Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกีตาร์คลาสสิกสำหรับมือใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 2032 ครั้ง)

lulilm2

• member
ขอคำแนะนำหน่อยครับงบประมาณ 3000-4000 นิดหน่อย
ตอนนี้ผมดู Yamaha c40,70 กับ Epiphone pro-1 classic อยู่ครับ ถ้ามีรุ่นอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ
ตอนนี้ผมใช้กีตาร์ Epiphone pro-1 อยู่ครับ ขอบคุณครับ

nuchinge

• member
เก็บตังต่อครับ ไม่ ok เลยสักตัวครับ ตอนแรกใช้ C40 เหมือนกันพอเปลียนไปรุ่นดีขึ้น เสียงที่ไม่เคยได้ยิน ออกมาเต็มไปหมดต้องละเอียดมากขึ้นเยอะ ยังไม่นับเรื่องคอ ที่หนามากๆ รอเก็บตังก่อนดีกว่าครับ กีต้าร์ระดับต้นจะขึ้นระดับกลางลำบาก ยังไงต้องเปลี่ยนอยู่ดีครับ

fundamental

• member
งบนี้ หามือสอง ดีไหมครับ เลือกที่ top solid และสภาพสวยๆนะครับ คุ้มราคาเลย