Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม guitar yamaha classic cg110ce ผลิตที่ไหนครับ มีของใหม่ขายบ้างเปล่าครับ  (อ่าน 2124 ครั้ง)

steinberger

• member
ขอสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับขอบคุณครับ

virgoromance

• member
ในลิสท์การผลิตของยามาฮ่าเก่าๆจะมีแค่ CG110 (ไม่มี CE)
เดาว่าน่าจะผลิตช่วงหลังๆขึ้นมานี้
เท่าที่เห็นจะเป็นฉลากสีฟ้า เลยเดาว่าน่าจะเป็นอินโดฯ
จาริกรอบใจตน

hoycivil26

• member
ถ้าป้ายฉลากยังอยู่ ลองส่องดีๆครับ เขียนระบุชัดเจนว่าทำที่ไหน
ปกติรุ่น cg น่าจะทำที่ไต้หวันครับ รุ่นเก่า
cg110ce เดาว่าน่าจะชายเว้าแล้วมีแอมป์ต่อลำโพงได้