Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขาย Takamine n-10 Made in Japan ครับ  (อ่าน 4590 ครั้ง)

idarins

• member
ปิดการขาย Takamine n-10 Made in Japan ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 09:26:25 »
ขอยกตัวอย่างสเปคกีต้าร์นะครับ
Body Shape: Dreadnought
Rosette: Ebony Blocks
Top: Solid Red Cedar
Inlays: None
Back: Mahogany
Sides: Mahogany
Fingerboard: Rosewood
Electronics: None
Tuners: Gold/Pearloid

ไม่มีภาคไฟฟ้านะครับ

สภาพดีครับเกิน 90% มีตำหนิตรงด้านหน้าไม้และหลังคอกีต้าร์นิดเดียวครับไม่ส่งผลกระทบอะไร Fret กีต้าร์แทบไม่สึกเลยครับมีรอยคราบขัดก็ออกครับนอกนั้นแทบไม่มีริ้วรอยเลยครับ

ขอขายที่ราคา

สนใจติดต่อ 098 267 1414

ขายแล้วนะครับ ขอบคุณพื้นที่นี้ด้วย และขอโทษอีกคนนึงที่สนใจนัดดูด้วยนะครับ

xman

• member
Re: ขาย Takamine n-10 Made in Japan ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 20:09:49 »
ขายอย่างเดียว..มีแลกไม๊ครับ. มี ยามาฮา ac1m มีภาคไฟฟ้า. พร้อมเคท. ราคาเดียวกัน. .

Moko

• member
Re: ขาย Takamine n-10 Made in Japan ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 20:33:48 »
กีต้าร์ ปีอะไรครับ ป้าย กลม    ไม่เคยเห็น
^Easy Man^

idarins

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:36:04 »
ขายอย่างเดียว..มีแลกไม๊ครับ. มี ยามาฮา ac1m มีภาคไฟฟ้า. พร้อมเคท. ราคาเดียวกัน. .

ขอขายก่อนนะครับ

idarins

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:37:32 »
กีต้าร์ ปีอะไรครับ ป้าย กลม    ไม่เคยเห็น

ไม่ทราบจริงๆครับ แต่ว่าเกิน 20 ปีแน่เพราะเค้าเลิกผลิตไปปี 1988 ถ้าของมูลไม่ผิด
ป้ายกลมนะครับผมว่าถ้าเป็นรุ่นเก่าๆ รอผู้รู้อีกทีครับ

https://www.youtube.com/watch?v=8ADcWbdjLdg

Moko

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:26:17 »

ไม่ทราบจริงๆครับ แต่ว่าเกิน 20 ปีแน่เพราะเค้าเลิกผลิตไปปี 1988 ถ้าของมูลไม่ผิด
ป้ายกลมนะครับผมว่าถ้าเป็นรุ่นเก่าๆ รอผู้รู้อีกทีครับ

https://www.youtube.com/watch?v=8ADcWbdjLdg
ถ้าเป็นรุ่นแรก สเป็ก B/S เป็น Solid Mahogany นะครับ ถ้าข้อมูลไม่ผิด
^Easy Man^

Dokdiao

• member
Re: ปิดการขาย Takamine n-10 Made in Japan ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:52:09 »
รับปาก นัดหมายกับผมเรียบร้อย ยังไม่ทันข้ามวัน ขายให้คนอื่นเฉยเลย สุดยอดครับ

idarins

• member
Re: ปิดการขาย Takamine n-10 Made in Japan ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:59:07 »
ผมขอโทษในไลน์ตั้งหลายรอบก็ยังไม่จบ ผมเลยตามมาดูว่าแล้วต้องมาแดกดันกันในนี้อีก
ผมไม่มีหลักประกันอะไรเลยว่าคุณจะเอาคุณไม่ได้บอกว่าจองหรือจะรับไว้แค่นัดดู งั้นผมว่ามันยังเป็นสิทธิ์ของผมอยู่ว่าจะขายให้ใคร
คนมารับขับรถมาจากชลบุรีตอนเที่ยงคืน ผมจึงเห็นสมควรว่าเค้าคงเหมาะกว่าที่จะรับกีต้าร์ตัวนี้ไปดูแล

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 11:19:26 »
ผมขอโทษในไลน์ตั้งหลายรอบก็ยังไม่จบ ผมเลยตามมาดูว่าแล้วต้องมาแดกดันกันในนี้อีก
ผมไม่มีหลักประกันอะไรเลยว่าคุณจะเอาคุณไม่ได้บอกว่าจองหรือจะรับไว้แค่นัดดู งั้นผมว่ามันยังเป็นสิทธิ์ของผมอยู่ว่าจะขายให้ใคร
คนมารับขับรถมาจากชลบุรีตอนเที่ยงคืน ผมจึงเห็นสมควรว่าเค้าคงเหมาะกว่าที่จะรับกีต้าร์ตัวนี้ไปดูแล
คำพูดของคุณ มันก็เชื่อถือ อะไรไม่ได้เลยน่ะสิครับ  นัด วัน เวลา เรียบร้อย  มาติดต่อผมอีกที บอกว่าขายแล้ว ต้องการใช้เงิน   คุณไม่มีสัจจะเลยครับ

terminashion

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 11:24:49 »
 :o :o :o :o

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 11:41:03 »
คำพูดของคุณ มันก็เชื่อถือ อะไรไม่ได้เลยน่ะสิครับ  นัด วัน เวลา เรียบร้อย  มาติดต่อผมอีกที บอกว่าขายแล้ว ต้องการใช้เงิน   คุณไม่มีสัจจะเลยครับ

ผมก็เคยเจอครับ น้าดอกเดี่ยว คุยกันวันอังคารบอกว่า วันพฤหัสผมจะเข้าไปรับ พอวันพฤหัสโทรไปอีกครั้ง บอกว่าขายไปแล้ว คนแบบนี้ใช้ไม่ได้ครับ (ขอระบายบ้าง) คำพูดแบบนี้ เชื่อถือไม่ได้จริงๆ

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 13:55:48 »
คนขายกีต้าร์ดีเด่นแห่งปีจริงๆครับ
นัดดู ไม่ได้ถือว่าจอง   ไม่นับว่าเป็นคิว  ;D
มีใครซื้อกีต้าร์ โดยที่ไม่ลองเล่น ไม่เห็นตัวจริงก่อนบ้าง
555+

thanom99

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 16:32:28 »
ไหัอภัยกันครับ  เราเป็น web มิตาภาพ ผมคิดว่าทั้งสองท่านมีเหตุผล และคงมีความจำเป็นทั้งสองฝ่าย ให้อภัยกันทั้งสองท่านน่าจะมีความสุขที่สุดนะครับ 

yoojuy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 16:41:42 »
เห็นด้วยกับพี่ thanom99
ผมว่าทุกสิ่งทุกอย่างอาจจะเกี่ยวข้องกับการสื่อสารกันนะครับ ไม่เป็นไรครับ เริ่มใหม่ครับ คนไทยด้วยกัน ชอบเล่นกีตาร์เหมือนกันครับ โลกนี้ยังมีไรอีกเยอะครับ :)
สายลมที่หวังดี

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 17:56:23 »
ขอบคุณคำแนะนำน้าthanom99และน้าyoojuy มากครับ