Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ น้า ๆ ชอบเพลงสไตล์ไหนกันครับ  (อ่าน 13259 ครั้ง)

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
Re: ช่วงนี้ น้า ๆ ชอบเพลงสไตล์ไหนกันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 22:01:07 »
IU 좋은 날

อันนี้ช่วงนี้ก็ชอบ ... ชอบเหมือนแฟนผมครับ ดูกันทั้งบ้าน
น้องคนนี้ชื่อ i u ร้องเพลงเพราะ เต้นก็น่ารัก.. ที่สำคัญเล่นกีตาร์โฟล์คได้ดีระดับนึงเลย
(presenter ของ crafter เกาหลีครับ คนนี้) ลอง serch หาชื่อเค้า ใน youtube นะครับ
หลาย ๆ เพลงเค้าร้อง cover เพลงฝรั่ง ได้ดีมากครับ ต้องขอชมว่าขยันซ้อมมาก ๆ ^^

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: ช่วงนี้ น้า ๆ ชอบเพลงสไตล์ไหนกันครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 07:22:43 »
ฟังทุกแนว วันหนึงฟังหลายแนว แล้วแต่ระดับความเครีบดครับ และอยากผ่อนคลายครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

MUI

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 07:42:39 »
ขออนุญาตฉีกแนวหน่อยครับ

ฟังแล้วสดชื่น อมยิ้ม

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 08:00:08 »
:)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
รักเธอนะ....กีต้าร์

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 13:32:57 »
ชอบแนว pop-country ของ Taylor Swift ค่ะ

ช่วงนี้ไม่มีอิสรภาพทางการฟังเพลงเลยครับ
นั่งรถก็เจอแต่ ยัย เทเลอร์ สวิ๊ป นี่แหละ
ลูกสาว 2 ตัว มันร้องได้จะทั้งแผ่นอยู่แระ  ทั้ง mean  ทั้ง mine  ทั้ง long live  วู้ 

ช่วงเดือนที่แล้วได้ฟัง Pretty Guitar มากหน่อย  แต่ตอนนี้โดนยึดสถานีแระ

yukyik

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 22:12:45 »
ชอบคันหูอยู่เหมือนกันครับ แต่ชอบดูนะ
ผมชอบฟังเพลงสบาย ๆ fingerstyle ครับ
ตอนนี้ฟัง pretty guitar อยู่ครับ ฟังได้เรื่อย ๆ เลยไม่เบื่อ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 22:28:02 »
HALLELUJAH , (shrek song) (The video's owner prevents external embedding)

ช่วงนี้ฟังเพลงนี้ทุกวันเลยครับ... ชอบมาก ๆ

Anat

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 00:52:21 »
งั้นน้าส้มจีนต้องเจอเพลงนี้เข้าให้

The Highwaymen - Michael (Row The Boat Ashore)

จัดเพลงของวงนี้ให้อีกเพลง cotton fields ซึ่งบ้านเราจะรู้จักจาก CCR

THE HIGHWAYMEN - COTTONFIELDS - 45RPM 1960

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 02:19:46 »
sungha jung ครับ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

nhoy

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 02:51:36 »
งั้นน้าส้มจีนต้องเจอเพลงนี้เข้าให้

The Highwaymen - Michael (Row The Boat Ashore)

Michael (Row The Boat Ashore) เพราะมากครับ อ.Anat
นึกถึงอดีตเคยร้องเมื่อตอนหนุ่มๆ ครับ
ต้องขอบคุณอาจารย์ที่นำมาให้ฟังกัน

Anat

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:03:53 »
ลืมไป  น้า nhoy เป็น คริสต์
จริงๆ เพลง Michael นี่มีคนร้องกันเยอะ  Brothers Four ก็ร้อง  Trini Lopez ก็ร้อง

งั้นลองฟังเพลงนี้ครับ
เป็นการโชว์ว่า Peter สามารถ hold คนดู ได้อย่างสุดยอด
เพลงนี้อยู่ใน Album Concert ปี 65 มั้ง แถวๆนี้แหละ

Peter, Paul & Mary - Oh, Rock My Soul (1964)

somjean

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:40:42 »
sungha jung ครับ

อันนี้ก็ชอบครับ ดู+ฟังแล้วก็เพลินดี อิจฉาน้อง... เล่นเก่ง กีตาร์งาม รูปหล่อ อิอิ
มันแต่นั่งดู ไม่ยอมซ้อม เลยเล่นไม่ไปไหนซักที

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:32:32 »
ฟังได้ทุกแนวเลยครับ  แนวนี้มันกินใจดี

30 ปี 14 ตุลา 30 ปี หงา คาราวาน คนนอกคอก
รักเธอนะ....กีต้าร์

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 13:21:22 »
อ้า....แนว fuse ขาด
จันทาร ดีกว่า จันไร

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 15:29:44 »
   ทุกแนวครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 18:01:23 »
ขออนุญาติ นำเพลงที่ชอบมาฝากกันบ้างครับ  พนม นพพร ครับ ฟังมาตั้งแต่ เด็ก แล้วครับ

ลาสาวแม่กลอง- พนม นพพร

อีกเพลงนะครับ อ.ปอง ปรีดา ครับ

เพลงสาวฝั่งโขง-ปองปรีดา Commemorate 6 jan2011
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nhoy

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 21:13:32 »
ลืมไป  น้า nhoy เป็น คริสต์
จริงๆ เพลง Michael นี่มีคนร้องกันเยอะ  Brothers Four ก็ร้อง  Trini Lopez ก็ร้อง

งั้นลองฟังเพลงนี้ครับ
เป็นการโชว์ว่า Peter สามารถ hold คนดู ได้อย่างสุดยอด
เพลงนี้อยู่ใน Album Concert ปี 65 มั้ง แถวๆนี้แหละ

Peter, Paul & Mary - Oh, Rock My Soul (1964)

ขอขอบคุณ อ.Anat มากๆ ครับ
เพลงเก่าๆ เหล่านี้ ผมฟังแล้วทำให้นึกถึงเมื่อครั้งสมัยก่อนเลย  และนับวันก็จะยิ่งหาฟังได้ยากขึ้นทุกทีครับ
นี่ถ้าอาจารย์ไม่กรุณานำมาให้ฟังแล้ว ผมก็ไม่รู้จะไปหาฟังได้ที่ไหน  ขอบคุณมากครับ  :) :) :)

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 23:41:19 »
ขออนุญาตด้วยครับ ผมชอบฟังเพลงของลุงทูล ทองใจครับ  :-*

ทูล ทองใจ โปรดเถิดดวงใจ
Acoustic Thai

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 23:51:06 »
อีกเพลงครับ  ;D

Rain . Jose Feliciano (original vrs 1969 - high quality) (Embedding disabled, limit reached)
Acoustic Thai