Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจไม่ถูก กีตาร์ตัวเล็ก ของ Veelah รุ่น Mini Camper กับ TO GO M  (อ่าน 3806 ครั้ง)

kai3d

• member
หากีตาร์ตัวเล็กๆอยู่ครับ ชอบเสียง ทั้ง 2 ตัว
ชอบลายไม้ของ Koa แต่ชอบบอดี้ และ ดีไซส์ของ TO GO M
ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ ผมมือใหม่ เล่นไม่เก่ง เอามาเล่นตีคอร์ดเรื่อยเปื่อยครับ
( มี ยามาฮ่า F310 อยุ่แล้วหนึ่งตัว)

อยากให้น้าๆ กูรู ในนี้ฟันธงทีครับ เอาความชอบส่วนตัวของน้าแต่ละท่านเลย เพราะผมชอบเสียงทั้งคู่

อันนี้คลิป Mini Camper  Koa
! No longer available

อันนี้  TO GO M
! No longer available

ขอบคุณทุกความเห็นของน้าๆ ล่วงหน้าครับ

loh

• member
ผมจำได้ว่า Veelah รุ่น MINI CAMPER ตัวใหญ่กว่า Veelah TO GO ครับ
ดังนั้น เสียง Camper หนา ใหญ่กว่า นะครับ แต่ถ้าเน้นพกง่าย เบาๆ หิ้วสบายๆ ถึงจะเลือก To Go ครับ

เสียงดีทั้งสองรุ่นเลยครับ

Annop Nipitmetawee

• member
  • Annop.me
    • Annop.me
Size ไม่เท่ากัน เทียบยากครับ
อยู่ที่จะเอาไปงานแบบไหน
Mini เล่นได้กว้างกว่า
Togo พกสะดวกกว่า

kai3d

• member
ใช่ครับ MINI CAMPER ตัวใหญ่กว่า Veelah TO GO
ผมไม่เน้นพกพา เน้นเล่นอยู่บ้านครับ

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับครับน้า kai3d
น่าเล่นทั้งคู่ครับ อยู่ที่ความถนัดและวัตถุประสงค์ด้วย Mini Camper แม้จะเป็นไซส์ย่อมลงมาหน่อยแต่ก็ยังใหญ่กว่า To-Go ครับ
ในกรณีหากจำเป็นต้องเลือก ผมเลือก Mini Camper ครับ

SONK

• member
ถ้าเล่นอยู่บ้าน คงต้องเลือกMini camperละครับ เพราะขนาดบอดี้ที่เล็กก็จะทำให้เสียงต่างๆลดลงตามส่วน ยังไงMini camperเสียงยังให้ความสมบูรณ์ครบครันมากกว่าBaby to goครับ เพราะบอดี้ใหญ่กว่าพอสมควรครับ

TOM1869

• member
เลือกตัวใหญ่กว่าไว้ก่อน เสียงแน่นกว่าครับ
Line id: 081-8718003

kai3d

• member
ขอบคุณน้าๆครับ น้าๆมาช่วยยืนยันแบบนี้ ผมจะได้มั่นใจ ซื้อ Camper Koa
ไม่งั้นซื้อตัวนึง แต่ใจมันยังค้างคาอีกตัวนึง

braradorn

• member
mini camper อีกเสียงครับ

Qinto3

• member
    • ขายกีต้าร์คลาสสิค
เข้ามาฟังด้วยครับ  :)