Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: tremolo เป็นเทคนิคระดับกลางหรือสูงครับ  (อ่าน 2662 ครั้ง)

guitara

• member
บางเว็บว่าเป็นระดับกลาง บางเว็บก็ว่าเป็นระดับสูง
แล้วเทคนิคระดับสูงของกีตาร์คลาสสิค เช่นอะไรบ้างครับ

oocl

• member
Re: tremolo เป็นเทคนิคระดับกลางหรือสูงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 12:36:45 »
Tremolo ไม่ยากนะ ฝึกไม่กี่วันก็ได้ แต่ที่ยากๆมีอีกเยอะ ผมเรียกไม่ถูกเหมือนกั ไม่ได้เรียนด้านนี้โดยตรง แต่ Tremolo ผมเองฝึก 1 สัปดาด์ก็คล่องแล้ว

ลองดูคลิปคนเก่งๆ เล่น มันรียกว่าเทคนิคอะไรไม่ทราบ แต่ดูและลองเล่นแล้ว ไม่ได้ มันยาก คงต้องมีเทคนิคการฝึกที่ถูกต้อง ถึงทำได้ น่าจะเรียกว่าการ ดวลนิ้ว ป่าว

! No longer available

เพลงนี้ก็เพราะ ไม่รู้ชื่อเพลงอะไร

ผมว่าฝึกใหม่ๆ เอาเพลงประมาณนี้ก่อน น่าจะไม่ยากเกินความพยาม ชื่อเพลง Magic Beam เป็นเพลงพระราชนิพนธ์

hocky

• member
Re: tremolo เป็นเทคนิคระดับกลางหรือสูงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 18:12:27 »
ด้วยตัวเทคนิคไม่ยากมากครับ ขึ้นอยู่กับเพลงที่เล่นครับ ว่าบบทเพลง Level ไหน

guitara

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 13:46:21 »
ถ้าฝึก 1 สัปดาห์คล่อง ฝึกต่ออีกเดือน น่าจะได้เป็นแชมป์โลกอย่างอาจารย์เบิร์ด
ขนาดอาจารย์เบิร์ด ผมว่าเขายังไม่คล่องใน 1 สัปดาห์แน่

tulawat

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 14:25:54 »
ผมชอบเทคนิคนี้ อยากเล่นได้ ขนาดใช้ วิทยาศาสตร์การเคลื่อนไหว วิทยาศาสตร์การกีฬามาช่วยเลยนะ