Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำกีต้าร์คลาสสิกราคาประมาณ3X,XXX(ต้นๆ) หน่อยครับ  (อ่าน 3243 ครั้ง)

หนุ่มบ้านนา

• member
พอดีอยากจะลองเปลี่ยนแนวมาเล่นสายไนล่อนบ้าง พอดีมีงบประมาณ 1-3X,XXX(ต้นๆ) รบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามีรุ่นไหนหรือสเปคประมาณไหนที่พอใด้กับงบที่มี ผมชอบเล่นบอสโนว่า หรือพวกแนวโซล  :D :D :D พอดีพึ่งจะหัดเล่นคลาสสิก เลยอยากขอคำแนะนำน้าๆครับผม

kmtc

• member
Martinez ร้าน Forte Music Central Rama9
 กับ Alhambra ร้าน Peterson Piano ครับ

P5398

• member
Martinez  เสียงดีมากครั หากเล่นacousticอยู่เเล้วน่าจะชอบครับเพราะมันคอเล็กครับกว่าพวก Asturias  kohno Alhambra ครับ เเต่บริษัทที่นำเข้ามาไม่ได้นำอะไหล่เข้ามาเลย ตัวทีผมใช้อยู่มันลูกบิดเสีย ซึ่งเมื่อไปถามที่ร้าน บอกว่าไม่ได้นำของเข้ามา ทำให้ผมต้องให้ช่างเจาะเเละเปลี่ยนให้ จึงทำให้ผมเสียเวลา เเละ ต้องเจาะกีตาด้วยโดยติดต่อผ่านpeterson ร้านบริการดีมากครับ
ความผิดไม่ได้อยู่ที่ บริษัทMartinez นะครับ เเต่อยู่ที่คนเอาเข้าครับ

Alhambra  ยังไม่เคยลอง เเต่มีอะไหล่เเน่นอนครับ
ร้านPeterson บริการดีมากมากครับ

อีกทางเลือกคือด้วยงบที่มีสามารถหามือ2ดีดีที่ได้เลยนะครับ พวกAsturias ครับ

P5398

• member
มือสองที่น่สนใจที่ขายอยู่ ก็ Asturias a10  Asturias
Standard  Asturias a8 เรียงตามความน่าสนใจครับ
   เเต่ต้องรู้ว่าAsturias  เป็นclassical guitarเเบบเเท้ดั้งเดิมคอจะใหญ่หร่อยครับ เรื่องเสียงเเละชื่อเสียงดีมากครับ

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
ลูกบิดน่าจะเป็นของมาจากจีน น่าจะหาซื้อได้ทั่วๆไปนะครับ ลอง Altamira มั้ยครับ ถ้างบประมาณนั้น
classical guitarist

nhoy

• member
Altamira เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจเลยครับ

หนุ่มบ้านนา

• member
Altamira เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจเลยครับ

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ ผมสนใจ Altamira ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ แล้วมีจำหน่ายที่ไหนบ้าง ขอบคุณครับ

joeapichart

• member
มีน้องปล่อย yamaha gc 11 ผลิตไตหวัน สภาพใหม่เอี่ยม สนใจแจ้งนะครับ

hocky

• member
Altamira ที่ Bangkok Guitar Society มีครับ