Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง WALDEN G740CE กับ SIGMA GRC-STE ขอฟังการวิเคราะหน่อยคับ  (อ่าน 9699 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: ระหว่าง WALDEN G740CE กับ SIGMA GRC-STE ขอฟังการวิเคราะหน่อยคับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 11:32:20 »
ผมเคยใช้ ทาคามิเนะ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิด ทำในไต้หวัน ประมาณ 21ปีที่แล้ว ตอนนี้ยังอยากได้อยู่เลยคับ แต่ดูราคาแล้วสู้ไม่ไหว เลยหันมาเลือกของทำจากจีนไป ถามน้าๆในนี้เอาคับ รุ่นนี้เป็นไง รุ่นนั้นเป็นไง เอาที่ชอบแต่มานั่งนึกดู เดือนนี้ 10000+2500 (ค่ากีต้าร +เคส +เซ็ทอัพ) ปลายเดือนน่าจะ 18000-20000 ถ้าไม่ติดว่าเสียดายเงินก้อนในช่วงเศรษกิจแบบนี้ 12500+20000 = 32000 ได้กีต้าร 2ตัว เคส 1ใบ กับกัดฟันไปลาก Taylor 214 ce มาใช้ ไม่รู้อันไหนดีกว่ากันคับน้า พื่อเอามาหัด มาฝึกเล่น fingerstyle แค่นี้จิงๆๆ^^^

เรียนน้า walden boy
หากจะเล่น Taylor ควรหาโอกาสไปลองเล่นดูก่อนนะครับ เพราะบุคลิกเสียงของ Taylor จะออกคมใส เบสไม่มากนัก เสียงจะออกแนวโมเดิร์นสักหน่อย
ผู้ที่ไม่คุ้นเคยจะไม่ค่อยถูกใจนัก แต่ผู้ที่ชื่นชอบจะรักและพอใจมากครับ
จุดเด่นของ Taylor อยู่ที่เป็นแบรนด์ดังยอดนิยม งานปราณีต สวยงาม วัสดุดี มีความสดใสกรุ๊งกริ๊ง (ขออนุญาตนำวลีของ "น้ากวาง" มาเรียนให้ทราบครับ)
หางเสียงมีประกาย และแอคชั่นจากโรงงานเซ็ทมา..น่าเล่นเลยครับ
โดยสรุปก็คือ หากจะซื้อหา Taylor ควรหาโอกาสไปลองเลือก-ลองเล่นดูด้วยตัวเองก่อน จะดีที่สุด ดูซิว่าจะชอบไหมครับน้า walden boy
สำหรับผมเอง ชอบและใช้อยู่ครับ 

walden boy

• member
Re: ระหว่าง WALDEN G740CE กับ SIGMA GRC-STE ขอฟังการวิเคราะหน่อยคับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 12:16:00 »
คับน้า nhoy  เดวคงต้องหาเวลาไปลองดูคับ ทำแต่งานไม่ค่อยมีเวลาเลยคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ^^

walden boy

• member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 16:36:33 »
รบกวนน้าอีกคำถามคับ ........ น้าๆเอากีต้ารตัวใหม่เข้าบ้านยังไงคับ .................. ^^ อันนี้ถามจิงๆออกทางเครียดด้วยคับ  :'( :'( :'( :'( :'(

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 17:11:51 »
รบกวนน้าอีกคำถามคับ ........ น้าๆเอากีต้ารตัวใหม่เข้าบ้านยังไงคับ .................. ^^ อันนี้ถามจิงๆออกทางเครียดด้วยคับ  :'( :'( :'( :'( :'(

เอาไปวางแถวๆกีต้าร์ตัวเก่านั้นหล่ะครับ ถ้ามีหลายตัว ผบ.จะโดนสับหลอกให้ งง เองครับว่าตกลงมีกี่ตัวกันแน่

แต่พอคุณเอาออกมาเล่นถ้ารูปร่างหน้าตามันไม่เหมือนเดิมก็มีสิทธิจับได้ครับ เช่น มีทรง OM แต่เอาทรง D สี Sunburst มาเล่นอันนี้โดนแน่นอนครับ