Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามล่าหาความฝัน 6 วัน กับอีก 2 ชม.เต็ม  (อ่าน 8458 ครั้ง)

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
Re: ตามล่าหาความฝัน 6 วัน กับอีก 2 ชม.เต็ม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 16:23:19 »
เป็นอีกตัวที่ผมก็อยากได้ครับน้า 314 แต่ไม่ได้รีบร้อน
กลั้นใจไม่เอา 214Ce ที่เห็นมาปล่อยกันเรื่อยๆ เพื่อรอ 314 นี่ล่ะ กลัวไม่จบ

ดีใจด้วยครับผม ว่างๆ อัดเสียงมายั่วกันด้วยนะคับ
ครับน้า รับรองว่าคุ้มค่ากับการรอคอยแน่นอน

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: ตามล่าหาความฝัน 6 วัน กับอีก 2 ชม.เต็ม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 16:39:33 »
อิจฉาจริงๆ.........ช่วงข้าวใหม่ปลามัน.......พักผ่อนมั่งน๊ะครับน้า.......อิอิ..........

Montra

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 17:04:12 »
ดีใจด้วยจริงๆ ครับ  ขอให้สุขสมหวังกับรักครั้งนี้นะครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

guitar_love

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 18:02:41 »
อิจฉาจริงๆ.........ช่วงข้าวใหม่ปลามัน.......พักผ่อนมั่งน๊ะครับน้า.......อิอิ..........
คร๊าบบบบบบบบบ น้าต่อ
ดีใจด้วยจริงๆ ครับ  ขอให้สุขสมหวังกับรักครั้งนี้นะครับ
ขอบคุณมากครับน้า montra

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 22:18:59 »
ไม่เห็นถ่ายรูปมาอวดกันบ้างเลยน้า
It's my...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 23:48:51 »
จากกระทู้นี้ครับ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=5555.msg80715
สุดท้ายได้พี่ชายใจดีท่านนึง โทรมาหาและบอกว่ามี 314ce อยู่ 1 ตัว ที่ขายเพราะพี่เค้าได้ 414ce ltd มาใหม่
อยากขายให้ เมื่อได้ยินข่าวรู้สึกดีใจและตื่นเต้นมากครับ ;D
จึงทำการนัดวันดูตัวสาวเจ้า เป็นวันอาทิตย์ที่ 3 ก.ค.นี้แหละครับ นั่งรถจากหัวหินมุ่งสู่ กทม.ทันที ตั้งแต่ 8.30น.
เมื่อไปถึงบ้าน พี่ชายใจดีให้การต้อนรับดีมากครับ พาไปดูคลังแสง โอ้ พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก ;D
พี่แกยังบอกอีกนะครับ ว่าอยากได้ 414 มั้ย แกบอกว่าชอบเสียง 314 มากกว่าซะงั้น ;D
กีตาร์แต่ละตัวที่พี่ชายให้ลองนั้นทำเอาผมนั่งหลอนอยู่ในห้องจนจับคอร์ดอะไรแทบไม่ถูกทั้ง
-lowden 035- สมคำร่ำลือจริงๆ เบส กลาง แหลม มาครบถ้วน
-gibson j200-เล่นง่ายมากๆ เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงตีคอร์ดได้ทั้งวันทั้งคืนแน่ครับ
-tayloy 414ce ltd-เสียงจะออกนุ่มๆกว่า314 เล็กน้อย พี่ชายบอกได้มาฟังคนอื่นเล่นให้ฟังรู้สึกว่าเสียงดีกว่ากับเวลาที่เล่นเอง ซะงั้น ;D
-taylor gc8-ตัวนี้ต้องบอกว่าผมชอบมากที่สุดครับ เสียงกังวานใสดังมากๆ มือขวาแทบไม่ต้องออกแรงเลยครับ
-taylor 314ce ตัวนี้แหละครับที่ตามหาอยู่ สุดท้ายก็ตามหาความฝันตัวเองจนพบ วันนี้เป็นอีกวันที่ผมมีความสุขมากๆ ขอบคุณพี่ชายใจดีอีกครั้งครับ
คืนนี้คงได้อยู่กับสาวเจ้าทั้งคืนแน่ๆ  ^^ ขอบคุณบ้านไม้ด้วยครับ
ดีใจกับน้า guitar_love ด้วยครับ ที่ได้กีต้าร์ที่ถูกใจ
ผมเองก็เคยประสบกับความรู้สึกเช่นนี้ เลยทราบดีครับว่า น้า guitar_love "ดีใจ" และมี "ความสุข" มากเพียงใด  :) :D :)

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 02:42:27 »
ดีใจ และยินดีด้วยครับ
facebook.com/byrt21

guitar_love

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 09:56:49 »
ไม่เห็นถ่ายรูปมาอวดกันบ้างเลยน้า
ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปเลยครับน้าไว้ว่างๆ จะเอามาลงห้องโชว์ครับ^^
จากกระทู้นี้ครับ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=5555.msg80715
สุดท้ายได้พี่ชายใจดีท่านนึง โทรมาหาและบอกว่ามี 314ce อยู่ 1 ตัว ที่ขายเพราะพี่เค้าได้ 414ce ltd มาใหม่
อยากขายให้ เมื่อได้ยินข่าวรู้สึกดีใจและตื่นเต้นมากครับ ;D
จึงทำการนัดวันดูตัวสาวเจ้า เป็นวันอาทิตย์ที่ 3 ก.ค.นี้แหละครับ นั่งรถจากหัวหินมุ่งสู่ กทม.ทันที ตั้งแต่ 8.30น.
เมื่อไปถึงบ้าน พี่ชายใจดีให้การต้อนรับดีมากครับ พาไปดูคลังแสง โอ้ พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก ;D
พี่แกยังบอกอีกนะครับ ว่าอยากได้ 414 มั้ย แกบอกว่าชอบเสียง 314 มากกว่าซะงั้น ;D
กีตาร์แต่ละตัวที่พี่ชายให้ลองนั้นทำเอาผมนั่งหลอนอยู่ในห้องจนจับคอร์ดอะไรแทบไม่ถูกทั้ง
-lowden 035- สมคำร่ำลือจริงๆ เบส กลาง แหลม มาครบถ้วน
-gibson j200-เล่นง่ายมากๆ เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงตีคอร์ดได้ทั้งวันทั้งคืนแน่ครับ
-tayloy 414ce ltd-เสียงจะออกนุ่มๆกว่า314 เล็กน้อย พี่ชายบอกได้มาฟังคนอื่นเล่นให้ฟังรู้สึกว่าเสียงดีกว่ากับเวลาที่เล่นเอง ซะงั้น ;D
-taylor gc8-ตัวนี้ต้องบอกว่าผมชอบมากที่สุดครับ เสียงกังวานใสดังมากๆ มือขวาแทบไม่ต้องออกแรงเลยครับ
-taylor 314ce ตัวนี้แหละครับที่ตามหาอยู่ สุดท้ายก็ตามหาความฝันตัวเองจนพบ วันนี้เป็นอีกวันที่ผมมีความสุขมากๆ ขอบคุณพี่ชายใจดีอีกครั้งครับ
คืนนี้คงได้อยู่กับสาวเจ้าทั้งคืนแน่ๆ  ^^ ขอบคุณบ้านไม้ด้วยครับ
ดีใจกับน้า guitar_love ด้วยครับ ที่ได้กีต้าร์ที่ถูกใจ
ผมเองก็เคยประสบกับความรู้สึกเช่นนี้ เลยทราบดีครับว่า น้า guitar_love "ดีใจ" และมี "ความสุข" มากเพียงใด  :) :D :)
ขอบคุณครับน้า nhoy
ดีใจ และยินดีด้วยครับ
ครับน้าเบิร์ท ช่วงนี้เห็นน้าระดมกว้านซื้อกีตาร์อยู่หน้าซื้อ-ขาย บ่อยๆ นะครับ ถ้าไม่มีที่เก็บฝากผมไว้บ้างก็ได้นะครับน้า อิอิ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:00:17 »
กลับมาสกล หิ้วมาให้ลองด้วยเด้อ  จารออออออออออ
รักเธอนะ....กีต้าร์

guitar_love

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:54:02 »
กลับมาสกล หิ้วมาให้ลองด้วยเด้อ  จารออออออออออ
ครับน้าหำ กลับเมื่อไรผมจะโทรบอกก่อนนะ แต่อย่าบอกราคากับเมียผมนะ 555

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 12:07:51 »
ดีใจด้วยครับ ...

guitar_love

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 12:31:18 »
ขอบคุณครับน้า หนูนาพาเพลิน ว่าแต่หนูนานี่ชื่อลูกสาวเปล่าครับ น่ารักเชียว^^

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 13:08:59 »
ครับน้าหำ กลับเมื่อไรผมจะโทรบอกก่อนนะ แต่อย่าบอกราคากับเมียผมนะ 555
โอเค แม่ไหย่สอน ครับ น้าฮักกีตาร์
รักเธอนะ....กีต้าร์

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 17:12:41 »
ขอบคุณครับน้า หนูนาพาเพลิน ว่าแต่หนูนานี่ชื่อลูกสาวเปล่าครับ น่ารักเชียว^^
ถ้าบอกว่าชื่อผม จะเชื่อมั้ยครับ 555

guitar_love

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 17:41:53 »
ถ้าบอกว่าชื่อผม จะเชื่อมั้ยครับ 555
;D ;D ;D