Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์คลาสสิคพังครับ  (อ่าน 4203 ครั้ง)

tunlaton11

• member
กีต้าร์คลาสสิคพังครับ
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 14:31:58 »
กีต้าร์คลาสสิคของ yamaha หัวหักครับตอนนี้เอาไปซ่อมไม่รู้จะซ่อมได้รึป่าวครับ

ไม่มีรูปนะครับ เอารูปของคนอื่นมา อาการประมาณนี้ละครับ

composer

• member
Re: กีต้าร์คลาสสิคพังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 17:11:17 »
โอ้.. คอหักเลย ถ้าดูจากรูป (แทน) อาการแบบนี้ช่างกีตาร์น่าจะซ่อมได้ครับ เพราะกีตาร์คอหักนี่เจอกันบ่อยมาก รายชื่อช่างที่หน้าบอร์ดนี้น่าจะมีนะครับ เดี๋ยวอาจจะมีสมาชิกท่านอื่นแวะมาแนะนำครับ แต่เรื่องซ่อมแล้วคุ้มหรือเปล่าต้องพิจารณาอีกครั้งน่ะครับ ค่าซ่อมไม่รู้ว่าจะแพงมากแค่ไหน  :'(

hotman555

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 00:22:04 »
ซ่อมได้ครับ เคยเอาไปซ่อมครับ มีช่างซ่อมได้หลายคน แต่บางคนก็ดี บางคนก็แย่ อย่างไรก็ตามถามราคา ระยะเวลาซ่อมให้ชัดเจน ช่างที่ดีจะเขียนเอกสารรับเงินมัดจำ คงเหลือ ให้ชัดเจนครับ

virgoromance

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 13:00:59 »
ลูกบิดเป็นกีตาร์สายเหล็กนิครับ งง
จาริกรอบใจตน

sonic

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 21:45:09 »
ลูกบิดเป็นกีตาร์สายเหล็กนิครับ งง

ผม งง ตั้งแต่วันแรกที่เห็นโพสนี้ แต่ขี้เกียจทัก จขกท. คงจะเข้าใจอะไรผิด ^^_^^

composer

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 05:15:05 »
เห็นใต้รูปบอกไว้ว่าไม่มีรูป เอารูปจากคนอื่นมา คงเป็นรูปแทนที่อาการใกล้เคียงมั้งครับ ตามที่แจ้งในกระทู้ก็เห็นว่ากำลังเอาไปซ่อม เข้าใจว่ากีตาร์อาจจะไม่อยู่กับตัวแล้วเลยไม่ได้ถ่ายรูปตัวจริงๆ คงไปหาๆ รูปที่อาการใกล้เคียงกับกีตาร์ตัวเองที่พังมามั้งครับ แต่อาจจะหารูปกีตาร์คลาสสิคไม่ได้เลยต้องเอารูปกีตาร์โฟลค์มาแทน อันนี้เดาเอา เพราะที่ตอบไปก็เข้าใจเอาว่า รูปที่เอามาลงคงเป็นรูปแทน รึอาจจะเข้าใจผิดจริงๆ (รึเปล่า) แต่ตอนนี้น่าจะรู้คำตอบว่าซ่อมได้หรือไม่ได้แล้วมั้งครับ เห็นเงียบไปเลย คงน่าจะถึงมือช่างเรียบร้อยแล้ว  ;D

virgoromance

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 15:52:03 »
ถ้าถึงมือช่างแล้วไม่มีรูปจริงก็งงเหมือนเดิมครับ
เพราะถ้าช่างซ่อมไม่ได้ช่างเขาก็คงไม่รับไว้
จาริกรอบใจตน