Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ Handmade งานไม่เนี๊ยบ ไม่เรียบร้อยแบบนี้ มีผลต่อเสียงมั้ยครับ??  (อ่าน 2747 ครั้ง)

karunlee

• member
แบบนี้น่ะครับ ตรงกระดูกงู ผมเอากระดาษทรายขัดร่องนิดหน่อย มันเลยดูโค้งๆมนๆ
ไม่ทราบว่าจะส่งผลอะไรต่อความแข็งแรงและเสียงมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

TOM1869

• member
น่าจะอัดคลิป ก่อนขัด กับหลังขัดน่ะครับ
Line id: 081-8718003

karunlee

• member
อันนี้ผมถ่ายอีกด้านนึงซึ่งงานจะเนี๊ยบกว่าครับ

แรกเริ่มก็จะเป็นประมาณนี้ครับ ขอบคมกว่า แต่งานกาวฝั่งนี้จะดูเลอะมากๆ

mai_911

• member
ทำเองเหรอครับ

karunlee

• member

ผมซื้อต่อมาอีกทีครับ
แต่เสียงกับการเล่นหลัง setup แล้วดีมากๆๆ แค่งานไม่เนี๊ยบ

ผมเลยอยากรู้ว่าที่ผมลงมือขัดสีฉวีวรรณด้วยตัวเองไป
มันทำให้กระทบเรื่องความแข็งแรงและเรื่องเสียงมั้ยครับ

mai_911

• member

แต่เสียงกับการเล่นหลัง setup แล้วดีมากๆๆ แค่งานไม่เนี๊ยบ

ผมเลยอยากรู้ว่าที่ผมลงมือขัดสีฉวีวรรณด้วยตัวเองไป
มันทำให้กระทบเรื่องความแข็งแรงและเรื่องเสียงมั้ยครับ

ถ้าเล่นแล้วชอบแล้ว เป็นผมจะไม่ไปส่องไม่ยุ่งอะไรให้มากมายครับ เล่นตามที่ได้มา

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
ขัดนิดหน่อยคงไม่กระทบกับความแข็งแรงหรอกครับ เป็นเหมือนผมเลยเวลาซื้อกีต้าร์สิ่งแรกคือส่องดูข้างในก่อน อิอิ อุอุ เท่าที่ดูๆมางานญี่ปุ่นเนี๊ยบที่สุด จากนั้นค่อยมาลองเสียงครับ บอกตรงๆว่าถึงเสียงจะดีแต่งานไม่ดีมันตะขิดตะขวงใจไงไม่รู้ครับ แต่ผมว่าถ้าซื้อมาแล้วก็ไม่ควรจะไปยุ่งอะไรกับข้างในจะดีกว่าครับ

karunlee

• member

ถ้าเล่นแล้วชอบแล้ว เป็นผมจะไม่ไปส่องไม่ยุ่งอะไรให้มากมายครับ เล่นตามที่ได้มา

ผมละก็อยากทำใจตัวเองให้แบบนั้นได้จริงๆ ครับ โรคจิตแท้ๆ

karunlee

• member
ขัดนิดหน่อยคงไม่กระทบกับความแข็งแรงหรอกครับ เป็นเหมือนผมเลยเวลาซื้อกีต้าร์สิ่งแรกคือส่องดูข้างในก่อน อิอิ อุอุ เท่าที่ดูๆมางานญี่ปุ่นเนี๊ยบที่สุด จากนั้นค่อยมาลองเสียงครับ บอกตรงๆว่าถึงเสียงจะดีแต่งานไม่ดีมันตะขิดตะขวงใจไงไม่รู้ครับ แต่ผมว่าถ้าซื้อมาแล้วก็ไม่ควรจะไปยุ่งอะไรกับข้างในจะดีกว่าครับ

Takamine ญี่ปุ่นของผมก็เนี๊ยบเว่อร์ๆๆ
เวลาเห็นอะไรมันขัดตาผมก็จะชอบมองมันอยู่นั่นแหล่ะครับ เลยต้องลงมือเอง ใส่ความเป็นตัวเองเข้าไปอีก 555

nhoy

• member
เรียนน้า karunlee
ถ้าได้มาแล้วและชอบเสียง กีต้าร์เป็นปกติไม่ได้เสียหายประการใด ผมว่าก็ให้เป็นตามเดิมๆ เช่นนั้นครับ
ในกรณีได้ขัดตกแต่งเล็กน้อย แล้วเสียงยังดีอยู่เช่นเดิม ก็อย่าไปกังวลอะไรครับ

karunlee

• member
เรียนน้า karunlee
ถ้าได้มาแล้วและชอบเสียง กีต้าร์เป็นปกติไม่ได้เสียหายประการใด ผมว่าก็ให้เป็นตามเดิมๆ เช่นนั้นครับ
ในกรณีได้ขัดตกแต่งเล็กน้อย แล้วเสียงยังดีอยู่เช่นเดิม ก็อย่าไปกังวลอะไรครับ

คำแนะนำของท่าน nhoy ทำให้ผมรู้สึกชอบในกีตาร์ที่มันเป็นไปอยู่แล้วมากขึ้นอีก ขอบคุณมากครับ

h5555

• member
ผมมองว่ามันเป็นเรื่องไม่ปรกติในความปรกติ  ผมถือเป็น Signature Guitarเลยครับ  เมื่อเข้าใจมันแล้วก็จะรักมันครับ  อย่างน้อยมันก็จริงใจ ตัั้งใจที่เปล่งเสียงดีๆเป็นที่ถูกใจให้แก่เราครับ

Dokdiao

• member
ผมก็เป็นครับ กีต้าร์เรา บางทีเก็บเงินเป็นปี กว่าจะได้มา พอได้มาแล้ว มาเจองานประกอบที่ไม่ปราณีต ย่อมเสียอารมณ์เป็นธรรมดาครับ