Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแบ่งปัน วิธีเอากีตาร์ตัวใหม่ล่าสุดเข้าบ้านครับ  (อ่าน 11325 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
นอนหน้าทีวีก็สบายใจดีครับ อิอิ
:)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
นอนหน้าทีวีก็สบายใจดีครับ อิอิ

555555  เรื่องจริงผ่านจอ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

TOM1869

• member
ร้องไห้ขู่เลยครับ แล้วบอกต่อเลยว่า นี่แหละน้ำตาลูกผู้ชาย^^
ล้อเล่นครับๆ คุยดีๆ ดีกว่าบอกไปว่าเปนงานอดิเรกไรประมานนี้ครับ แล้วก้อให้เค้ามีส่วนร่วมบ้าง แบบว่าเล่นให้เค้าฟัง หรือตั้งใจแกะเพลงให้ (โรแมนติกมั้ยครับน้า)
ปล. ผมยังไม่รู้ความน่ากลัวแห่งนางพยา ผมยังไม่มีครอบครัวเปนของตัวเอง เรียนอยู่ปี3ครับ

วิธีนี้ใช้ได้เฉพาะ ฃ่วง ข้าวใหม่ปลามัน  แต่พอข้าวเก่า ปลาแห้งแล้วไม่ work ครับ
Line id: 081-8718003

nantfa

• member
ผมเคยทำสำเร็จมาเเล้ว 2 ครั้ง  ระยะห่างกันครั้งละ 3 เดือน

เอากีต้าร์ตัวที่มีไปฝากบ้านเพื่อน หรือที่ทำงาน
เอากีต้าร์ซื้อใหม่เข้าบ้าน เมียถามบอกเเลกกันเล่นกับเพื่อน      วันดีคืนดีเอากีต้าร์เก่าเข้าบ้าน เนียนๆ ทำเสียงบ่นนิดๆ  
"เเม่งเอ้ย  เพื่อนเวรฝากกีต้าร์ไว้ก็ไม่มาเอา ภาระ กรูอีก "  ทำหน้าหงุดหงิดนิดหน่อย

ครั้งที่ 3 ไม่สำเร็จ เพราะ เธอจับได้เนื่องจากเงินมันหายไป !!   เลยโดนด่าเเทน
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
ผมเคยทำสำเร็จมาเเล้ว 2 ครั้ง  ระยะห่างกันครั้งละ 3 เดือน

เอากีต้าร์ตัวที่มีไปฝากบ้านเพื่อน หรือที่ทำงาน
เอากีต้าร์ซื้อใหม่เข้าบ้าน เมียถามบอกเเลกกันเล่นกับเพื่อน      วันดีคืนดีเอากีต้าร์เก่าเข้าบ้าน เนียนๆ ทำเสียงบ่นนิดๆ 
"เเม่งเอ้ย  เพื่อนเวรฝากกีต้าร์ไว้ก็ไม่มาเอา ภาระ กรูอีก "  ทำหน้าหงุดหงิดนิดหน่อย

ครั้งที่ 3 ไม่สำเร็จ เพราะ เธอจับได้เนื่องจากเงินมันหายไป !!   เลยโดนด่าเเทน
5555555+ สงสัยต้องหาวิธีทำให้เงินงอกออกมาด้วยครับ

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
ปุบปับไม่ได้ ต้องทำเป็นเนียนเปลี่ยนเคส มีกระเป๋าใหม่ใส่สลับไปๆมาๆ กระเป๋ามีหลายใบ
เอาตัวเดิมออกมาตั้งไม่ใส่กล่องบอกขี้เกียจเก็บ กระเป๋าที่มีตัวใหม่ซุกไว้มุมหลังๆ

MUI

• member
ผมใช้วิธีคล้ายน้าหอนวายบันนี้

วันไหนไปซื้อ จะเหน็บเคสเน่า ๆ ติดรถไปด้วย....กลับบ้าน หิ้วเคสผ่านวงข้าวที่เจ้าหล่อนนั่งกินอยู่ด้วย อย่างสง่า ผ่า เผย

(มีอยู่ตัว กล่องกระดาษสวยมาก ดันเอากลับบ้านด้วย เกือบตาย)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Dog Never Lie

• member
ขอวิธีเอากีตาร์ตัวใหม่ล่าสุดเข้าบ้านหน่อยครับ.. คือ น้า ๆ คนไหนที่มีกีตาร์มากกว่า 1 ตัว แล้วต้องการเพิ่มอีกซักตัว
แล้วใจก็ทั้งเกรง และ กลัวว่าทางบ้านจะไม่เข้าใจหัวอกอย่างเรา มีวิธีไหนจะแนะนำบ้างครับ ให้ประสบความสำเร็จ
โดยละม่อมครับ ถามไว้เผื่อประยุคใช้ในชีวิตได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

น้าส้มจีนครับคนที่บ้านน้ายังไม่ชินอีกเหรอครับ คนที่บ้านผมชินแล้วครับตอนนี้พอไปซื้อกีตาร์ไปร้านกีตาร์ก็ไปด้วยครับ ล่าสุดเมื่อวานนี้เองมีน้องในเวปมา
ขอซื้อกีตาร์จากผมไปซึ่งไม่คิดว่าเค้าจะรีบมาเอา

ผมก็ยังไหว้วานคนที่บ้านให้เอากีตาร์ให้น้องเค้าได้เลยครับ ทั้งหมดทั้งมวลเลิกบ่น เลิกพูดเพราะว่า She ชินแล้วครับเค้าปรับตัวได้กับการมีแฟนบ้าแล้วครับ
เพราะว่าเราเก็บเงินเป็นกีตาร์ก็เหมือนกับเราเก็บเงินใส่แบงค์นะครับ อธิบายให้เค้าเข้าใจไปว่าเอาเงินใสแบงค์กับซื้อกีตารืก็เหมือนกันครับขาดเหลือเมือใดก็
เปลี่ยนเป็นเงินได้

แต่ซื้อแล้วไม่ยอมขายเนี่ยไม่รู้ว่าจะเห็นแบบผมเหรอเปล่าแต่ผมซื้อขายบ่อยเค้าชินแล้วครับเหมือนกับเอาเงินฝากแบงค์แล้วครับ แต่มันไม่ได้ดอกเท่านั้นเอง
แถมยังต้นหายไปด้ววยอีกนิดหน่อย บอกเค้าไปว่าเหมือนค่าเช่ากินข้าวมื้อหนึ่งสองมื้อก็เท่ากับค่าขาดทุนเวลาขายแล้ว
It's my...

nai chic

• member
    • www.facebook.com
น้าๆเอาอย่างผมสิ ซื้อมา5000มาเมียว่าซื้อมา3000 (ตัวเดิมนะ)ขายไป4000บอกว่าขายไป7000 กำไร2000แหน่ะ..อือิ ..ตอนนี้ผมใช้วิธีนี้อยู่ครับ..พอเหนขายได้กำไร หลังๆมีขอหุ้นด้วยครับ..555++

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
ขอวิธีเอากีตาร์ตัวใหม่ล่าสุดเข้าบ้านหน่อยครับ.. คือ น้า ๆ คนไหนที่มีกีตาร์มากกว่า 1 ตัว แล้วต้องการเพิ่มอีกซักตัว
แล้วใจก็ทั้งเกรง และ กลัวว่าทางบ้านจะไม่เข้าใจหัวอกอย่างเรา มีวิธีไหนจะแนะนำบ้างครับ ให้ประสบความสำเร็จ
โดยละม่อมครับ ถามไว้เผื่อประยุคใช้ในชีวิตได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

น้าส้มจีนครับคนที่บ้านน้ายังไม่ชินอีกเหรอครับ คนที่บ้านผมชินแล้วครับตอนนี้พอไปซื้อกีตาร์ไปร้านกีตาร์ก็ไปด้วยครับ ล่าสุดเมื่อวานนี้เองมีน้องในเวปมา
ขอซื้อกีตาร์จากผมไปซึ่งไม่คิดว่าเค้าจะรีบมาเอา

ผมก็ยังไหว้วานคนที่บ้านให้เอากีตาร์ให้น้องเค้าได้เลยครับ ทั้งหมดทั้งมวลเลิกบ่น เลิกพูดเพราะว่า She ชินแล้วครับเค้าปรับตัวได้กับการมีแฟนบ้าแล้วครับ
เพราะว่าเราเก็บเงินเป็นกีตาร์ก็เหมือนกับเราเก็บเงินใส่แบงค์นะครับ อธิบายให้เค้าเข้าใจไปว่าเอาเงินใสแบงค์กับซื้อกีตารืก็เหมือนกันครับขาดเหลือเมือใดก็

แต่ซื้อแล้วไม่ยอมขายเนี่ยไม่รู้ว่าจะเห็นแบบผมเหรอเปล่าแต่ผมซื้อขายบ่อยเค้าชินแล้วครับเหมือนกับเอาเงินฝากแบงค์แล้วครับ แต่มันไม่ได้ดอกเท่านั้นเอง
แถมยังต้นหายไปด้ววยอีกนิดหน่อย บอกเค้าไปว่าเหมือนค่าเช่ากินข้าวมื้อหนึ่งสองมื้อก็เท่ากับค่าขาดทุนเวลาขายแล้ว
น้า bossacafe ครับ ผมเคยบอกแฟนผมด้วยประโยคเด็ดว่า "ผมชอบกีตาร์ เล่นอยู่ที่บ้าน ก็ดีกว่าเอาเงินเอาเวลาไปแอบคบน้องหนูนะจ๊ะ" she อึ้งไปพักใหญ่
แล้วตอบกลับมาว่า... "ก็อย่าให้จับได้แล้วกันว่าแอบพาน้องหนูไปเลือกซื้อกีตาร์ด้วย....." เฮ้อ... ผมล่ะเซ็ง เข้าใจว่าอะไรเนี่ย??

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
บอกยืมของเพื่อนมาเล่น ........หรือว่าเพื่อนฝากมาซ่อม หรืออะไรเหตุผลแถไป 108 ประการ...... ถ่วงเวลาพอนาน ๆ เข้าก็ลืมไปเอง เสร็จโจร....กีตาร์เพิ่มมาอีก 1 ^0^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

somjean

• member
น้าๆเอาอย่างผมสิ ซื้อมา5000มาเมียว่าซื้อมา3000 (ตัวเดิมนะ)ขายไป4000บอกว่าขายไป7000 กำไร2000แหน่ะ..อือิ ..ตอนนี้ผมใช้วิธีนี้อยู่ครับ..พอเหนขายได้กำไร หลังๆมีขอหุ้นด้วยครับ..555++
ผมก็อย่างนี้เหมือนกันครับน้า nai chic 5555+
โม้ไปว่าซื้อมาแค่นี้บาท ... ไอ้ตอนจะขายออกนี่ แทบจะประกาศให้โลกรู้ว่า .."จะขายแล้วนะจ๊ะ ๆ ๆ" จะได้ให้แฟนตื่นเต้น ดีใจ และ ภูมิใจในตัวสามี
พอส่งมอบกีตาร์เสร็จเค้าจะถามว่า ... "ขายไปเท่าไหร่?! แล้ว ซื้อมาเท่าไหร่!?" ซึ่งทุกครั้งผมก็จะยิ้มร่า...แล้วคำตอบของผมคือ มีกำไรทุกตัวครับ..
(แต่ในใจร่ำร้องไห้...ตูขาดทุนทุกตัวเลย .. ฮือ ๆ ๆ ๆ)

AGP8x

• member
  • Beginner '

น้า bossacafe ครับ ผมเคยบอกแฟนผมด้วยประโยคเด็ดว่า "ผมชอบกีตาร์ เล่นอยู่ที่บ้าน ก็ดีกว่าเอาเงินเอาเวลาไปแอบคบน้องหนูนะจ๊ะ" she อึ้งไปพักใหญ่
แล้วตอบกลับมาว่า... "ก็อย่าให้จับได้แล้วกันว่าแอบพาน้องหนูไปเลือกซื้อกีตาร์ด้วย....." เฮ้อ... ผมล่ะเซ็ง เข้าใจว่าอะไรเนี่ย??

เป็นงั้นไปครับ :D

somjean

• member
บอกยืมของเพื่อนมาเล่น ........หรือว่าเพื่อนฝากมาซ่อม หรืออะไรเหตุผลแถไป 108 ประการ...... ถ่วงเวลาพอนาน ๆ เข้าก็ลืมไปเอง เสร็จโจร....กีตาร์เพิ่มมาอีก 1 ^0^
ผมเคย มุขล่าสุด "เพื่อนให้มาฝากขายต่ออ่ะจ๊ะ เนี่ย ประกาศขายอยู่ ยังขายไม่ได้เลย...."

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ผมก็อย่างนี้เหมือนกันครับน้า nai chic 5555+
โม้ไปว่าซื้อมาแค่นี้บาท ... ไอ้ตอนจะขายออกนี่ แทบจะประกาศให้โลกรู้ว่า .."จะขายแล้วนะจ๊ะ ๆ ๆ" จะได้ให้แฟนตื่นเต้น ดีใจ และ ภูมิใจในตัวสามี
พอส่งมอบกีตาร์เสร็จเค้าจะถามว่า ... "ขายไปเท่าไหร่?! แล้ว ซื้อมาเท่าไหร่!?" ซึ่งทุกครั้งผมก็จะยิ้มร่า...แล้วคำตอบของผมคือ มีกำไรทุกตัวครับ..
(แต่ในใจร่ำร้องไห้...ตูขาดทุนทุกตัวเลย .. ฮือ ๆ ๆ ๆ)
เวลาซื้อผมแอบไปซื้อครับน้าส้มจีน แต่เวลาขายชวนแฟนไปด้วยตลอดครับ 555++ตามแผนเป๊ะ

Mook :)

• member
บอกที่บ้านว่าเพื่อน(ที่ร้านขายกีตาร์) ฝากไว้(ชั่วชีวิต) 55+

lekhaew

• member
เข้ามาดูเทคนิคของน๊าๆ ครับ ^_^
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
55555  กระทู้นี้เหมือนปรับทุกข์กันเลยครับ 555555555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

TOM1869

• member
ขายออกไปครับ

ขายออกไป 1 ตัว ซื้อเข้าบ้าน 3 ตัว ให้เห้นการหมุนเวียน ครับ
Line id: 081-8718003

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
น่าจะเวิกครับ ขังแม้งไว้ในบ้านส่วนเราก้อไปนอนกอดหมาอยู่ข้างนอกดีกว่า ดูสิ จะสำนึกมั้ย อยากจะรู้จิงๆ
ได้ผลไง บอกด้วยครับน้า55+
ประท้วงเลย ขังเมียไว้ในบ้านเลย อยากเรื่องมากนัก ส่วนเราก้อ.....นอนนอกบ้าน อิอิ  เศร้า
Norman b18/cedar