Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย gibson songwriter deluxe ec ป้ายส้ม สภาพเก็บเสียงดีมาก  (อ่าน 2773 ครั้ง)

sutatorn

• member
ขายแล้วครับ ตั้งแต่วันแรกเลย ลืมเข้ามาแจ้งครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจกันอย่างล้นหลาม
ขาย gibson songwriter deluxe ec ป้ายส้ม ปี 06 all solid
ภาคไฟฟ้า เป็น fishman prefix plus-t เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง on stage ได้สบายๆ
สภาพดีมาก เล่นน้อยมาก ส่วนใหญ่เก็บไว้มากกว่า
ไม้แห้งสุดๆ ทำให้เสียงเปิดมากๆ ซัสเทนยาวและกังวาล ดีดทีเดียวรู้เลยครับ
ที่สำคัญ setup กับช่างมดแล้วครับ touching ดีมากๆ เล่นง่าย

original case
ปิ๊คการ์ด original แบบหนา ไม่ร่อนนะครับ ยังเรียบไม่เป็นคลื่น
ไม้หน้า spruce เส้นถี่ยิบ มีลาย silk cross ทั้งแผ่น
ไม้หลัง rosewood สีเข้ม ลายตรงสวย ที่สำคัญมีกลิ่นหอมเวลาเล่นด้วยครับ
fingerboard เป็น ebony นะครับ ส่วน bridge ไม่แน่ใจแต่ไม้ดำเข้มสวยมาก
ปีใหม่ๆจะลดเสป็คไม้ลงค่อนข้างเยอะ แค่ fingerboard ก็ดีกว่าเยอะครับ
ไม้หน้าไม้หลังก็ไม่สวยเหมือนปีเก่า
ถ้าได้ลองจะรู้ว่าเสียงดีจริงๆ จากที่เคยลองเทียบกับปีใหม่ๆ รับประกันครับ

สนใจ โทร 081-123-5551 แน๊บ (10.00-21.00น.)
สะดวกแถว พระราม4 กับ พระราม2 ที่ทำงาน กับที่บ้านนะครับ

s.lucky

• member
Re: ขาย gibson songwriter deluxe ec ป้ายส้ม สภาพเก็บเสียงดีมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 15:21:03 »
งามหยดเลยตัวนี้... ขายได้ไวๆครับ
Acoustic Only...!

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
Re: ขาย gibson songwriter deluxe ec ป้ายส้ม สภาพเก็บเสียงดีมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 22:36:06 »
ที่สุดเลยครับ เชียร์^^

Goodman

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 04:09:51 »
น่าสน

Martin OMJM

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 15:33:50 »
สวยมากๆครับ

yootapong

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 08:07:04 »
สวยมากเลยครับ