Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อ Martin LX1 Ed Sheeran ครับ(ได้แล้วครับ)  (อ่าน 602 ครั้ง)

Alberto28

• member
หาซื้อ Martin LX1 Ed Sheeran ครับ(ได้แล้วครับ)
« เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 09:47:08 »
ท่านอยากหาคนดูแลต่อ ฝากเบอร์หรืออะไรให้ติดต่อกลับได้เลยนะครับ
หรือแอดไลน์ผมมาได้ ID: alberto28

ก่อนปิดโพสนี้ขอแชร์ประสบการเพื่อเป็นความรู้กับพี่น้องในเพจนะครับ
เรื่องก็คือว่าหลังจากที่ผมได้โพสหากีต้าตัวนี้ก็มีคนแอดไลน์มาหลายคน
คนแรกทักมาเพื่อชี้เป้าว่าที่ไหนมี อันนี้ต้องขอขอบคุณอย่างมากนะครับ
แต่คนอีกประเภทนึงแอดมาแล้วถามว่าหาซื้อได้ยัง ผมบอกว่ายังไม่ได้แต่
มีนัดดูของไว้แล้วกับอีกเจ้านึง จากนั้นเค้าบอกว่าน่าเสียดายจังเพราะว่าเค้ามี
และอยากจะหาคนเอาไปดูแลต่อแบยกให้ฟรีๆ งงมั้ยครับ อย่าพึ่งงงครับยังมีต่อ
ผมเกิดสงสัยมากว่าคนแบบนี้ก็มีเหรอ จึงพยายามถามว่าเพราะอะไรถึงจะยกให้
คนอื่นแบบฟรีๆ ซึ่งถ้าจะให้ผม ผมไม่เอาฟรีๆ แต่ผมจะขอซื้อ
จากนั้นผมจึงโทรไปสอบถามได้ความว่า พี่แกจะไปเมืองนอก และจะต้องเดินทาง
ในวันรุ่งขึ้นคือวันนี้(22เม.ษ.60) และบอกว่าถ้าผมสามารถไปเอาได้ให้ไปเอาเลย
ซึ้งเค้าอยู่ลำปาง(แต่ก่อนหน้านี้เค้าถามผมแล้วว่าอยู่ที่ไหน) ผมบอกว่าผมอยู่กทม.
จะเดินทางไปก็คงไม่ทัน เพราะพี่แกจะออกจากลำปาง 8โมง
ผมจึงขอให้พี่แกหิ้วมาที่กทม.แล้วผมจะออกค่าใช้จ่ายทุกอย่างให้ โดยนัดเจอกันที่สนามบิน
พี่แกบอกว่าขอให้ผมโอนเงินไปก่อนได้มั้ยเพราะแกแลกเงินเป็น us หมดแล้ว เอาสิครับทีนี้
ค่าส่งประมาณ1500 แต่บอกให้ผมโอนไปก่อน1000 ที่เหลือเดี๋ยวออกให้ก่อน น้ำใจสุดยอดครับพี่
จากนั้นก็โทรตามผมว่าจะเอามั่ยให้เลือกระหว่างให้เค้าแบกมาให้กับให้คนไปเอาที่เค้าที่ลำปาง
ผมเลยโทรหาเพื่อนที่ลำปางบอกช่วยเป็นธุระให้หน่อย แต่ทางพี่แกสิครับ ไม่ยอมให้ที่อยู่
บอกให้แชร์โลเคชั่นก็ไม่แชร์ บอกแต่ว่าให้ไปที่ๆนึง(ผมจำชื่อไม่ได้)แล้วเดี๋ยวเค้าจะรอ ผมเริ่มอารมณ์เสีย
เลยถามไปว่าแถวนั้นมีบ้านพี่หลังเดียวเหรอ พี่แกไม่พอใจผมอีก (ผิดเลยกรูทีนี้)
จากนั้นผมเริ่มเช็คไฟลท์บินจากลำปางมากทม. ปรากฏว่าไม่ตรงกับที่เค้าพูดเลย
สรุปเลยนะครับ มันโกหกเพื่อหลอกให้เราโอนเงิน ผมเลยอยากเตือนพี่น้องทุกคนไว้นะครับเผื่อเจอเคสแบบนี้
ปล.วันนี้พี่เค้าคงเดินทางไปต่างประเทศแล้ว ถ้ามาอ่านก็อย่าลืมคอมเมนท์ให้กำลังใจผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ