Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ...เสียงประหลาดจากห้องเก็บกีต้าร์!!!  (อ่าน 8526 ครั้ง)

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
...เสียงประหลาดจากห้องเก็บกีต้าร์!!!
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:22:40 »
...แค่สมมุติขึ้นนะครับ ถ้าหากว่ากีต้าร์เก่าที่เราซื้อๆกันมาโดยที่ไม่ทราบประวัติแบบลึกซึ้ง แล้วมาเก็บไว้ในห้อง...วันดีคืนดี กลางดึกปรากฎว่ามีเสียงบรรเลงเพลงจากกีต้าร์ในห้องนั้นแว่วออกมา..แต่พอเราเปิดประตูห้องนั้นดู กลับพบว่ากีต้าร์เรายังนอนสงบนิ่งอยู่ในกล่อง :o :o :o...น้าๆจะทำอย่างไรดีครับ
รักเธอ...ประเทศไทย

dho

• member
Re: ...เสียงประหลาดจากห้องเก็บกีต้าร์!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:24:55 »
มีไวโอลินวางอยู่ในกล่องและมีเสียงดังขึ้นในเวลากลางวัน..เปิดห้องดูไม่มีใคร..แล้วผมจะอยู่ทำไมล่ะครับ..นี่เป็นเรื่องจริงเหมือนกันครับ.

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
Re: ...เสียงประหลาดจากห้องเก็บกีต้าร์!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:27:56 »
หลอนสิครับ ><

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:29:53 »
มีไวโอลินวางอยู่ในกล่องและมีเสียงดังขึ้นในเวลากลางวัน..เปิดห้องดูไม่มีใคร..แล้วผมจะอยู่ทำไมล่ะครับ..นี่เป็นเรื่องจริงเหมือนกันครับ.
..แว๊ก.ก..ของน้าdhoของจริงด้วยเหรอครับเนี่ย..ขนลุกเลย..ของผมแค่สมมุติขึ้น พอดีเมื่อวานดูหนังผีเยอะไปหน่อย

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:30:37 »
ขอแจมด้วยครับ อิอิ  ;D

Gunso

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:35:10 »
ผมจะให้เข้าสิงผม
ผมจะได้เล่นเก่งๆ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:43:31 »
ที่นี่เลยครับ รายการ คนอวดผี....
ACOUSTIC GUITAR ONLY

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:46:52 »
แจมเลยครับ เล่นคนเดียวมานานแล้ว เหงาครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:47:54 »
ถ้าน้าอ่ำมี ขอซื้อต่อนะครับ  
จะพาออกงานวัด เก็บเข้าชมกันไปเลย
Ovation หัวบิ่นขายไปยังครับน้า
รักเธอนะ....กีต้าร์

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:48:42 »
ถ้าน้าอ่ำมี ขอซื้อต่อนะครับ  
จะพาออกงานวัด เก็บเข้าชมกันไปเลย
Ovation หัวบิ่นขายไปยังครับน้า
รักเธอนะ....กีต้าร์

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:51:03 »
 :'( :'( :'(

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:03:18 »
       ผมเคยเจอแต่ไฟหน้ารถ-แตรติดเองโดยไม่ทราบสาเหตุ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:06:34 »
...แค่สมมุติขึ้นนะครับ ถ้าหากว่ากีต้าร์เก่าที่เราซื้อๆกันมาโดยที่ไม่ทราบประวัติแบบลึกซึ้ง แล้วมาเก็บไว้ในห้อง...วันดีคืนดี กลางดึกปรากฎว่ามีเสียงบรรเลงเพลงจากกีต้าร์ในห้องนั้นแว่วออกมา..แต่พอเราเปิดประตูห้องนั้นดู กลับพบว่ากีต้าร์เรายังนอนสงบนิ่งอยู่ในกล่อง :o :o :o...น้าๆจะทำอย่างไรดีครับ

อยากได้ มากกีต้าร์แบบนี้ ครับ
Line id: 081-8718003

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:13:41 »

อยากได้ มากกีต้าร์แบบนี้ ครับ

ผมด้วย... จะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อลูป มาเล่น
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:18:37 »
 ;Dผมกลัวแบบว่าปกติเราเป็นคนที่เล่นกีต้าร์ฝีมือบ้านๆ แต่คืนนึงเราไปจับกีต้าร์ตัวที่ว่านี้แล้วเล่นไปซักพักนึงมันเก่งขึ้น เก่งขึ้น จนควบคุมตัวเองไม่ได้...สติแตก แล้วหงายท้องไปเลยนี่สิ...ฮิ ฮิ..
   น้าหำ..Ovationหัวแหว่งยังอยู่ครับ ...ตัวนี้ก็มีประวัติอีกแหละ เจ้าของคนที่ขายให้ผมเขาบอกว่า ก่อนหน้านี้เจ้าของเดิมเป็นเพื่อนเขาอีกทีเล่นประจำอยู่ใน"ซานติก้า ผับ"ที่ไฟไหม้ตายกันเป็นเบือนั่นแหละ แต่วันที่ไฟไหม้ คนที่เป็นนักดนตรีคนนี้เขาไม่ได้ไปเล่นเพราะเมาครับ ถ้าไม่งั้นเขาคงตามมาทวงเอากีต้าร์คืนถึงบ้านผมแน่เลย :-\

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:18:53 »
แบ่งไลน์กันเล่นซะเลย...........อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

apinan14

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:24:07 »
ของผมเคย นั่งอยู่ ชายมะเล กับเพื่อน 2 คน เวลา ประมาณ ตี 3 - 4 อยู่ดีๆ กีต้าร์ที่วางนอนไว้ ดังแผ่ว 1 ครั้ง  ประมาณ สาย 1 -6 ผมกับเพื่อนนั่งมองหน้ากัน และ ค่อยๆ ลุกหนี ไปนอนอย่างเงียบๆ  ยังงงอยู่ทุกวันนี้เลยครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:30:36 »
ของผมเคย นั่งอยู่ ชายมะเล กับเพื่อน 2 คน เวลา ประมาณ ตี 3 - 4 อยู่ดีๆ กีต้าร์ที่วางนอนไว้ ดังแผ่ว 1 ครั้ง  ประมาณ สาย 1 -6 ผมกับเพื่อนนั่งมองหน้ากัน และ ค่อยๆ ลุกหนี ไปนอนอย่างเงียบๆ  ยังงงอยู่ทุกวันนี้เลยครับ

สงสัยว่าคนที่คุณรู้ว่าใครเค้าอยากเล่นด้วยครับ    บรื้ออออ
noomxman

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:37:44 »
ของผมที่เจอไม่ได้เจอว่ามีเสียงกีต้าร์ดังมาจากกีต้าร์ที่วางพิงไว้นะครับ แต่เพื่อนวางกีต้าร์พิงไว้ที่มุมห้องก่อนออกมาก็เห็นกันอยู่ ตอนเย็นๆ พลบค่ำ กำลังได้ที่เพื่อนให้ขึ้นไปเอากีต้าร์ แต่เมื่อเข้าไปในห้องไม่เปิดไฟแสงสลัวๆ ตรงที่วางกีต้าร์กลับเป็นเด็กนั่งกอดเข่าก้มหน้าอยู่ครับ

เท่านั้นแหละ ปิดประตูอย่างเงียบๆ แล้วเดินกลับมาลากเพื่อนไปด้วย เปิดประตูเข้าไปเปิดไฟ ก็เป็นกีต้าร์ตัวเดิมที่วางพิงไว้เมื่อบ่าย เพื่อนให้คำตอบว่า อ๋อ น้องกุมารที่บ้าน เค้าคงแกล้งมึงเล่น -_-''

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:46:30 »
ของผมเคย นั่งอยู่ ชายมะเล กับเพื่อน 2 คน เวลา ประมาณ ตี 3 - 4 อยู่ดีๆ กีต้าร์ที่วางนอนไว้ ดังแผ่ว 1 ครั้ง  ประมาณ สาย 1 -6 ผมกับเพื่อนนั่งมองหน้ากัน และ ค่อยๆ ลุกหนี ไปนอนอย่างเงียบๆ  ยังงงอยู่ทุกวันนี้เลยครับ
โห..ของน้าอภินันท์นี่ใช่ย่อยครับ
ของผมที่เจอไม่ได้เจอว่ามีเสียงกีต้าร์ดังมาจากกีต้าร์ที่วางพิงไว้นะครับ แต่เพื่อนวางกีต้าร์พิงไว้ที่มุมห้องก่อนออกมาก็เห็นกันอยู่ ตอนเย็นๆ พลบค่ำ กำลังได้ที่เพื่อนให้ขึ้นไปเอากีต้าร์ แต่เมื่อเข้าไปในห้องไม่เปิดไฟแสงสลัวๆ ตรงที่วางกีต้าร์กลับเป็นเด็กนั่งกอดเข่าก้มหน้าอยู่ครับ

เท่านั้นแหละ ปิดประตูอย่างเงียบๆ แล้วเดินกลับมาลากเพื่อนไปด้วย เปิดประตูเข้าไปเปิดไฟ ก็เป็นกีต้าร์ตัวเดิมที่วางพิงไว้เมื่อบ่าย เพื่อนให้คำตอบว่า อ๋อ น้องกุมารที่บ้าน เค้าคงแกล้งมึงเล่น -_-''
บรื้ยยยย.น่ากลัวมากครับน้า
....ต้องขอโทษทาง web masterด้วยนะครับ ที่ตั้งกะทู้ค่อนข้างไร้สาระ พอดีช่วงนี้อารมณ์ประมาณ อิน...กับเรื่องลี้ลับอ่ะครับ..แฮะ.แฮะ