Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ D'adarioมันมีจริงหรือ? แต่พ่อยกให้เมื่อ20ปีก่อน+อยู่กับพ่อมาก่อนมีผม15ปี=35ปี ได้เวลาเปิดตัว  (อ่าน 2150 ครั้ง)

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'

จะเอามันส่งไปเปลี่ยนหมุดพิน แซดเดิ้ล บริจเป็นกระดูกดีไหมครับ ?

จะส่งผลให้เสียงดีมากกี่%

ขอบคุณครับ :-*
สูงสุดคืนสู่สามัญ"-_

loh

• member
น่าจะดีขึ้นสัก 10% น่าจะพอรู้สึกได้ล่ะครับ

mai_911

• member
แล้วตกลงมันมีจริงหรือเปล่าล่ะครับ ผมงง

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'
แล้วตกลงมันมีจริงหรือเปล่าล่ะครับ ผมงง

เกิดมาไม่เคยเห็นลาซี้ 555

ปีนี้ผมอายุ 31แล้ว แต่พ่อซื้อมาตั้งแต่ผมยังไม่เกิด น่าจะประมาณ35ปี+

มีแต่คนมาขอดูเวลามาซื้อสังฆภัณฑ์ที่ร้าน  :-*

mai_911

• member
ผมว่าถ้าเสียงเดิมพอใจแล้ว อย่าไปทำอะไรเลยครับ แค่ set up ก็พอ

ส่วนตัวผมว่า การเปลี่ยนอะไรแล้วเสียง "ดีขึ้น" นั้นไม่มีจริงครับ
ที่จะมีก็คือ เสียง "เปลี่ยนไป" อันนี้แน่นอน
แต่เปลี่ยนไปในทางที่เราชอบหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้ เพราะเวลาคนเราได้ยินเสียงใหม่ๆที่ไม่คุ้น เรามักจะตื่นเต้นว่า เฮ้ยๆๆๆ เจ๋งว่ะ

แต่สุดท้าย ส่วนใหญ่ ผมอยากได้ยินเสียงเดิมที่เราชอบอยู่แล้ว

สรุป ถ้าเป็นผม ผมไม่เปลี่ยนอะไรครับ กับกีต้าร์ที่อายุขนาดนี้ และมีประวัติทางจิตใจแบบนี้

AMNAJ2513

• member
ขออนุญาตเห็นต่างจากน้าใหม่ครับ ถ้าเปลี่ยนจากพลาสติก เป็นกระดูก ผมว่าเสียงดีขึ้นแน่นอน
แต่...ถ้าเปลี่ยนจากกระดูก เป็น ทัสค์ นูโบน หรือวัสดุพวกเซรามิคต่างๆ อันนี้ผมคิดเหมือนน้าใหม่ ว่าไม่ได้ทำให้เสียงดีขึ้น แต่ทำให้เสียงเปลี่ยนไป

AMD[z]

• member
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ตัวนี้มีค่าทางใจมากๆครับ สมัย20ปีก่อน ม.1 พ่อหวงมากไม่ให้เเตะ
เลยลงทุนขนาดซื้อ โปร่งFujiyama 1500บ ที่เวิ้งให้เลย
ต่อมาให้ไฟฟ้า Faster 6500บาท อิกแต่ไม่ให้ตัวนี้ไปเล่นเลย

ต้องแอบเข้าไปดีดในห้องพ่อ 555 จนตอนโตเรียบจบทำงาน ถึงยกให้
รักมันใครมาขอซื้อก็ไม่ขาย แต่สภาพมันตอนนี้เหมือนคนป่วย
เฟร็ตดำ หมุดพินหักบางอัน แซดเดิ้ลพลาสติกไม่ดี

เลยมาจะพามันไปรักษา  ขอบคุณข้อเสนอแนะนะ :-*

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
โดยอายุของมันผมว่ามันเกินคุ้มแล้วครับลองดูไม่เสียหายครับ...ถ้าเปลี่ยนแล้วเราชอบ...มันก็จะเป็นแรงดึงดูดให้คุณได้กลับจับมันบ่อยๆ แล้วเราก็จะมีความสุขกับมันอีกครั้ง
แต่ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยนกลับไปเป็นแบบเดิมอย่างที่เราคุ้นเคย

ทําในในสิ่งที่ใจรัก

mai_911

• member
ขออนุญาตเห็นต่างจากน้าใหม่ครับ ถ้าเปลี่ยนจากพลาสติก เป็นกระดูก ผมว่าเสียงดีขึ้นแน่นอน
แต่...ถ้าเปลี่ยนจากกระดูก เป็น ทัสค์ นูโบน หรือวัสดุพวกเซรามิคต่างๆ อันนี้ผมคิดเหมือนน้าใหม่ ว่าไม่ได้ทำให้เสียงดีขึ้น แต่ทำให้เสียงเปลี่ยนไป

ไม่มีปัญหาครับ อิอิ :)