Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกีต้าร์ยังไงไม่ให้สะดุดครับ  (อ่าน 2018 ครั้ง)

tunlaton11

• member
เล่นกีต้าร์ยังไงไม่ให้สะดุดครับ
« เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 21:13:05 »
พอดีฝึกกีต้าร์คลาสสิคได้เกือบจะจบเพลงแล้วนะครับ เพลง twillight  ของ Kotaro Oshio นะครับ แต่เวลาเล่นชอบสดุดอ่ะครับ ทำให้จังหวะเพลงไม่ต่อเนื่องกันนะครับ เพื่อนมีวิธีแก้ยังไงครับ ขอคำแนะนำที

sonic

• member
Re: เล่นกีต้าร์ยังไงไม่ให้สะดุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 19:27:05 »
ผมว่าทางเดียวคือ ซ้อมให้มาก ซ้อมให้หนัก จนมันเล่นมาธรรมชาติ เล่นได้จนไม่ต้องนึกถึงมันเลย เพราะมันจำได้ขึ้นใจ

hocky

• member
Re: เล่นกีต้าร์ยังไงไม่ให้สะดุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 18:05:48 »
เริ่มซ้อมจากช้าๆ ก่อนครับ ค่อยๆไล่ความเร็วมา

nuchinge

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2016, 20:41:18 »
ซ้อมอย่างเดียวเลยครับ แค่ไม่สะดุดยังไม่พอครับ dynamic ของเพลง สำคัญกว่าเยอะครับ  ลองดู Godfather ครับ เล่นคล่องอย่างเดียวไม่ช่วยเลย ถ้าไม่ดูหนังไม่เข้าใจ ความสัมพันธ์ตัวละคร ยิ่งถ้าเป็นแบบฝึกหัดที่ไม่เคยรู้จัก ไม่รู้ว่าอยู่ในยุค classic หรือ Romantic จบเห่เลยครับ