Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรให้กีตาร์ราคาแพง มีเสียงเท่ากีตาร์กระป๋อง ราคาถูก  (อ่าน 5034 ครั้ง)

alex99

• member
ถามอะไรของเมิง   ชอบ ๆ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
ลองใส่สายเบอร์ .09 ดูครับ (ฟังเสียงในคลิปข้างล่าง)

<a href="http://youtu.be/ikUBr-7svb4" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/ikUBr-7svb4</a>

ขอบคุณ น้สกฤษร์ สำหรับ คลิปนี้เลยครับ ...

ขอกอปเลย ไม่ได้ฟังมานานมาก
Lekjang2513

AMNAJ2513

• member
ผมว่าน้าไม่คุ้นกับเสียงกีต้าร์ตัวใหม่มากกว่า ลองเซทอัพดีๆ เช่นปรับแอคชั่นให้ต่ำลง เสียงมันก็จะดร็อปลง แต่ความชัด ความบาลานซ์ของเสียงมันจะมีมากขึ้น ไม่ฟุ้งกังวานเหมือนก่อนเซ็ต  หรือถ้ายังไม่ถูกใจก็เปลี่ยนแซดเดิ้ลเป็นพลาสติก อันละ 20บาทแทน รับรอบเสียงดร็อปลงประมาณ 30%

nhoy

• member
ถามน้าๆครับ ทำอย่างไรให้กีตาร์ราคาแพง มีเสียงเท่ากีตาร์กระป๋อง ราคาถูก
ได้กีตาร์ตัวใหม่มา เสียงดีกว่าตัวเก่าเยอะเลย แต่ปํญหาคือ ยังไม่พร้อม และยังไม่ชินสำหรับเสียงที่ดีกว่าตัวเก่า
ทั้งฝีมือ และอะไรต่อมิอะไร ยังไม่คู่ควรกับกีตาร์ตัวนี้

กีตาร์ตัวเก่าเป็นกีตาร์ราคาถูก เสียงไม่ดี ทำอย่างไรให้กีตาร์ตัวใหม่ มีเสียงด้อยลง โดยกีตาร์ไม่บุบสลาย
เรียนน้า graz
อาจจะเป็นความเคยชินกับกีต้าร์ตัวเก่ามังครับ ลองเล่นตัวใหม่ไปสักพักอีกหน่อยก็จะชินและชอบไปเอง
ในกรณีรู้สึกไม่ชอบที่เสียงดีเกินไป ผมว่าก็เล่นไปเรื่อยๆ พอสายเริ่มหมดสภาพเสียงก็จะด้อยลงไปเองครับ

guitar_import

• member
อยากได้เสียงห่วยเหรอ...เอาสายกีตาร์ไฟฟ้าเบอร์9มาใส่ดิ ไม่ห่วยให้เตะเลยเอ้า

Dokdiao

• member
กระทู้นี้ ฮาดีครับ

rukawa

• member
    • พาเที่ยว.คอม
ชาว Rock ^^

Kai-Bangrak

• member
เล่นไปเถอะครับ
สักพักก็ชินไปเองครับ

Kai Acoustic™

• member
อ่านจากคำถาม ไม่นึกจะมีคนคิดแบบนี้ด้วยนะครับ   ;D มีกีต้าร์ดี ก็ดีแล้วนิครับ จะไปลดคุณค่าของมันทำไมล่ะ แทนที่จะไปคิดแบบนั้น ใช้มันพัฒนาฝีมือดีกว่าครับ เล่นไปซักพัก พอเก่งแล้ว น้าอาจต้องการกีต้าร์ที่ดีกว่านั้นอีกก็ได้

TOM1869

• member
 อยากรู้ยี่ห้อ กีต้าร์
Line id: 081-8718003

chaiyotkong

• member
ผมมีแต่อยากให้เสียงดียิ่งๆขึ้นไปครับ

jewaros

• member
555+ มีคนคิดแบบนี้ด้วย 555+ มีแต่คนเค้าอยากได้กีตาร์เสียงดีดี  :o :o :o

wat1212

• member
เพราะตัวใหม่ให้เสียงที่ชัดเจนกว่าหรือเปล่า เวลาที่เล่นพลาดเสียงมันชัดเจนกว่า ค้างนานกว่า. แต่ตัวเก่าเสียงกระป๋อง สั้นๆห้วนๆ เวลาเล่นพลาดก็เลยไม่ชัดเจน จนเป็นที่สังเกตุ..... เดาเอานะครับ 55+