Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง tascam us-2x2 , focusrite scarlett 2i2 และ steinberg ur22 ครับ  (อ่าน 1089 ครั้ง)

ThaiRockDJ

• member
ผมขอรบกวนสอบถามความคิดเห็น จากท่านผู้รู้สักหน่อยนะครับ (ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ)
ในระยะเวลาอันใกล้นี้ ผมมีโครงการจะหาซื้อ audio interface ประมาณ 2 in เพื่อใช้งานในลักษณะ Home Studio
ซึ่งขณะนี้ ผมมีความสนใจอยู่ 3 รุ่น ได้แก่ tascam us-2x2 , focusrite scarlett 2i2 และ steinberg ur22
จึงอยากรบกวนให้พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยเปรียบมวยให้ผมสักหน่อย... รุ่นไหน ที่ท่านคิดว่าน่าสนใจกว่ากันครับ

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
Re: สอบถามเรื่อง tascam us-2x2 , focusrite scarlett 2i2 และ steinberg ur22 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2016, 01:44:34 »
เชียร์ tascam ครับ เรื่องแปลงanalog/ digital ทำได้ดีกว่า ทั้งเจอกับตัวและรีวิวต่างๆ ซึ่งมันคือหัวใจของอุปกรณ์นี้เลยครับ
Chocochillmusic