Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำเครื่องตั้งสายกีต้าร์ดีดี สักตัวครับ  (อ่าน 3227 ครั้ง)

kenjuly3

• member
รบกวนท่านผู้รู้ แนะนำเครื่องตั้งสายกีต้าร์แบบหนีบ ดีดี สักตัวครับ ขอแบบเสถียร ดีดี ทนทน หน่อย ขนาดกำลังพกพา  ซื้อแล้วใช้ยาว ๆน่ะครับ    ขอบคุณครับ

NUPLOY

• member
ผมมิใช่ผู้รู้แต่ขออนุญาตแบ่งปัน ใช้ยี่ห้อ flanger clip tuner มาหลายปีแล้วครับเปลี่ยนแบตไปหลายอัน มันยังไม่เสียนะครับ ใช้ได้กับเครื่องสายหลายอย่าง อูคู ไวโอลิน กีต้าร์ ราคาไม่กี่ร้อยซื้อจากร้านหลังกระทรวงคลองหลอด ดีครับ

OATFUNNY

• member
  • Love Acoustics
แบบหนีบผมเคยมี ของ Boss , Korg ทนทานและเสถียรดีมากครับ แล้วก็เคยมี Planet waves ที่ตัวเล็กๆ เสถียรดีแต่พังง่ายไปหน่อย ตอนนี้สนใจ TC Electronic Poly Tune Clip อยู่ครับ ดีดกริ้ง โชว์ทุกสาย เหตุผลเพราะมันเท่ดีครับ  ;D ;D

free_willy

• member
ผมใช้ Joyo ซื้อจากหลังกระทรวงราคาถูกมากก็ใช้ดีครับ ตอนหลังมาใช้ของ Crafter ก็ยังชอบครับ

mai_911

• member
จากประสบการณ์เป็น 10 ปีของผม
ถ้างบไม่จำกัดนะครับ แบบ clip on ในปัจจุบันนี้ ของ Polytune ดีสุดครับ
ทั้งดี นิ่ง ทน ถึง เห็นชัด ตั้งสายได้ตรงแม้ในที่เสียงดังแค่ไหนก็ตาม

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
ผมใช้ถูกครับ ของจีน musedo หล่นกระจายก็ยังไม่เห็นพังอะไรเลย ใช้มาก็หลายปี ไม่คิดอะไร เมื่อก่อนใช้ตั้งสายกะอีเลคโทน เดี๋ยวนี้มันทันสมัย แค่นี้ก็พอแล้วอิอิ

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   ผมใช้อยู่ครับ เสถียรสุดๆครับ Korg     

Dawrin505

• member

"น่าใช้ทั้ง 2 รุ่นครับเสถียรสุดๆครับ"

Peavey

• member
ผมใช้ Korg Pitchclip ตัว 540 บาท

nhoy

• member
ผมมักไม่ค่อยได้ใช้ Tuner ครับ แต่ในกรณีต้องใช้ ก็ใช้ในหลายๆ แบรนด์
และ ณ ปัจจุบัน ผมใช้ Snark S-1 Son of Snark ด้วยเหตุผลคือ..กระทัดรัด เที่ยงตรง พกพาสะดวกครับ