Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หมุดแบบ pinless  (อ่าน 1274 ครั้ง)

tahboyscout

• member
หมุดแบบ pinless
« เมื่อ: เมษายน 28, 2016, 14:59:11 »
ถามน้าน้าว่า บริดแบบ pinless (ไม่มีหมุด) ทำให้ สายตึง หรือหย่อนกว่าแบบ ใช้หมุดคับ

กฤษณ์

• member
Re: หมดแบบ pinless
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2016, 16:28:38 »
มันก็ต้องตึงเท่ากันนะครับ นี่เป็นปัญหาเชาว์หรือเปล่าครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
Re: หมดแบบ pinless
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2016, 18:08:13 »
ขอเสริมนิดครับ บริดแบบ pinless  ตอนใส่สายน่ะ ง่ายจริงครับ แต่ตอนถอดเปลี่ยน สายเก่าหย่อนสายแล้วตัดให้สั้นแล้วค่อยดึงออก หรือไม่เวลาถอดสายควรหาผ้ามารองบริเวณไม้หน้า เพื่อป้องกันสายมันไปขูด จนไม้หน้าเป็นรอยครับ และไม่ควรใส่สายเกินจาก spec เป็นอันขาด แรงดึงเกือบทั้งหมดมันไปรวมอยู่ที่บริดส์ อาจจะทำให้กระเด็นได้ น่าจะเป็นข้อแตกต่างในเรื่องความแข็งแรงมากกว่าครับ

sobdong

• member
Re: หมุดแบบ pinless
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:20:08 »
สำหรับผมคิดว่าแข็งแรงเท่ากันแรงตึงเท่ากัน

แต่ที่ต่างมากๆเลยคือสัมผัสในการเล่นใครที่ชอบใช้มือขวาอุดสายน่าจะต่างกันเยอะ

ปล.แข็งแรงเท่ากันผมก็ไม่มีข้อพิสูจน์แต่เท่าที่เห็นๆมาตัวที่มีปัญหาบริจยกล้วนแล้วไม่ได้มาจากpinlessเลย

samaklen

• member
Re: หมุดแบบ pinless
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 10:00:08 »
เปลี่ยนสายลำบากกว่าจริงครับ
ยกเว้นคลายสายแล้วตัดสายเก่าทิ้งเลย