Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ7พัน-1หมื่นเพิ่มได้นิดหน่อย ช่วยแนะนำหน่อยครับอยากได้โปร่ง-โปร่งไฟฟ้า  (อ่าน 6397 ครั้ง)

kaizer123

• member
อยากได้แบบนี้ครับ
1 ความคุ้มค่า
2 ผมเล่นแนวฟิงเกอร์สไตร์ มีตีคอร์ดบ้าง
3 โปร่งหรือโปร่งไฟฟ้านะครับ
ผมอยากได้ยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่Crafterน่ะครับ ขอราคาและรายละเอียดที่ซื้อด้วยนะครับว่าเป็นยังไงแล้วเคยลองมาบ้างหรือยังครับ
ขอบคุณครับ

kaizer123

• member
ตอนนี้ผมเล็งพวกนี้ไว้น่ะครับ http://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Dolce_TS_2E_with_Softcase_-19697370-th.html
ตัวนนี้ว่าจะไปติดปิ๊กอัพเพิ่มน่ะครับ http://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Veelah_V3_OM_with_Hard_Case-18456043-th.html

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
           จากที่ผมใช้ทั้ง Dolce TS 2E    และ Veelah V56 omce และเคยลอง V3 om มาแล้ว ผมว่า Dolce TS 2E น่าจะคุ้มค่ากว่าครับ

ตัวงานและเสียง   Dolce TS 2E กับ  V3 om ใกล้เคียงกันแต่   Dolce TS 2E  จะใด้ ปิ๊กอัพมาด้วยครับ แต่ถ้าชอบ  V3 om จริงๆรอซื้อตัวที่มีปิ๊กอัพ

มาเลยดีกว่าครับแพราะราคาแค่ 10400 เองครับ ถูกกว่าเราไปติดปิ๊กอัพเองเพราะเราต้องเสียทั้งค่าแรงช่าง ค่ารถ เสียเวลาอีก

ถ้ารวมราคา V3 om+ปิ๊กอัพ+ค่าแรงช่าง ค่ารถ เกียบจะใด้ Veelah V5-OMCE ที่ค่าตัว 12xxx แล้วครับ

แต่น้า zabinmaru เล่นเพลงแนวตบ จูบ (These moments - Antonie dufour) ด้วยไม่ใช่หรือครับ น่าจะขยับเล่นตัว  Veelah V5-OMCE เพราะว่า

ปิ๊กอัพของVeelah V5-OMCEเป็นรุ่น FISHMAN AERO Blend ซึ้งมันมี ไมร์มาด้วย เวลาเราเคาะกีต้าร์จะปรับ เสียงดัง เสียงค่อย ของจังหวะเคาะใด้ด้วยครับ ;D ;D ;D

noomxman

kaizer123

• member
ผมก็ชอบพอๆกันนะครับ2ตัวนี้แต่เห็นราคามันต่างกันพอควรเลยแถมDolceถูกกว่ามีปิ๊กอัพติดมาให้ด้วย เลยคิดว่ามันจะดีมั้ยอะไรงี้น่ะครับ 2ตัวนี้ถ้าซื้อทางchordtabนี่เค้านำเข้าจากประเทศไรหรอครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
cort SFX1F 8xxx
cort CJ1F 8xxx
crafter GAE7 10400
crafter GAE8 11xxx
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

oocl

• member
ตามความชอบ ส่วนตัวนะ หลังจากได้ลองมาทั้งหมด

- WASHBURN  สามรุ่นที่มาใหม่ น่าสนใจมากๆ ลองแล้วชอบเลย ต้องไปลองเอง
- Veelah
- Takamine
- Tanger TO-50 ไม่แน่ใจยังเหลือไหม รุ่นนี้ HOT ที่สุด เพื่อนผมพลาดไป 3 รอบแล้ว
แต่หากชอบทรงอื่นๆ อาจจะยังพอมี
- Norman B18 แจ๋วเหมือนกัน

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ผมก็ชอบพอๆกันนะครับ2ตัวนี้แต่เห็นราคามันต่างกันพอควรเลยแถมDolceถูกกว่ามีปิ๊กอัพติดมาให้ด้วย เลยคิดว่ามันจะดีมั้ยอะไรงี้น่ะครับ 2ตัวนี้ถ้าซื้อทางchordtabนี่เค้านำเข้าจากประเทศไรหรอครับ

ผลิตที่จีนทั้ง 2 ตัวครับ ส่วนใหญ่ระดับราคานี้ไม่ผลตที่จีน ก็ อินโดครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

kaizer123

• member
คือผมม่อยากได้กีตาร์จีนอ่ะครับมียี่ห้ออื่นแนะนำมั้ยครับ อยากได้แบบแถมcaseจัง 5555 แล้วทาคาตัวนี้ล่ะครับมาจากประเทศไรหรอครับ

D51SC

Takamine D-series
จากนครหลวงครับ

Grhythm

• member
Taka D series คือ ของจีนครับ

งบนี้ของจีนดีกว่าครับ

ขออนุญาติ แนะนำ Tanger TD52 ตัวที่สาขาพาราก้อน ครับ ผมเพิ่งไปลองมาเมื่อวันศุกที่ผ่านมา เสียง หวานละมุนดีครับ เอาชัว ไปลองได้ครับ อิอิ
ราคา จ่าย 12k ได้ทอนนิดหน่อย All solid + hard case

ถ้า veelah ก็ V5 ไปเลยครับ โปร่ง อย่างเดียว 12000 ส่วนทรงก็ไปเลือกเอาครับ

kaizer123

• member
แต่ v3 ที่มาจากจีนของจะโอเคมั้ยครับ ตอนนี้ผมใช้ของจาก bng จากจีนอีกืเลยไม่กล้าแตะของจีนเลย

Grhythm

• member
ของ BNG มีชื่อเสีัยง อยู่แล้วครับ ลอง serch google ดู จริงๆ แล้วของจีน เลือกเป็นตัวๆ ไป คุณภาพดีนะครับ ผมบอกได้เลยว่า ถ้า QC เค้าดี ของจีนนี่สุดยอดครับ  ถ้าไม่มั่นใจ

ลองดูพวก Norman B18 , Art&lutier , Seagull ดูครับ Made in Canada ครับ

แต่ถ้าอยากจะเล่น Veelah ให้คุ้มผมแนะนำ V1 ครับ ทรง OM หรือทรง P เหมาะกับแนวที่ น้า จะเล่นเลยครับ ^^
อันนี้ V1 P ของผม ตอนเอา ไปเซตอัพ ลุงจงชมใหญ่ เลย
Ragamuffin - Hedges Michael(cover)

kaizer123

• member
seagull นี่มีราคาเท่าไหร่มั่งครับสวยดีเหมือนกัน

kaizer123

• member
ของ BNG มีชื่อเสีัยง อยู่แล้วครับ ลอง serch google ดู จริงๆ แล้วของจีน เลือกเป็นตัวๆ ไป คุณภาพดีนะครับ ผมบอกได้เลยว่า ถ้า QC เค้าดี ของจีนนี่สุดยอดครับ  ถ้าไม่มั่นใจ

ลองดูพวก Norman B18 , Art&lutier , Seagull ดูครับ Made in Canada ครับ

แต่ถ้าอยากจะเล่น Veelah ให้คุ้มผมแนะนำ V1 ครับ ทรง OM หรือทรง P เหมาะกับแนวที่ น้า จะเล่นเลยครับ ^^
อันนี้ V1 P ของผม ตอนเอา ไปเซตอัพ ลุงจงชมใหญ่ เลย
Ragamuffin - Hedges Michael(cover)

แล้วรุ่น v3 นี่เป็นไงมั่งครับดีกว่าv1ป่ะครับ

เคนนี่

• member
จะว่าจากจีนมันไม่ดี ก็ไม่ใช่ไปซะหมดนะครับผมว่า V1 ก็จีนนะครับ แต่กลับขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

Grhythm

• member
สำหรับผม V3 คือ V1 ที่สวยขึ้นน่ะครับ  เท่าที่ลอง หน้าไม้ เป็น Solid ข้าง Laminate แต่ง พวก binding กับ Dot บนคอ นิดหน่อย ทำ Gross เกรดไม้อาจจะดีกว่านิดนึงมั้งครับ แต่เสียง ไม่ต่้่างจากราคาที่ต่างเท่าไหร่

kaizer123

• member
สำหรับผม V3 คือ V1 ที่สวยขึ้นน่ะครับ  เท่าที่ลอง หน้าไม้ เป็น Solid ข้าง Laminate แต่ง พวก binding กับ Dot บนคอ นิดหน่อย ทำ Gross เกรดไม้อาจจะดีกว่านิดนึงมั้งครับ แต่เสียง ไม่ต่้่างจากราคาที่ต่างเท่าไหร่
ครับงั้นผมคงเอาตัวนี้ล่ะครับเดี๋ยวไปซื้อต้องตรวจเช็คสภาพอย่างดี กลัวมันจะซ้ำรอยกะตัวเก่า 5555

TOM1869

• member
V3 เสียงดีกว่า V1

V6 เสียงดีกว่า V3

งบ 10000 บาท  เลือก V3OMCE อยู่ในงบ ครับ

Dolce  ก็น่าสนใจเสียงดี กล่องสวยมาก ครับ

Line id: 081-8718003

kaizer123

• member
เพิ่มเติมนิดนึงนะครับร้านchordtabนี่ไว้ใจได้มั้ยครับ เป็นยังไงบ้าง

noomxman

• member
เพิ่มเติมนิดนึงนะครับร้านchordtabนี่ไว้ใจได้มั้ยครับ เป็นยังไงบ้าง

ร้านchordtabนี่ ผมใช้บริการอยู่ครับ บริการดีพูดคุยง่ายเป็นกันเองดีน้องเค้าเป็นนักดนตรีด้วย ไม่ใช่พ่อค้าอย่างเดี่ยวครับ

ส่วนตัวผมซื้อ v56 ที่ Inter Music ก่อนที่จะรู้จัก ร้านchordtab เอาไปให้น้องเค้าเซ๊ทอัพให้ไหม่ เค้ายังไม่คิดค่าบริการเลยครับ ;D ;D ;D
noomxman

kaizer123

• member

ร้านchordtabนี่ ผมใช้บริการอยู่ครับ บริการดีพูดคุยง่ายเป็นกันเองดีน้องเค้าเป็นนักดนตรีด้วย ไม่ใช่พ่อค้าอย่างเดี่ยวครับ

ส่วนตัวผมซื้อ v56 ที่ Inter Music ก่อนที่จะรู้จัก ร้านchordtab เอาไปให้น้องเค้าเซ๊ทอัพให้ไหม่ เค้ายังไม่คิดค่าบริการเลยครับ ;D ;D ;D
ร้านอินเตอร์มีVeelahด้วยหรอครับ ผมไม่เจอในเว็บเลย  กะว่าจะเอาhttp://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Veelah_V5_OMCE_with_Hard_Case-19441842-th.html เลยน่ะครับมันเป็นทรงอะไรหรอครับดูคล้ายGaเลย