Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Closed  (อ่าน 3215 ครั้ง)

Piyawat.H

• member
Closed
« เมื่อ: เมษายน 29, 2016, 22:29:36 »
Closed

joeykid

• member
  • joe neck solid
Re: ขาย>> K.YAIRI 120N-LOC ALL SOLID พร้อม Hardcase คู่ตัว ถูกที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2016, 22:51:11 »
สวยครับตัวนี้
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

Piyawat.H

• member
Re: ขาย>> K.YAIRI 120N-LOC ALL SOLID พร้อม Hardcase คู่ตัว ถูกที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 11:28:32 »
สวยครับตัวนี้
ขอบคุณครับน้าโจ,
ถ่ายด้วยมือถือ J7, ของจริงไม้หน้าเกรนถี่ละเอียด ซิลค์
ครอสขึ้นเต็ม

Wut19

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 16:04:07 »
กีต้าร์อยู่บ้านพี่วัฒน์ ซอยนวลจันทร์
สนใจเข้าไปลองเล่นดูได้ครับ
คุณภาพงาน คุณภาพเสียง
คุ้มค่ามากครับ เมื่อเทียบกับราคา
ออโซลิด ของเคยาริ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:02:39 »
up

Moko

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 16:36:20 »
กีต้าร์อยู่บ้านพี่วัฒน์ ซอยนวลจันทร์
คุ้มค่ามากครับ เมื่อเทียบกับราคา
ขออนุญาตสอบถามน้าวุฒิ เจ้าของกีต้าร์ นะครับ
Lo120 ตัวนี้ หากเทียบกับ Ray-60th ที่น้าเคยมี  น้าวุฒิว่า ตัวไหนดี และ ด้อย กว่า อย่างไรบ้าง
^Easy Man^

Wut19

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 22:58:45 »
ขออนุญาตสอบถามน้าวุฒิ เจ้าของกีต้าร์ นะครับ
Lo120 ตัวนี้ หากเทียบกับ Ray-60th ที่น้าเคยมี  น้าวุฒิว่า ตัวไหนดี และ ด้อย กว่า อย่างไรบ้าง
ตอบน้า Moko 
ถ้าจะให้เปรียบเทียบระหว่าง Ray-60th กับ 120Lo  ผมจะขอตอบตามความรู้สึกของผมนะครับ ตามที่ผมเคยเป็นเจ้าของและได้เล่นมา
1. Ray-60th สเปค สปรูซ โซลิด ท็อป ข้างกับหลัง ovakol  เป็นกีต้าร์ที่ไม้หน้าสวยมาก เรื่องเสียง 3 สายล่างเด่นมาก ออกแนวหวาน เบสก็ตูมๆ ดี 
2. ryw d28b  สเปค  สปรูซ โซลิด ท็อป ข้างกับหลัง โรสวูด เป็นกีต้าร์ที่สวย เสียง 3 สายล่างเด่นมาก ออกแนวหวาน เบสตูม แต่รู้สึกว่าเบสจะฉ่ำกว่าตัว Ray-60th  อาจจะเป็นเพราะไม้ข้างกับหลัง ซึ่งเป็น โรสวูด  ทำให้เสียงออกมาคนละแนว ซึ่งผมชอบตัวนี้มากกว่า Ray แต่ผมก็ขายออกไปเพราะไปซื้อ 120LO ที่เป็นออโซลิด มาแทน
3. 120Lo  สเปก ออโซลิด สปรูซ ท็อป ข้างกับหลัง โรสวูด  เป็นกีต้าร์ที่ไม้หน้าสวยมาก ลายถี่ยิบ  เรื่องเสียง 3 สายล่างเด่น ออกแนวหวาน เบสตูมฉ่ำ เพราะเป็น โรสวูด บาล้านดีมาก ๆ แต่ที่ต่างกว่าทุกตัว คือเรื่อง ประกายของเสียง ซึ่งมีประกายเสียงที่เพราะ รายละเอียดของเสียงมีครบทุกอย่าง เพราะเป็นออโซลิด เล่นแล้วรู้สึกถึงความแตกต่าง ของ ออโซลิด กับ ท็อปโซลิด แล้วเป็นกีต้าร์ปีเก่า ไม้แห้งสนิท เสียงเปิดกังวาลมาก บางคนก็บอกว่า ท็อปโซลิด กับ ออโซลิด เสียงไม่ต่างกันมาก ก็อาจจะจริงของเขา แต่ถ้าเล่นแล้ว ผมรู้สึกว่า ต่างกันพอสมควร

แต่ก่อน ออโซลิด ของ k.yairi  ราคาแพงมาก  แต่หลัง ๆ มีการเปลี่ยนมือกันหลายครั้ง ก็มีการต่อรองราคากัน ทำให้ราคาลดลงกว่าแต่ก่อนมาก  ซึ่งกีต้าร์ตัวนี้ ผมว่าคุ้มมาก ๆ เมื่อเทียบเรื่องราคา กับคุณภาพ ออโซลิด ของ k.yairi

อย่างไรก็แล้วแต่ ถ้าน้า Moko สนใจ อยากให้น้าเข้ามาลองเล่นดูก่อนก็ได้ครับ  ไม่ซื้อไม่ว่ากันครับ จะได้หายคาใจ  แต่ผมรับรองว่า น้าต้องชอบแน่ ๆ ครับ

กีต้าร์อยู่บ้านพี่วัฒน์ครับ  ซอยนวลจันทร์  โทร.นัดพี่เขาได้ตลอดครับ มีคนถามหลายคน แต่ก็ไม่มีใครเข้ามาลอง พี่วัฒน์กำลังรอคนมาลองอยู่ 5555555 ขอบคุณครับ

steinberger

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 19:12:45 »
ขออนุญาตเชียร์เลยครับกีตาร์ตัวนี้ผมเคยลองเล่นแล้วตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วเสียงดีครับ หวานละเมียดละไมมากๆเลยครับ และเป็นทรงที่ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไปพอดีกอด ตัวนี้เสียงดีครับ ฟันธง

Wut19

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 21:28:18 »
ขออนุญาตเชียร์เลยครับกีตาร์ตัวนี้ผมเคยลองเล่นแล้วตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วเสียงดีครับ หวานละเมียดละไมมากๆเลยครับ และเป็นทรงที่ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไปพอดีกอด ตัวนี้เสียงดีครับ ฟันธง
จากประสบการณ์จริงของผู้ที่เคยลองเล่น ลองสัมผัสเมื่อ 2 ปีที่แล้ว แต่ยังคงจดจำน้ำเสียงได้จนวันนี้ 55555
ขอบคุณน้าทินกร ที่เข้ามาช่วยยืนยันอีกเสียงนึงครับ

จริง ๆ แล้ว ผมก็ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไหร่ครับ อยู่กับผมก็จะนอนอยู่แต่ในเคสซะส่วนใหญ่
ก็เลยคิดอยากจะแบ่งปันให้กับเพื่อน ๆ ที่ชื่นชอบในน้ำเสียงของ k.yairi และอยากใช้งานจริง ๆ
มันจะได้แสดงศักยภาพออกมาได้เต็มที่ ออโซลิด ยิ่งเล่นเสียงยิ่งดีครับ

ยืนยันคำเดิมครับ กีต้าร์ตัวนี้ ราคานี้ คุ้มค่ามาก ๆ เมื่อเทียบกับคุณภาพของออโซลิด  k.yairi

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 21:50:20 »
พรุ่งนี้จะแวะเข้าไปชมครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 22:15:15 »
พรุ่งนี้จะแวะเข้าไปชมครับ
ยินดีครับ

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 22:34:41 »
ใกล้ เสนา 88 ป่าวครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 23:19:40 »
ใกล้ เสนา 88 ป่าวครับ
ใกล้ครับ ฝั่งตรงข้ามกัน โทร.สอบถามเส้นทางก่อนก็ได้ครับ

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 09:15:10 »
ผมที่โทรไปคุยกะพี่นะครับ
ต้องขอโทษด้วยเมื่อวานไม่ได้เข้าไป
ทำธุระเรื่องลูกเตรียมเปิดเทอมทั้งวันครับพี่

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 10:03:26 »
ผมที่โทรไปคุยกะพี่นะครับ
ต้องขอโทษด้วยเมื่อวานไม่ได้เข้าไป
ทำธุระเรื่องลูกเตรียมเปิดเทอมทั้งวันครับพี่
ขอบคุณครับ
เอาวันที่สะดวกแล้วนัดกันอีกทีครับ

Piyawat.H

• member
Closed
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 06:02:31 »
Closed