Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้ลองFender paramount PM-3แล้วบ้างครับ  (อ่าน 17776 ครั้ง)

bujarati

• member
Re: ใครได้ลองFender paramount PM-3แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 12:52:24 »
ล่าสุดผมก็ได้ไปลอง fender pm1 deluxe มาอีก 2ตัว    พอดีทางร้านเบิกของเข้ามาใหม่  สุ่มเสียงถือว่าเริ่มนิ่งขึ้นครับ  ตัวของผมกับ 2ตัวที่ร้านเบิกมาใหม่ เสียงแทบไม่ต่างกันเกิน 10%  เสียงติดประกายดีมาก เบสไม่หนา ไม่บวม แต่กังวาล + sustain เบสดี   ตีคอร์ด เสียงออกมาได้ clear จริงๆ  (เล่นทุกวัน)

แต่ผมไม่ได้ลองตัวที่แขวนโชว์นะครับ ที่พนักงานเค้า setup มา ไม่รู้ยังอยู่หรือป่าว  เพราะร้านเค้าเปลี่ยนสายจากเบอร์ 12 เป็นเบอร์ 11  ผมเคยลองแล้ว ไม่ประท้บใจ  (ผมถูกจริตกับ  elixir 12-53 อย่างเดียว)