Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: <<<....ปรึกษาพี่ๆ Cort / Crafter / Walden งบไม่เกิน 7k-8k .....>>>  (อ่าน 1131 ครั้ง)

suika

• member
<<<....ปรึกษาพี่ๆ Cort / Crafter / Walden งบไม่เกิน 7k-8k .....>>>
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 23:22:30 »
...ที่ผ่านมาเล่นขำๆตามวงเหล้าหรืออยู่บ้าน
ตอนนี้เริ่มอยากเล่นแบบจริงจังมากขึ้น
เล่นกันกับเพื่อนๆรวมตัวกันทุกสัปดาห์ เล่นอะคูสติกเบาๆครับ
พอดีกีตาร์อันเก่า คอเริ่มไปแล้ว ปรับอะไรไม่ได้   :'(

...อยากได้แบบโปร่งไฟฟ้า...
ตอนแรกมอง Crafter ตัว 7k กว่าที่ไว้
แต่พอไปเจอรีวิว Cort SFX 1F ก็น่าสนใจ
แถมมีคนบอก Walden ก็น่าลอง
เลยหลายใจครับ ต้องปรึกษาพี่ๆว่าตัวไหนดีครับในงบเท่านี้
หรือหากพี่ๆมีคำแนะนำอื่นๆก็ยินดีครับ  ;D

steinberger

• member
Re: <<<....ปรึกษาพี่ๆ Cort / Crafter / Walden งบไม่เกิน 7k-8k .....>>>
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 23:48:21 »
ถ้าเป็นผม ผมเลือก cort ครับเป็นกีตาร์ที่คุ้มค่าคุ่มราคา เสียงดีครับ ให้ cort ไปเลยหนึ่งเสียง ปล.เห็นมีขายอยู่ตัวนึ่งหน้าเวปครับ

Dawrin505

• member
Re: <<<....ปรึกษาพี่ๆ Cort / Crafter / Walden งบไม่เกิน 7k-8k .....>>>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 09:27:45 »
ถ้าเล่นภาคไฟฟ้าด้วยนี่ผมเชียร์ Crafter เลยครับ ภาคไฟฟ้า LR.baggs ซาวนด์เพราะอยุ่แล้วไม่ต้องปรับแต่งอะไรมากเลย / ส่วนเสียงเปล่าต้องไปลองครับว่าจะชอบไม้หน้าแบบ ซีดาร์ หรือ สปรูซ..."ถ้าจะให้ดีผมเชียร์ให้เพิ่มงบอีกสัก 2 พัน หา Crafter tm-035 / Gae-18n ครับ...ยังงัยก็ขอให้ได้กีตาร์ที่ถูกใจเร็วๆน่ะครับ.

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 02:40:28 »
Crafterเลยครับ โครงสร้างแข็งแรง ปรับแต่งง่าย ไม่จุกจิก ภาคไฟฟ้าจากโรงงาน ซาวน์ดี บาลานส์ดี ทนทาน
Walden ก็ใช้ได้ คอแข็งแรง ซัสเทนยาว ปรับแต่งแล้วเล่นสนุก ขอด้อยตรงเปียโซ่ ค่อนข้างบอบบาง อยู่ร้อนมากๆไม่ค่อยได้ แต่ราคาไม่แพงและซาวน์ธรรมชาติมาก
Chocochillmusic

loh

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:09:14 »
cort ตัดทิ้ง งานยังไม่เรียบร้อย เสียงยังไม่บาล้าน
Crafter กับ Walden คุณพอดี งานประกอบ เสียง ผ่านครับ คุ้มมากในงบนี้ มีหลายรุ่นให้ได้เลือกในงบที่คุณว่ามา ผมเชียร์สองยี่ห้อนี้