Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ7พัน-1หมื่นเพิ่มได้นิดหน่อย ช่วยแนะนำหน่อยครับอยากได้โปร่ง-โปร่งไฟฟ้า  (อ่าน 6373 ครั้ง)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
เพิ่มเติมนิดนึงนะครับร้านchordtabนี่ไว้ใจได้มั้ยครับ เป็นยังไงบ้าง

ร้านchordtabนี่ ผมใช้บริการอยู่ครับ บริการดีพูดคุยง่ายเป็นกันเองดีน้องเค้าเป็นนักดนตรีด้วย ไม่ใช่พ่อค้าอย่างเดี่ยวครับ

ส่วนตัวผมซื้อ v56 ที่ Inter Music ก่อนที่จะรู้จัก ร้านchordtab เอาไปให้น้องเค้าเซ๊ทอัพให้ไหม่ เค้ายังไม่คิดค่าบริการเลยครับ ;D ;D ;D
ร้านอินเตอร์มีVeelahด้วยหรอครับ ผมไม่เจอในเว็บเลย  กะว่าจะเอาhttp://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Veelah_V5_OMCE_with_Hard_Case-19441842-th.html เลยน่ะครับมันเป็นทรงอะไรหรอครับดูคล้ายGaเลย

เป็นทรง  OM ครับ ขนาดใกล้เคียงกับ GA ครับ แต่ท้ายจะเล็กกว่ากันนิดหน่อย OM จะเหมาะกับ ฟิงเกอร์ สไตร์ฟิงเกอร์ มากที่สุดครับ

แต่เวลาตีคอร์ดเสียงจะไม่ค่อยนวลจะใด้ยินเสียงเป็นเม็ดๆครับ  ผมว่าถ้ามีเวลาต้องไปลองเล่นดูครับ :o :o :o :o

noomxman

kaizer123

• member
เพิ่มเติมนิดนึงนะครับร้านchordtabนี่ไว้ใจได้มั้ยครับ เป็นยังไงบ้าง

ร้านchordtabนี่ ผมใช้บริการอยู่ครับ บริการดีพูดคุยง่ายเป็นกันเองดีน้องเค้าเป็นนักดนตรีด้วย ไม่ใช่พ่อค้าอย่างเดี่ยวครับ

ส่วนตัวผมซื้อ v56 ที่ Inter Music ก่อนที่จะรู้จัก ร้านchordtab เอาไปให้น้องเค้าเซ๊ทอัพให้ไหม่ เค้ายังไม่คิดค่าบริการเลยครับ ;D ;D ;D
ร้านอินเตอร์มีVeelahด้วยหรอครับ ผมไม่เจอในเว็บเลย  กะว่าจะเอาhttp://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Veelah_V5_OMCE_with_Hard_Case-19441842-th.html เลยน่ะครับมันเป็นทรงอะไรหรอครับดูคล้ายGaเลย

เป็นทรง  OM ครับ ขนาดใกล้เคียงกับ GA ครับ แต่ท้ายจะเล็กกว่ากันนิดหน่อย OM จะเหมาะกับ ฟิงเกอร์ สไตร์ฟิงเกอร์ มากที่สุดครับ

แต่เวลาตีคอร์ดเสียงจะไม่ค่อยนวลจะใด้ยินเสียงเป็นเม็ดๆครับ  ผมว่าถ้ามีเวลาต้องไปลองเล่นดูครับ :o :o :o :o

โอเคครับ กลัวของหมดจัง 555555 ร้านแบบนี้เค้ามีรุ่นละประมาณกี่ตัวหรอครับ พอทราบมั้ย

Anat

• บุคคลทั่วไป
มี V3-OM ครับ
เสียงดีมากครับ

V1-P ก็ดีครับ  เล่นเพลินๆ  เสียงดีเชียว กะทัดรัด

แต่เจ๋งสุด ต้อง V6 แหละครับ   ทั้งเสียงเปล่า และ ออกแอมป์   สวดยวด

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
มี V3-OM ครับ
เสียงดีมากครับ

V1-P ก็ดีครับ  เล่นเพลินๆ  เสียงดีเชียว กะทัดรัด

แต่เจ๋งสุด ต้อง V6 แหละครับ   ทั้งเสียงเปล่า และ ออกแอมป์   สวดยวด

ตอนนี้ผมหา V6 GACE ลองไม่ใด้เลยครับ  ร้า้นไหนก็ไม่มีครับ :o :o :o
noomxman

tamagod

• member
ผมมี V3 ครับ ผมว่าเสียงไม่ต่างกันมาก  กับ V1 เท่าไหร่ ตัวของผมเป็น V3 OMCE ครับ เป็น Cut away ซื้อมา 11,500 บาท

Dolce TS 2E คุ้มค่ากว่าเห็นๆเคยลองของเพื่อนแล้วครับ ที่สำคัญมันถูกกว่าของผม ll_ll

kaizer123

• member
Veelah V5-OMCE - Veelah V3-OM นี่มันเป็นคนล่ะรุ่นกันเลยหรอครับเห็นมันดูคล้ายๆกันจังเลย

Anat

V1...สะปู๊ด + มะหอก
V3...สะปู๊ด + โอวังก้อน
V5...สีดา + มะหอก (หรือปล่าวหว่า)
V6...เอากะมัน.สะปู๊ด + ไม้กุหลาบ ตันๆ
v7..เป็น เมเปิ้น

noomxman

• member
V5...สีดา + มะหอก (หรือปล่าวหว่า)
V6...เอากะมัน.สะปู๊ด + ไม้กุหลาบ ตันๆ

ขอโทษด้วยนะครับน้า Anat ถ้าผมเข้าใจผิด   ผมเข้าใจว่า V5เป็น   Solid Sitika Spruce    ส่วน V 56  เป็น Solid  Cedar  

V3  เป็น Solid Spruce  ครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

kaizer123

• member
ขอบคุณทุกท่านนะครับ :D

kaizer123

• member
V5 OMCE ของCTของหมดครับ :( ใครพอรู้จักtakamineหรือยี่ห้ออื่นๆที่อยุ่ในงบนี้มั่งครับ เสียงเปนไงมั่งครับ

Anat

ขอโทษด้วยนะครับน้า Anat ถ้าผมเข้าใจผิด   ผมเข้าใจว่า V5เป็น   Solid Sitika Spruce    ส่วน V 56  เป็น Solid  Cedar 

V3  เป็น Solid Spruce  ครับ ;D ;D ;D ;D

เออใช่ครับ น้า noom ไปเปิดดู Spec แหล่ว  V5 เป็น สะปู๊ด   แต่ V56 57 เป็น Solid Cedar ครับ
ขอบคุณน้า noom จร้า

kaizer123

• member
ใครมี รุ่น-ยี่ห้ออื่นแนะนำมั่งครับ พอดีของหมดทุกร้านเลยตัวที่ผมจะเอาเดี๋ยวซื้อเคสเพิ่มอีก
ปล.ตอนนี้แอบมอง takamine ราคาต้นๆอยู่เหมือนกัน พอแนะนำได้มั้ยครับ หรือพอรู้จัก seagull ที่ราคาไม่เกินหมื่น3ได้มั้ยคับ

noomxman

• member
ใครมี รุ่น-ยี่ห้ออื่นแนะนำมั่งครับ พอดีของหมดทุกร้านเลยตัวที่ผมจะเอาเดี๋ยวซื้อเคสเพิ่มอีก
ปล.ตอนนี้แอบมอง takamine ราคาต้นๆอยู่เหมือนกัน พอแนะนำได้มั้ยครับ หรือพอรู้จัก seagull ที่ราคาไม่เกินหมื่น3ได้มั้ยคับ

เมื่อวานผมโทรไปถาม V6 GACE   ที่ ลั๊กกี้มิวสิกมาครับ ที่ร้านบอกมาว่า V1-V5 จะเข้ามาประมาณกลางเดือนครับ แต่ไม่มี V6

ผมเลยต้องคอยต่อไปครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

kaizer123

• member

เมื่อวานผมโทรไปถาม V6 GACE   ที่ ลั๊กกี้มิวสิกมาครับ ที่ร้านบอกมาว่า V1-V5 จะเข้ามาประมาณกลางเดือนครับ แต่ไม่มี V6

ผมเลยต้องคอยต่อไปครับ ;D ;D ;D ;D
เคยได้ยินSeagull Entourage Rusticป่ะครับ ราคามันเท่าไหร่หรอครับมีปิ๊กอัพติดมาด้วยป่ะครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

ฮืลลลลลลล  รอ V6 ga เหมือนกันเลยครับ สรุปล็อตหน้าก็ไม่มีมาใช่ไหมครับ จะได้สบายใจ 555 ไม่งั้นมันงุ่นง่าน 55555

noomxman

• member

ฮืลลลลลลล  รอ V6 ga เหมือนกันเลยครับ สรุปล็อตหน้าก็ไม่มีมาใช่ไหมครับ จะได้สบายใจ 555 ไม่งั้นมันงุ่นง่าน 55555

ผมรอ  V6 GACE  มาหลายเดือนยังไม่ใด้ลองซักที่ครับ จนใด้กีต้าร์มา 3 ตัวแล้วครับ แต่ไม่ใด้ลองV6ซักที 555
noomxman

kaizer123

• member
ผมติดต่อทางร้านธีระมิวสิคไม่ได้เลยอ่ะครับ กะจะถามถึงseagullซะหน่อย
ใครเคยลองtakamine ed51c มั่งครับ

thos195

• member
ไม่เคยลองแต่ผมว่างบหมื่นนึงซื้อได้ดีกว่าtakamine ed51c อีกนะคับ

hotman555

• member
แนะนำไปลอง takamine D26s ดูครับ เป็นsolid top ทำในจีน spec ไม่เร้าใจ ชาติกำเนิดไม่สูงส่ง
แต่สุ้มเสียงดีทีเดียว ถ้าลองเล่นดูแล้วถนัด ผมว่าใช่ได้เลยครับ