปลอมกันมั้ย และพอจะมีข้อสังเกตุตรงไหนบ้างครับ

(ปล.ไม่ได้คิดว่าที่ขายมือสองกันเป็นของปลอมนะครับ เพียงแต่อยากทราบข้อมูลและวิธีดูให้แน่ใจก่อนซื้อครับ)

รูปมือสองจากเน็ต (ข้ออนุญาตเจ้าของรูปนะครับ)

รูปจาก music collection

ขอลบบางภาพและข้อความทิ้ง
กรุณาห้ามลงร้านค้าที่ไม่ได้เป็น sponsor เวบนีี้ มันผิดกฎ by admin

loh

• member
Re: ขอคำแนะนำวิธีดู crafter ga8/n ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2016, 23:58:19 »

ุ่ crafter ga8/n ลูกบิดมันมี 2 แบบ เก่ากับใหม่ครับ

แต่................................ผมขอให้น้าป้องกันความผิดพลาดไว้ก่อน
โดยการ นัดเจอะใกล้ๆร้าน music collection แล้วก่อนซื้อเดินไปทีร้าน ถามพนักงานเลย เดียวรู้เรื่อง
หรือถ้ามีใบเสร็จ หรือเอกสารอ้างอิงใดๆมีไหม ถ้าไม่มี ก็เดินไปที่ร้าน mc เลย เพื่อความสบายใจ ถ้าคนขายไม่เอาแบบนี้ ก็จบ อย่าไปซีเรียสครับ

ถ้ารู้ว่าเสี่ยง แล้วยังไปเสี่ยง เกิดไรขึ้นมา เงินเรา เรารับผิดชอบเอง นะครับ

pop.po

• member
Re: ขอคำแนะนำวิธีดู crafter ga8/n ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 01:21:47 »
ขอลบบางภาพและข้อความทิ้ง
กรุณาห้ามลงร้านค้าที่ไม่ได้เป็น sponsor เวบนี้ มันผิดกฎ by admin

**ขออภัย admin ด้วยครับ ที่ลงภาพและข้อความที่ไม่ได้เป็น sponsor**

pop.po

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 01:25:37 »

ุ่ crafter ga8/n ลูกบิดมันมี 2 แบบ เก่ากับใหม่ครับ

แต่................................ผมขอให้น้าป้องกันความผิดพลาดไว้ก่อน
โดยการ นัดเจอะใกล้ๆร้าน music collection แล้วก่อนซื้อเดินไปทีร้าน ถามพนักงานเลย เดียวรู้เรื่อง
หรือถ้ามีใบเสร็จ หรือเอกสารอ้างอิงใดๆมีไหม ถ้าไม่มี ก็เดินไปที่ร้าน mc เลย เพื่อความสบายใจ ถ้าคนขายไม่เอาแบบนี้ ก็จบ อย่าไปซีเรียสครับ

ถ้ารู้ว่าเสี่ยง แล้วยังไปเสี่ยง เกิดไรขึ้นมา เงินเรา เรารับผิดชอบเอง นะครับ

ออครับ ขอบคุณมากครับน้า พอดีผมนัดซื้อที่ต่างจังหวัดซะด้วยซิ เดี๋ยวต้องลองดูและถามไถ่เค้าให้ละเอียดสักหน่อยก่อนตัดสินใจซื้อ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 06:24:56 »
พอดีกำลังจะไปรับ crafter ga8/n ต่อจากน้าใน acousticthai นี่แหละครับ เลยอยากทราบวิธีดูของแท้หรือเทียม คือมีข้อสงสัยนิดหน่อยว่าทำไมลูกบิดที่เค้าขายมือสองกันถึงเป็นสีเงิน แต่พอเข้าไปดูรูปจากร้านดังๆ ที่ขายมือหนึ่ง ลูกบิดกลับเป็นสีส้มใสๆ (หรือว่ามันแตกต่างกันตรงล็อตเก่า-ใหม่) และอยากทราบว่า crafter ga8/n นี่มันมีของปลอมกันมั้ย และพอจะมีข้อสังเกตุตรงไหนบ้างครับ

(ปล.ไม่ได้คิดว่าที่ขายมือสองกันเป็นของปลอมนะครับ เพียงแต่อยากทราบข้อมูลและวิธีดูให้แน่ใจก่อนซื้อครับ)

รูปมือสองจากเน็ต (ข้ออนุญาตเจ้าของรูปนะครับ)

รูป นี้ไม่ปลอมครับ
Line id: 081-8718003

pop.po

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2016, 17:06:28 »
รูป นี้ไม่ปลอมครับ

ไปสอยมาเรียบร้อยแล้วครับน้า งานเรียบร้อยดี fingerpicking ถูกใจคร้าบบบบ  :D :D :D