Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บนี้โดนกูเกิ้ลบล้อค ใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 1503 ครั้ง)

กฤษณ์

• member
ผมโดนตั้งแต่เมื่อคืนเลยต้องเข้าด้วยบราวเซอร์อื่นครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: เว็บนี้โดนกูเกิ้ลบล้อค ใครเป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 09:34:12 »
ผมก็เป็นกับคอมครับ. ในมือถือไม่เป็น
noomxman

TOM1869

• member
Re: เว็บนี้โดนกูเกิ้ลบล้อค ใครเป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 09:55:07 »
ในมือถือผมไม่เป็นครับ
Line id: 081-8718003

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 10:17:51 »
ถ้านามสกุลเป็น.net มักจะเจอปัญหาพวกนี้ครับ

palummanu

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 11:59:42 »
ลองเข้าหน้านี้แล้วทำตามไปครับ  https://www.google.com/chrome/cleanup-tool/

[/quote]

หรืออาจเสี่ยงนิดหน่อยกดที่ visit this unsave site เลยครับ

admin

• Administrator
  • member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 12:50:58 »
ได้ดำเนินการแก้ไขแล้วครับ และอยู่ในระหว่างรอ google ปลอดล็อคหน้าแจ้งเตือน ครับ
ซึ่งอาจจะใช้เวลา 1-3 วัน  จนกว่า google จะตรวจสอบและแก้ไขให้แล้วเสร็จ

ขอบคุณทุกๆท่านที่แจ้งเข้ามา และขออภัยในความไม่สะดวก ครับ
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai

admin

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 22:03:12 »
อ้างถึงกระทู้แรกของน้ากฤษณ์ และท่านอื่นๆ ที่เข้าเวบบอร์ดไม่ได้เพราะแจ้งว่าเวบบอร์ดนี้อัตราย ตามภาพ(แดง)นี้้

รบกวนสมาชิกที่เข้าเวบบอร์ด ตาม url นี้---> http://acousticthai.net/webboard
---> ลองเข้าด้วยบราวเซอร์ chrome <---- :
ผมคาดว่าตอนนี้ทาง google น่าจะปลดเวบบอร์ดอะคูสติกไทย ให้เป็นเวบฯไม่อันตรายแล้ว
หลังจากที่ผมและทีมงานฯ ได้เร่งแก้ไขปัญหา และ แจ้งไปทาง google แล้ว

อย่างไรอัพเดทให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

admin

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 22:12:15 »

ข้อความจาก google แจ้งยืนยันการปลดล๊อคเวบไซด์อันตราย.....
ดังนั้น ทุกท่านจึงสามารถเข้าเวบนี้ได้ตามปกติ ไม่มีอันตรายใดๆ

สำหรับผู้ที่โพสลิ้งไปยังภายนอก หากเป็นลิ้งที่ผิดกติกาโดนลบอยู่แล้ว
แต่บางครั้ง อาจจะเป็นลิ้งที่ผิดปกติ หรือลิ้งใดๆก็ตาม ที่เข้าข่ายเป็นอันตราย
admin จะพิจารณาลบออกจากเวบบอร์ดทันที เพราะในระยะหลังนี้ทาง google เข้มงวดมาก
ส่วนรายละเอียดลึกๆในเชิงเทคนิคนั้น admin ขอข้ามในการอธิบายเพราะเป็นเรื่องทางเทคนิคที่ต้องอธิบายยาว

จึงขอความร่วมมือสมาชิก ไม่วางลิ้งไปยังเวบไซด์ภายนอก
แต่หากมีการวางลิ้ง ทาง admin สงวนสิทธิ์ในการพิจารณาลบออกหรือไม่ ตามเห็นสมควรของ admin เอง
ส่วนลิ้งที่เป็นข้อห้ามตามกติกา เจอะลบออกทันที

กติกา ระเบียบการใช้เวบบอร์ด --> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=5585.0

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 00:58:00 »
ขอบคุณครับ

loh

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 01:05:56 »
เข้าได้ปกติแล้วครับ วันนี้ผมใช้ IE แต่มันช้า ไม่สะดวกเหมือนโคมครับ ขอบคุณครับ

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 01:12:53 »
สงสัยว่าacousticthai.netจะเป็นเวปอันตรายอย่างที่Googleมันว่านั่นแหละ เข้าหน้าซื้อขายทีไรแล้วกิเลสมันมาเต็มทุกที ยิ่งถ้ามีกระสุนในกระเป๋าตังนี่ยิ่งอันตรายมาก

sonic

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 01:14:28 »
เข้า explorer มันก็ฝึดมากๆๆ
ตอนนี้หายแล้วจริงๆ ครับ เข้าได้แล้ว เบื่อมากวันนี้เข้าไม่ได้เลย 555

สงสัยว่าacousticthai.netจะเป็นเวปอันตรายอย่างที่Googleมันว่านั่นแหละ เข้าหน้าซื้อขายทีไรแล้วกิเลสมันมาเต็มทุกที ยิ่งถ้ามีกระสุนในกระเป๋าตังนี่ยิ่งอันตรายมาก

อันนี้ชอบครับ มุขนี้ฮา ดี 555

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 09:24:27 »
ผมติดภารกิจไม่มีโอกาสได้เข้าเว็บในระยะหนึ่งครับ จึงไม่ทราบเรื่องนี้ แต่ปัจจุบันพอเข้ามาก็ไม่มีปัญหานอกจากกระทู้ได้ลดหายไปบ้างครับ
จะอย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณท่าน admin ที่กรุณาดำเนินการแก้ไขให้ครับ