Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแบ่งปัน วิธีเอากีตาร์ตัวใหม่ล่าสุดเข้าบ้านครับ  (อ่าน 11330 ครั้ง)

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ผมหอบเข้าบ้านเลย อาศัยขายของเก่าออกบ้าง เปลี่ยนใหม่บ้าง มีเยอะมากเล่นไม่หมด
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
บอกที่บ้านว่าเพื่อน(ที่ร้านขายกีตาร์) ฝากไว้(ชั่วชีวิต) 55+
ผมกำลังจะขายอยู่ 1 ตัวครับตอนนี้ เมื่อวานก็บอกแฟนว่าจะขายแล้วนะ (บอกด้วยน้ำเสียงกระหยิ่ม)
แฟนพูดว่า "ตอนซื้อบอกว่า ดี ๆ ๆ นะตัวนี้ จะเอาจะซื้อ แล้วไหงตอนนี้จะขายมันทำไมล่ะ" อืม... ผม
เลยไปไม่เป็นเลย... เฮ้อ... แต่ไม่ซีเรียสครับ อิอิ ยังไงก็จะขาย ไม่สนใจ ไม่แคร์สื่อ

baitorys

• member
สอนเค้าเล่นครับ พอเล่นได้ก็พาไปดูกีต้าร์ดีๆให้ลองจับลองเล่นดูมันนิ่มมือเล่นง่ายน่าซื้อ แล้วเธอจะควักกะตังค์เองไม่ต้องห่วง ง่ายๆเลยมั๊ยครับพี่น้องงงง    ฝันครับขอโทษพี่น้องหลายๆในโลกนี้มันมีด้วยหรือป่าวครับตอบที น่ากลัวจะตายเอากีต้าร์ตัวใหม่เข้าบ้าน ได้ตัวล่าสุดมาบ้านแทบแตกมีจับกีต้าร์เขย่าด้วย น่ากลัววววววววววววววววมากกกกกกกกกกกกกกก

dho

• member
ไม่ต้องโกหกหลอกบอกเขาไปว่าซื้อมา2500บาท(ไหนว่าไม่โกหกไงนะ)น้องโดให้อาเป๋าพูดแบบนี้

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
สอนเค้าเล่นครับ พอเล่นได้ก็พาไปดูกีต้าร์ดีๆให้ลองจับลองเล่นดูมันนิ่มมือเล่นง่ายน่าซื้อ แล้วเธอจะควักกะตังค์เองไม่ต้องห่วง ง่ายๆเลยมั๊ยครับพี่น้องงงง    ฝันครับขอโทษพี่น้องหลายๆในโลกนี้มันมีด้วยหรือป่าวครับตอบที น่ากลัวจะตายเอากีต้าร์ตัวใหม่เข้าบ้าน ได้ตัวล่าสุดมาบ้านแทบแตกมีจับกีต้าร์เขย่าด้วย น่ากลัววววววววววววววววมากกกกกกกกกกกกกกก
55555+ ตลกดีครับ... ยังดีเขย่าแล้วไม่แกล้งทำเป็นหลุดมือ... แต่ idea ดีนะ ให้เค้ามาเข้าพวกกับเราซะเลย ^^

somjean

• member
ไม่ต้องโกหกหลอกบอกเขาไปว่าซื้อมา2500บาท(ไหนว่าไม่โกหกไงนะ)น้องโดให้อาเป๋าพูดแบบนี้

น้องโดครับ อย่างนี้เค้าเรียกว่า พูดความจริงไม่หมดนะครับ 2500 ขาด 0 ไปอีกตัวนึงครับ 55555+

yod69

• member
เคยมา108ครับ แต่วิธีสุดท้าย... แล้วต่อไปก็เอาเข้าบ้านได้สบายกว่าเดิม
คือผมบอกว่า...ที่ซื้อมาเงินก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ในกีต้าร์ ถ้าจะขายก็ได้ราคาเท่าเดิมหรือมากกว่า ถ้าผมเป็นไรไปคุณก็นำไปขายเงินก็อยู่กับคุณ...ดีกว่าเอาเงินไปลงขวด
 ...เหมือนจะแรงแต่ได้ผล!!!

somjean

• member
เคยมา108ครับ แต่วิธีสุดท้าย... แล้วต่อไปก็เอาเข้าบ้านได้สบายกว่าเดิม
คือผมบอกว่า...ที่ซื้อมาเงินก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ในกีต้าร์ ถ้าจะขายก็ได้ราคาเท่าเดิมหรือมากกว่า ถ้าผมเป็นไรไปคุณก็นำไปขายเงินก็อยู่กับคุณ...ดีกว่าเอาเงินไปลงขวด
 ...เหมือนจะแรงแต่ได้ผล!!!
อืม... ดูดี มีระดับ..

dho

• member
กระผมก็ยังว่าบอกถูกดูดีกว่าบอกแพงนะครับท่านประธาน..

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
สงสัยตอนใกล้ตายต้องกระซิบบอกลูกเมียว่ามูลค่าจริงมันเท่าไร
จะได้ขายได้ราคา ฮิๆๆ
:)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
สงสัยตอนใกล้ตายต้องกระซิบบอกลูกเมียว่ามูลค่าจริงมันเท่าไร

ถ้าลืมบอกนี่เสร็จโจรอย่างผมแน่ครับ 55555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

yod69

• member

ถ้าลืมบอกนี่เสร็จโจรอย่างผมแน่ครับ 55555
เรื่องนี้เคยมีประสบการมาแล้วกับพี่ที่รู้จักกัน...คือแกไปซื้อของมาชนิดหนึ่งราคา40,000บาท แต่ บอกแม่บ้านว่าซื้อมาแค่4,000 
แล้วมาวันนึงแกก็ไปทำงานที่ต่างจังหวัดของก็อยู่ที่บ้านแล้ว แล้ววันนั้นก็จะมีคนไปซื้อของที่บ้านแก!(ของที่คนจะไปซื้อนั้นราคาประมาณ5000)
แล้วไอ้คนซื้อดันไปเห็นไอ้ ของที่ซื้อมา40,000 เขาก็ได้ถามว่าตัวนี้ขายไหม ???
แม่บ้านก็บอกเลยว่าขาย ขาย6,000
ไอ้คนซื้อก็ไม่รอ ควักเงินออกมาเลยโดยไม่ต่อแม้แต่สลึง ทั้งที่ก่อนหน้านี้ของอัดแรกต่อจัง
ไอ้เมียพอขายได้ก็ดีใจ ขายให้ผัวได้กำไรตั้ง2,000
 ***คิดดูสิครับพี่ผมพอมาถึงบ้าน อ้าวแอมร์ที่อยู่ตรงนี้ไปไหนหละ  อีเมียดีใจบอกผัวว่าฉันขายได้กำไรตั้ง2,000แน่ะ
ถ้าคุณเป็นผัวจะคิดยังไงด่ามันก็ไม่ได้จะบอกความจริงมันก็ไม่จบกับเราแน่!!! ส่วนไอ้คนซื้อยอมเปลี่ยนเบอร์โทรเลย

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ดับอนาถครับ แบบนี้ทำได้อย่างเดียวคือยอมทิ้งเงิน
ยิ่งโวยยิ่งตายครับ 555+
:)

Aip studio

• member
5555  ทำผิดต้องยอมรับผิดครับ 55555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

tamagod

• member
ผมกำลังจะซื้อตัวใหม่เหมือนกัน กำลังคิดหาวิธีเหมือนกันครับ

tacky

• member
       ผมว่าเรื่องนี้มันอยู่ที่กิจวัตรประจำวันครับ  ถ้าในทุกๆวันเราเอาใจใส่เค้าสม่ำเสมอ  เข้าใจดูแลเค้า  ผมเชื่อว่าอยากได้อะไรซื้อซักกี่ตัวผมว่าเธอเข้าใจครับว่ามันเป็นสิ่งที่เรารัก  และที่สำคัญเวลาเค้าจะซื้อะไรที่เค้าชอบบ้างเราก็ต้องเอาใจเค้ามาใส่ใจเราครับ

ปล.เรื่องนี้เป็นทฤษฎีนะครับ  ในทางปฏิบัติผมก็ยังทำไม่ได้ครับ555555555

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
 ;Dของผมใช้วิธีเอาเข้าบ้านตอนที่แม่บ้านยังไม่กลับมาจากที่ทำงานครับ คือเราเลิกงานคนละเวลากัน พอเอามาผมก็จะไปซุกไว้ในห้องเก็บของ วันดี คืนดีเธอไปเจอเข้าก็จะพูดรับประทานขึ้นว่า"พ่อมรึง.. >:(ถ้าเราเอาเงินไปฝากธนาคารแล้วดอกเบี้ยมันเยอะแยะมากมาย แตกดอกออกผลเหมือนกีต้าร์ในห้องของพ่อ ก็ดีฮิ! >:("ผมก็ตอบเธอไปว่า"... :-[แฮะ แฮะ..ครับ ::)"

รักเธอ...ประเทศไทย

Aip studio

• member
       ผมว่าเรื่องนี้มันอยู่ที่กิจวัตรประจำวันครับ  ถ้าในทุกๆวันเราเอาใจใส่เค้าสม่ำเสมอ  เข้าใจดูแลเค้า  ผมเชื่อว่าอยากได้อะไรซื้อซักกี่ตัวผมว่าเธอเข้าใจครับว่ามันเป็นสิ่งที่เรารัก  และที่สำคัญเวลาเค้าจะซื้อะไรที่เค้าชอบบ้างเราก็ต้องเอาใจเค้ามาใส่ใจเราครับ

ปล.เรื่องนี้เป็นทฤษฎีนะครับ  ในทางปฏิบัติผมก็ยังทำไม่ได้ครับ555555555

อ้าว !  5555555555

Aip studio

• member
;Dของผมใช้วิธีเอาเข้าบ้านตอนที่แม่บ้านยังไม่กลับมาจากที่ทำงานครับ คือเราเลิกงานคนละเวลากัน พอเอามาผมก็จะไปซุกไว้ในห้องเก็บของ วันดี คืนดีเธอไปเจอเข้าก็จะพูดรับประทานขึ้นว่า"พ่อมรึง.. >:(ถ้าเราเอาเงินไปฝากธนาคารแล้วดอกเบี้ยมันเยอะแยะมากมาย แตกดอกออกผลเหมือนกีต้าร์ในห้องของพ่อ ก็ดีฮิ! >:("ผมก็ตอบเธอไปว่า"... :-[แฮะ แฮะ..ครับ ::)"

ออกแนวเล่นซ่อนแอบสินะครับ ^_^

INeedYou

• member
เฮอๆๆ อ่านสนุกดีครับน้าๆ ดีที่ผมไม่ค่อยมีปัญหา